`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

สอบถามเกี่ยวกับการใช้โค้ดส่งฟรีของshopeeหน...

KotDS's Photo KotDS 13 Jan 2021

หลายๆสินค้าในshopee ตรงหน้าที่เลือกบอกส่งฟรีขั้นต่ำ0บาท(อาจมีขั้นต่ำแตกต่างกันไป)แต่มาพูดถึงค่าส่ง0บาท ไม่มีขั้นต่ำ พบว่าสินค้าหลายๆตัวส่งฟรีจริง แต่อีกหลายตัวมันดันมีค่าส่งขึ้นมาโดยมาก35-+ เราจะต้องทำไงครับ
สมัยก่อนเก็บโค้ดส่งฟรีก็ได้ฟรีจริงๆหรือที่มีจำกัดส่วนลด40ก็ยังกีบางเจ้ค่าส่ง75ส่วนลดค่าส่งก็จะเหลือ35 แต่มาสมัยนี้โค้ดส่งฟรีใช้ยากมากเลยเหมือนโดนหลอกหน้าร้านบอกส่งฟรีขั้นต่ำ0บาท แต่พอกดเข้าต้องมีค่าส่งต่างหากเท่าที่เห๋นอย่างน้อยๆก็30บาทแหล่ะ
บางทีอยากสั่งเจ้าเดียว้พื่อประหยัดค่าส้ง แต่ของที่ต้องการยกตัวอบ่างขอราคาถูกๆหลัก10บาทไรงี้ก็พยายรวมจากร้านเดียวกันให้เยอะๆ(ของค่างชนิดหันนะ) แต่ดันไม่มีของนู่นที่ต้องการไปอยู่อีกเจ้านุ่นราคาก็20-30บาท บางครั้งหาซื้อขอ5อย่างแต่มันกระจายไปตั้ง4-5ร้านจากของถูกๆ
ของถูกๆสั่งจากคนละร้านโดนค่าส่งไปกลายเป็นแพงไปเลย

เพื่อนๆมีเทคนิคใช้คูปองส่งฟรีของshopeeกันยังไงบ้างครับ
น่าจะเหมือนแต่ก่อนฟรีคือฟรี
ส่วนlazadaที่ผมไม่พูดถึงเพราะคูปองส่งฟรีหายากมากบางทีต้องทำอีเว้นท์ทำเสร็จก็ไม่ได้โค้ดส่งฟรี บ่นจนเหนื่อย อาจเป็นเพราะผมใช้ไม่เป็นเองก็ได้ ใครก็ได้รบกวนสอนวิธิใช้ให้ผมทีครับ

Julong's Photo Julong 13 Jan 2021

ถ้าส่วนใหญ่ผมจะเก็บโค้ดตอนเที่ยงคืน ถ้าเก็บทันก็รีบใช้ทันทีไม่งั้นหมด มันจะลดให้ 40 บาท ถ้าเกินนั้นออกเพิ่มเอง ผมสั่งของจากจีนบ่อยๆก็เลยไม่เสียค่าส่งใดๆ

KotDS's Photo KotDS 14 Jan 2021

View PostJulong, on 13 January 2021 - 05:14 PM, said:

ถ้าส่วนใหญ่ผมจะเก็บโค้ดตอนเที่ยงคืน ถ้าเก็บทันก็รีบใช้ทันทีไม่งั้นหมด มันจะลดให้ 40 บาท ถ้าเกินนั้นออกเพิ่มเอง ผมสั่งของจากจีนบ่อยๆก็เลยไม่เสียค่าส่งใดๆ
ตอนเที่ยงคืนนี่เป็นแบบไหนครับ ผมเก็บได้แต่โค้ดส่งฟรีเดือนละครับ อ่อ ส่วนลดจากบตรเครดิตที่ร่วมรายการทำไมผมใช้ไม่เคยได้เลยอ่ะครับ แล้วไอพวกซื้อขั้นต่ำลดค่าส่ง40บาทผมกดไม่เคยใช้ได้เลยเหมือนกันตอนนี้เลยซื้อแค่เือนลเครั้งเพื่อเอาโค้ดส่งฟรี เมื่อก่อนโค้ดส่งฟรีใช้ง่ายมากเลยแค่กดใช้ก็ฟรีแล้วแต่เดี๋ยวนี้ไม่ทราบทำไมบางอย่างถึงไม่ฟรีหรือไม่ได้ส่วนลด40บาท อย่างเช่นผมสั่ง4-5อย่างจาก4-5ร้านบางร้านส่งฟรี โดยหน้ารายการระบุไว้ว่าส่งฟรี(อันนี้ก็ต้องใช้โค้ดเหรอทำไมไม่ระบุล่ะว่าต้องใช้โค้ดแถมกดใช้โค้ดแล้วยังมีค่าส่งอีกบางร้านยังมีค่าส่งทั้งที่ผมซื้อเกินขั้นต่ำที่ร้านระบุไว้แล้ว หรือมันหมกเม็ดมีเงื่อนไขสลับซับซ้อนกว่าที่มันแจ้งไว้

Julong's Photo Julong 14 Jan 2021

โค้ดส่งฟรีให้เดือนละครั้งใช้ได้ครั้งเดียวแต่ก็ใช้ได้บางสินค้าที่เข้าร่วมอันไหนไม่เข้าก็ใช้ไม่ได้ครับ ส่วนโค้ดส่งฟรีมันจะมีอีกอันที่ให้เก็บตอนเที่ยงคืนกับเที่ยงวัน แต่มันให้ทุกเดือนนะแต่ต้องเก็บให้ทันใช้ให้เร็ว ตอนต้นเดือนผมยังใช้ได้อยู่สองครั้ง ตอนนี้ไม่ได้สั่งละเก็บตังก่อน

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 14 Jan 2021

คุณคือเหยื่อการตลาด e-commerce เต็มขั้น 100% เลยนะครับ55
ถ้าผมทำงาน Shopee Lazada เจอลูกค้าอย่างคุณนี่ยิ้มกว้างเลยครับ

SlaMz's Photo SlaMz 14 Jan 2021

code ส่งฟรีใน shopee เหมือนจะใช้ได้เฉพาะจ่ายด้วย airpay รึเปล่า

gamer's Photo gamer 14 Jan 2021

แบบแรก ยอดซื้อขั้นต่ำ 99 บาท ลดค่าส่ง 40 บาท เฉพาะร้านที่ร่วมรายการ

แบบที่สอง ขั้นต่ำ 0 บาท ลดค่าส่ง 40 บาท แต่ต้องจ่ายด้วย airpay wallet เฉพาะร้านที่ร่วมรายการ

แบบที่สาม ขั้นต่ำ 0 บาท ลดค่าส่ง 40 บาท เฉพาะร้านที่ร่วมรายการ

โค้ดทั้งหมดมีจำนวนจำกัด สงวนสิทธิ์เฉพาะผู้ที่เก็บโค้ดได้และใช้โค้ดก่อนเท่านั้น (เก็บแล้วไม่รีบใช้่อาจไม่ทันได้ใช้)
Edited by gamer, 15 January 2021 - 12:19 PM.

JoeTh's Photo JoeTh 14 Jan 2021

เดี๋ยวนี้กดเที่ยงคืนก็ไม่เคยทันครับ ผมเลยไม่สนโค้ดส่งฟรีแล้ว เอาโค้ดคืน coin 20-30% ดีกว่า ได้เยอะกว่าค่าส่ง

ผมเอง's Photo ผมเอง 14 Jan 2021

หลังๆผมช่างหัวทั้งโค้ดส่งฟรี โค้ดเก็บเหรียญแล้ว
รอดูโค้ดลดราคาอย่างเดียว
ราคารวมค่าส่งรับได้ก็ค่อยซื้อ

KotDS's Photo KotDS 15 Jan 2021

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ
คือถ้าต้องซื้อแบบมีขั้นต่ำถึงจะส่งฟรีถ้าเป็นของที่ไม่ต้องการใช้เยอะ ผมจะยอมเสียค่าส่งตามปกติครับยกเว้นแต่ของมันต้องใช้ถึงจะซื้อเพิ่มเพื่อเอาขั้นต่ำ