`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

แนะนำ Anime สนุกๆ หน่อยครับ

gamer's Photo gamer 25 Mar 2020

หา anime ดูช่วงกักตัว :afraid:
ถ้าเป็นเรื่องที่ไม่ติดกระแสก็ดีครับ เพราะเรื่องดังๆ ผมไม่ค่อยชอบ (Dragon Ball, One Piece, Gintama, Hunter x Hunter, Naruto, Boruto, Sword Art Online อะไรพวกนี้ผมไม่ชอบ)

ขออนุญาติแนะนำบางเรื่องครับ

Recovery of an MMO Junkie
นางเอกอายุ 30+ ลาออกจากงาน กลายเป็น NEET ติด online game สร้างตัวละครเป็นหนุ่มหล่อ :o_worry:
แนว gamer, romance, comedy

Keep Your Hands Off Eizouken!
3 สาวมัธยมปลายร่วมแรงกันสร้าง anime 2 คนทำตามฝัน 1 คนทำเพื่อเงิน แต่อุปสรรคนานัปการ
แนว school, art, comedy

Shirobako
ตามติดชีวิตเด็กสาวมัธยมกลุ่มหนึ่งที่ฝันจะสร้าง anime และชีวิตในวัยทำงานของพวกเธอ
แนว daily life, art

The Disastrous Life of Saiki K.
พระเอกมีพลังจิต รู้ทุกอย่างที่คนอื่นคิด ทุกอย่าง...
แนว โครต comedy

theleonzepyeus's Photo theleonzepyeus 25 Mar 2020

อันนี้ใน netflix

My hero academia ลองเปิดใจดูครับ มันเข้าถึงอารมณ์ดีครับ มีตอนดาร์กนิดๆก็มี

Devilman crybaby ดาร์กดี

Julong's Photo Julong 25 Mar 2020

ช่วงนี้ผมดูแต่โดราเอมอนทั้งภาคมูฟวี่แล้วแบบตอนๆ แต่มีความรู้สึกชอบลายเส้นแบบเดิมมากว่าแหะบางเนื้อเรื่องที่ทำใหม่สู้ภาคเดิมไม่ได้
สงสัยแก่แล้วชอบอะไรเก่าๆ
Edited by Julong, 25 March 2020 - 04:53 PM.

Mr.J's Photo Mr.J 25 Mar 2020

หลังๆชอบเมะเบาสมองครับ เลยจะดูแนวฮาเร็มเยอะ แนวต่างโลกไม่ค่อยได้ดูละ น่าเบื่อ
ชอบ 2 เรื่องนี้ครับ เพิ่งดูไปไม่นาน

Bokutachi wa Benkyou ga Dekinai เรื่องนี้ตำราไม่มีสอน

พระเอกต้องเป็นครูสอนพิเศษ ให้สาวๆ ที่เป็นอัจฉริยะ แต่ดันโง่วิชาที่ตัวเองชอบ

Imouto sae Ireba Ii คงจะดีถ้ามีน้องสาวสักคน
พระเอกเป็นนักเขียนนิยาย ต้องพบเจออุปสรรคต่างๆบนเส้นทางนักเขียน ตัวเองเป็นโรค sis con แต่ดันไม่มีน้องสาว
เรื่องนี้ดูเพลิน มัน real life ดี .. นางเอกน่ารัก

jooby's Photo jooby 25 Mar 2020

Cells at Work! แนวคล้ายๆนิทานชีวิต แต่มาแบบ anime

aspirin's Photo aspirin 25 Mar 2020

Violet Evergarden

umbababa's Photo umbababa 25 Mar 2020

ไม่นึกว่าจะมาถึงวันที่ผมไม่รู้เรื่องอนิเมในปัจจุบันเลยแม้แต่เรื่องเดียว ทั้งๆที่ดูได้ง่ายๆกว่าสมัยก่อนหลายเท่าแท้ๆแต่ไม่มีไฟจะดูเลย

aspirin's Photo aspirin 26 Mar 2020

View Postumbababa, on 25 March 2020 - 11:28 PM, said:

ไม่นึกว่าจะมาถึงวันที่ผมไม่รู้เรื่องอนิเมในปัจจุบันเลยแม้แต่เรื่องเดียว ทั้งๆที่ดูได้ง่ายๆกว่าสมัยก่อนหลายเท่าแท้ๆแต่ไม่มีไฟจะดูเลย
ลองทำใจให้กลับเป็นเด็กดูอีกสักครั้งสิครับ แล้วจะกลับมาดูอนิเมสนุกเหมือนเดิม

Mr.J's Photo Mr.J 26 Mar 2020

เผ่าหัวขาว จงเจริญ .. แถมมีนิสัยประหลาดติดตัวด้วย คือ ชอบแก้ผ้า 555 :r31:

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 26 Mar 2020

สายอินดี้แนะสินะครับ แนะนำ

Tatami Galaxy
Back street girls
Durarara

Ritcher's Photo Ritcher 27 Mar 2020

attack on titan ครับ
เนื้อหา บท คือดีงามมาก สนุกไม่แพ้ซีรีย์เลยครับ

Mableash's Photo Mableash 27 Mar 2020

Shinchou Yuusha ผู้กล้าสุดแกร่ง ขี้ระแวงขั้นวิกฤติ ผมว่า รั่ว ฮา น้องๆ kono suba เลย

Carole & Tuesday แนว 2 สาวนักดนตรีข้างถนน ตามหาฝัน เพลงเพราะ

Sakura Quest สาวที่อยากใช้ชีวิตในโตเกียวแต่ไม่เคยสัมภาษณ์งานผ่านเลย ต้องกลายเป็นราชินีจำเป็น รณรงค์ฟื้นฟูการท่องเที่ยวในเมืองบ้านนอก

killy's Photo killy 28 Mar 2020

Altered Carbon Resleeve

ถ้าชอบไปตามดูซีรี่ย์ต่อเลย

keepwalking's Photo keepwalking 28 Mar 2020

Kimetsu no yaiba โคตรเมะเทพ เหมือนดูเมะมูวี่ทุกตอน

gamer's Photo gamer 29 Mar 2020

View Postjooby, on 25 March 2020 - 05:36 PM, said:

Cells at Work! แนวคล้ายๆนิทานชีวิต แต่มาแบบ anime

มีสาระดีครับ

View Postaspirin, on 25 March 2020 - 07:59 PM, said:

Violet Evergarden

เคยดูแล้ว งาน art ดีงาม

View PostMableash, on 27 March 2020 - 09:09 PM, said:

Carole & Tuesday แนว 2 สาวนักดนตรีข้างถนน ตามหาฝัน เพลงเพราะ

เคยดูแล้ว น่าจะเป็น anime แนวดนตรีที่ดีที่สุดเรื่องหนึ่ง

View Postkeepwalking, on 28 March 2020 - 01:06 PM, said:

Kimetsu no yaiba โคตรเมะเทพ เหมือนดูเมะมูวี่ทุกตอน

เคยดูแล้ว งาน art ดี

View Postumbababa, on 25 March 2020 - 11:28 PM, said:

ไม่ถือว่าพลาดอะไรไปหรอกครับ anime ดีๆ มีน้อยมาก ที่ดีหน่อยก็อาจจะไม่ถูกจริตเราอีก

Noelle's Photo Noelle 01 Apr 2020

แนะนำเรื่องนี้ครับ แนว sword art online แต่ตัวเอกโกงได้โล่จริงๆ บรรยากาศคล้ายๆ

Ragnarok คนเล่นแร็คสมัยก่อนน่าจะชอบ เพราะมี guild war ให้รำลึกความหลังด้วย

Itai no wa Iya nano de Bougyoryoku ni Kyokufuri Shitai to Omoimasu

Fozar's Photo Fozar 06 Apr 2020

Code Geass

ดราม่า การเมืองหนักมาก หน่วง หุ่นยนต์เป็นเรื่องรอง