`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ตอนเด็กใครเคยเอาตัวตุ๊กตุ่นต่างๆมาผูกเชือก...

Ritcher's Photo Ritcher 29 Jun 2020

ผมตอนเด็กชอบเอาตุ๊กตุ่นแถมขนม มาผูกเชือก ตัดถุงพลาสติกทำร่มชูชีพ แล้วเอาไปปล่อยเล่นที่ รร.กับเพื่อนประจำเลย

แล้วอีกแบบก็เอาลวดมาพันแขน ขา ใว้เล่นปาตุ๊กตุ่นกัน

ใครปาโดนก็ได้ไป

สมัยนี้คงไม่มีเด็กเล่นแบบนี้แล้วล่ะมั้ง คนละยุคกันแล้ว

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 29 Jun 2020

สมัยผมเล็กๆ จำได้ลางๆว่า
มันมีขนมที่แถมตุ๊กตุ่นติดร่มชูชีพที่ทำจากถุงก็อปแก๊ป
เกือบจะเกิดไม่ทันเหมือนกัน ต้องถามคแก่กว่าว่าจริงมั่ย

ผม 40 ใครซัก 50 น่าจะเคยเล่น

Ritcher's Photo Ritcher 29 Jun 2020

View Post9th TEARDROP, on 29 June 2020 - 12:06 PM, said:

มันมีขนมที่แถมตุ๊กตุ่นติดร่มชูชีพที่ทำจากถุงก็อปแก๊ป
เกือบจะเกิดไม่ทันเหมือนกัน ต้องถามคแก่กว่าว่าจริงมั่ย

ผม37 ไม่ทันครับ 5555

ต้องตัดเองผูกเชือกเอง

umbababa's Photo umbababa 29 Jun 2020

ในจินตนาการ
ในโลกความจริง

POP THE SUN's Photo POP THE SUN 29 Jun 2020

View Post9th TEARDROP, on 29 June 2020 - 12:06 PM, said:

ใช่ของเล่นที่แถมกับขนม คัม คัม ป่าวครับ ห่อละ3บาทอ่ะ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 29 Jun 2020

คัมคัม เคยกินครับ แต่จำไม่ได้ว่ามาจากอันนั้นหรือเปล่า
ไม่ค่อยได้ซื้อกิน ไม่ชอบขนมมัน

คัมคัม ผมนึกออกไม่กี่อย่างอ่ะ
ตัวสตรีทไฟเตอร์
กันดั้มแบบด้านนอกเป็นเกราะหุ่น
ข้างในใส่ตัวละครได้ ตัว sd

แล้วก็ตัว มดเอ็กซุปเปอร์วัน ตัว sd

ขนมมันถูก ห่อละสามบาทเองมั้ง ของเล่นเลยไม่ค่อยว้าว

ผมชอบ ยูโร่เซ็ต สุดละ เซย่าเกราะทอง อย่างสวย
ดราก้อนบอล ถอดเกราะ เสื้อได้
Edited by Ritcher, 29 June 2020 - 08:29 PM.

TanK's Photo TanK 30 Jun 2020

กระทู้นี้ คนแก่คุยกัน :lol2:

พวกแถมของเล่นเนี่ย นึกถึงกาก้าเลย
จำไม่ได้ว่ามันมีตั้งแต่ปีไหน แต่น่าจะมีมาก่อนปี 2525 แล้วมั้ง
น่าจะเก่าพอๆกับปักกิ่ง แต่ปักกิ่งยังอยู่เลยทุกวันนี้ เห็นขายอยู่ใกล้ๆกัน
อุ้ย เกิดไม่ทันนะครับ แค่เคยเปิดเจอเฉยๆ :o_shame:

Edited by TanK, 30 June 2020 - 10:25 AM.

Mr_yakult's Photo Mr_yakult 30 Jun 2020

ผมโคตรชอบเล่นเลยเด็กๆ ขึ้นไปเหล่าเต๊ง

แล้วโยนลงมากับน้องชาย เพลินมากก

umbababa's Photo umbababa 30 Jun 2020

ตอนเด็กๆเคยมี พลุแบบนี้ เรียกว่า พลุร่มชูชีพ ยิงปุ้งขึ้นฟ้า แล้วจะร่วงมาเป็นร่มชูชีพช้าๆ
ถือเป็นพลุที่ โคตรเสียดายเงิน ยิ่งกว่า งู (ก้อนขี้) อีก จุดงู ยังได้ดูมัน ขยุกขยุย
แต่จุดไอ้ร่มชุชีพ ขึ้นฟ้าแล้ว หายไปเลย ไม่รู้มันไปกางร่มชูชีพร่วงลงตรงไหน

godkap's Photo godkap 30 Jun 2020

ไม่รู้เพื่อนเคยกันไหม

สมัยเด็กๆ ผมชอบจับจุ๊ดจู๋ตัวเองดึงเล่น ผมว่ามันสนุกและเพลินดี

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 30 Jun 2020

View Postgodkap, on 30 June 2020 - 03:48 PM, said:

ไม่รู้เพื่อนเคยกันไหม

สมัยเด็กๆ ผมชอบจับจุ๊ดจู๋ตัวเองดึงเล่น ผมว่ามันสนุกและเพลินดี
สมัยเด็กๆ เวลาขอตังน้าชาย น้าจะขอแลกกับการดึงจู๋
ได้ครั้งละ 2 บาทมั่ง 5บาทมั่ง - -
ขออาม่า อาม่าให้ฟรี แต่แค่บาทเดียว

ไม่ได้แอบลวนลามอะไรนะฮะ เหมือนแกล้งมากกว่า จับกับโต้งๆหน้าร้่านต่อหน้าชาวบ้านนี่เลย
น้าไม่ได้เป็นเกย์ด้วย

ผมมีน้องอีก 2 ลูกพี่ลูกน้องอีก4 ชายหมด โดนหมดทุกคน 555
ที่บ้้านก็เห็นดีเห็นงาม ไม่มีใครห้าม หัวเราะกันครื้นเครงทุกที

เป็นสมัยนี้นี่ถือว่าลานลามเด็กสินะ โดนมาจนโตไม่เห็นมีใครเป็นเกย์ซักคนแฺฮะ

mike63's Photo mike63 10 Jul 2020

พ่อทำให้อย่างดี
ตุ๊กตุ่นขนาดใหญ่ทาโร่
เอาร่มมาเลาะเอาเเต่ตัวผ้า
ร้อยเชือกทุกมุมผูกกะทาโร่
เออออ...โยนไปมันตกลงพื้นช้า
ตื่นตาสนุก

shori's Photo shori 02 Aug 2020

ก่อนหน้านั้นหน่อยจะเปนพวกหนังยาง ลูกหินคับ
เอาตุ๊กตุ่นมาพันกับลวดหรือตะกั่วแล้วขูดให้มันหนึบๆจะได้โยนได้แม่นหน่อย