`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ตอนกลางคืนคว้า Iphone 11 PRO มาทดสอบถ่าย V...

cyberbot's Photo cyberbot 05 Nov 2019

ครั้งนี้ หยิบกล้องทุกอย่าง ทิ้งไว้ที่บ้านคว้าเพียงแค่ Iphone 11 PRO ออกไปท่องราตรีกัน
ผมสตาร์ทด้วยการเดินเท้า เริ่มต้น จาก BTS สุรศักดิ์ เดินไป จนถึง สามย่านมิตรทาวน์
โดยใช้ Iphone 11 PRO นั้นบันทึก วีดีโอ และเสียงไปด้วย

ออกสตาร์ท ก็ ประมาณ​ 20.30 น. ถึงจุดหมายก็ประมาณ 23.00 น.

ขอบอกเลยว่า ประสิทธิภาพกันสั่นนั้น สุดยอดมาก ระบบ เสียงที่ได้ก็อยู่ในเกณฑ์ดีเลย
ตัววีดีโอนั้นผมอัปใส่ไว้ใน Youtube ให้ ทั้งภาพและเสียงเอามาดิบๆเลยนะครับไม่ผ่านการปรับแต่งอะไร

แต่ถ้าดูในหน้าจอ Iphone นั้นค่อนข้างแสดงผลออกมาได้ดี แต่เมื่อเอามาเปิดบนคอมนั้น
ก็จะมีเรื่องตัวสัญญาณรบกวนให้เห็นซึ่งเป็นธรรมดาของการถ่ายตอนกลางคืน

ส่วนการบันทึกด้วย กล้อง Ultra wide นั้นคุณภาพจะดรอปลงมาหน่อย แต่ถ้าดูผ่านหน้าจอ Iphone ก็จะไม่ชัดเจนมาก

แต่ถ้าย้ายมาเปิดผ่านคอมเมื่อไหร่ก็จะเห็นชัดเรื่องพวกสัญญาณรบกวนตรงส่วนนี้ก็ต้องดูเรื่องสภาพแสงให้ดีๆนะครับ

ใครมี Iphone 11 อยู่ในมือก็หยิบมาสร้างสรรค์ผลงานดีๆกันได้เลยนะครับ ครบเครื่องจริงๆสำหรับ Iphone 11

P' Nick's Photo P' Nick 06 Nov 2019

ขอบคุณครับ

จัดว่าเป็นกล้องมือถือที่ถ่ายวีดีโอระดับ 4K ที่มีระบบกันสั่นได้ดีที่สุดในตอนนี้แล้วมั้งครับ

gvirus's Photo gvirus 11 Nov 2019

วิดีโอพอใช้ได้ครับ แต่รูปนี่...