`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

TLOU2ถ้าเล่นรอบแรกแบบยาก จะปวดตับเกินไปมั้ย

kfkfkkfkfkfkffkfkk's Photo kfkfkkfkfkfkffkfkk 31 Jul 2020

ภาคแรก เล่นแบบธรรมดา ตอนเล่นจบ ของเหลือบานเลย

แต่ก็หัวร้อนนิดๆละ ยากพอสมควร

ภาคนี้รวมๆง่ายหรือยากกว่าเดิมอะคับ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 31 Jul 2020

ผมยังไม่ได้เล่น part2 นะครับ
แต่เล่นภาคแรกแบบยากสุดที่ชื่อ Grounded อะไรซักอย่าง
easy
normal
hard
survivor (very hard)
grounded (super very hard)

โหดคับ ของไม่พอใช้แน่นอนครับ ต้องเน้นหลบ
จะมาฆ่าทุกตัวแล้วสำรวจแมปให้ทั่วแบบ normal ไม่่ได้
บางฉากต้องตัดใจวิ่งข้าม สำรวจไปก็ได้ของมาไม่คุ้มกับที่ต้องใช้ไปอะนะ
คือเน้น Survival อะไรประมาณนั้น

โหมดฟังเสียงใช้ไม่ได้ no hud ศัตรูอัดอย่างแรงเกินเท่าตัว

ไม่รูั้ Part2 จะเหมือนกันมั้ย แต่ผมว่าไม่น่าจะหล่นไกลต้นอ่ะนะ
Edited by 9th TEARDROP, 31 July 2020 - 04:33 PM.

umbababa's Photo umbababa 31 Jul 2020

ถ้าจำไม่ผิด ภาคแรก ถ้ารู้หลักซัดให้เซแล้ว ทำคริติคัลฮิท เป็นเมื่อไร เกมจะง่ายไปเลย

kerkkong's Photo kerkkong 31 Jul 2020

normal ช่วงกลางก็ตายจนปวดหัวแล้ว

Mr.J's Photo Mr.J 01 Aug 2020

ภาค2 ศัตรูโคตรเยอะครับ ทั้งวูล์ฟ ทั้งสการ์ ไหนยังไอ้พวกติดเชื้อไร้บ้านอีก

kfkfkkfkfkfkffkfkk's Photo kfkfkkfkfkfkffkfkk 01 Aug 2020

เล่นไปซัก4ชม ละ มันมากกก ยากกำลังดี หลังจะไหวมั้ยนิ

Ritcher's Photo Ritcher 09 Aug 2020

เพิ่งจบภาคแรกเมื่อคืนนี้เอง
รอเล่น2เช่นกัน

kfkfkkfkfkfkffkfkk's Photo kfkfkkfkfkfkffkfkk 17 Aug 2020

เล่นแบบยากจบละ ก็ไม่ยากเกินไปนะ สนุกกว่าเล่นแบบNormalนะ แต่บางช่วงก็แพ้เป็นสิบรอบนะ เพราะงกของ ตอนจบ ของเหลือบานทั้งเอลลี่ แอ็บบี้

รวมๆ ง่ายกว่าภารแรกอะ่ ช่่วงท้ายๆ ขนาดเล่นแบบยากละ

Witna's Photo Witna 12 Sep 2020

ถ้าฉากธรรมดาปกติอะ ระดับยากแค่ไหนก็ไม่เท่าไรหรอกครับ

แต่มันจะมีช่วงปิดประตูตีแมวอะครับ ยิ่งฝั่งแอบบี้นี่จะมีเยอะ และจะยากจนผมรู้สึกไม่อยากเล่นเลยทีเดียว