`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

Diablo IV Announce Cinematic

โจ้'s Photo โจ้ 03 Nov 2019

รอกลับไปเล่นดีมั้ยนะ ดูแล้วมันสิ้นหวังดี555

Edited by โจ้, 03 November 2019 - 04:42 PM.

Mableash's Photo Mableash 03 Nov 2019

ผมก็สิ้นหวังครับ pc ต้องออนไลน์ตลอดเวลา กลัวโจรสลัดจนโยนภาระมาให้คนซื้อของแท้อีกแล้ว ตอนภาค 3 วันแรกๆก็ล่ม ต้องตื่นมาเล่นตอนตี 4 ไม่ซื้อ day one แน่นอนยังจำประสบการณ์ปัญญาอ่อนได้ดี ยุคไหนแล้วยังมากลัวโจรสลัดอยู่อีก

gamer's Photo gamer 03 Nov 2019

gameplay trailer

อธิบายระบบในเกม

Edited by gamer, 04 November 2019 - 03:09 PM.

..HnOnG..'s Photo ..HnOnG.. 04 Nov 2019

น่าเล่นสุดๆ

paween_a's Photo paween_a 04 Nov 2019

View PostMableash, on 03 November 2019 - 08:28 PM, said:

ผมก็สิ้นหวังครับ pc ต้องออนไลน์ตลอดเวลา กลัวโจรสลัดจนโยนภาระมาให้คนซื้อของแท้อีกแล้ว ตอนภาค 3 วันแรกๆก็ล่ม ต้องตื่นมาเล่นตอนตี 4 ไม่ซื้อ day one แน่นอนยังจำประสบการณ์ปัญญาอ่อนได้ดี ยุคไหนแล้วยังมากลัวโจรสลัดอยู่อีก
นี่ก็ผ่านมาเกือบ 10 ปีแล้วนะครับ ยุคนี้พอรับได้กับการที่เล่นเกมแล้วต้องต่อเน็ทนะเกม MMO RPG ก็มีเยอะแยะไป

Mableash's Photo Mableash 04 Nov 2019

View Postpaween_a, on 04 November 2019 - 10:13 AM, said:

นี่ก็ผ่านมาเกือบ 10 ปีแล้วนะครับ ยุคนี้พอรับได้กับการที่เล่นเกมแล้วต้องต่อเน็ทนะเกม MMO RPG ก็มีเยอะแยะไป

Diablo มันไม่ใช่ MMORPG อ่ะครับ มันเกมเล่นคนเดียวจะบังคับต่อเน็ตไปเพื่ออะไร ผมบอกเลยว่าวันแรกล่มแน่นอน ทุกเกมเล่นคนเดียวที่มีโหมดออนไลน์แล้วคนเล่นกันเยอะๆนะ ล่มวันแรกทุกเกม

เหมือนอย่าง MHW แต่อันนั้นเรายังเล่น offline ได้ แต่อันนี้ถ้ามันล่มเราเล่นไม่ได้เลย ไหนจะต้องมีปิดเซิฟเวอร์ซ่อมบำรุง เราก็จะเล่นไม่ได้อีก คือมันไม่ได้เรียนรู้เลยว่า D3 เกือบพังเพราะต้องออนไลน์ตลอดเวลาด้วยก็ส่วนนึง

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 04 Nov 2019

View PostMableash, on 04 November 2019 - 03:07 PM, said:

Diablo มันไม่ใช่ MMORPG อ่ะครับ มันเกมเล่นคนเดียวจะบังคับต่อเน็ตไปเพื่ออะไร ผมบอกเลยว่าวันแรกล่มแน่นอน ทุกเกมเล่นคนเดียวที่มีโหมดออนไลน์แล้วคนเล่นกันเยอะๆนะ ล่มวันแรกทุกเกม

เหมือนอย่าง MHW แต่อันนั้นเรายังเล่น offline ได้ แต่อันนี้ถ้ามันล่มเราเล่นไม่ได้เลย ไหนจะต้องมีปิดเซิฟเวอร์ซ่อมบำรุง เราก็จะเล่นไม่ได้อีก คือมันไม่ได้เรียนรู้เลยว่า D3 เกือบพังเพราะต้องออนไลน์ตลอดเวลาด้วยก็ส่วนนึง
เรื่อง เกมเล่นคนเดียวแล้วบังคับต่อเน็ตไม่ควรทำครับ เจอกะโกสรีคอนไป เบื่อหน่ายเวลาเครือข่ายเขามีปัญหา จะเล่นก็เล่นไม่ได้จะเล่นคนเดียวแท้ๆ