`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ดูอะไร ใน netflix กันบ้างคับ

ToOM's Photo ToOM 08 Oct 2019

ผมเพิ่งดู “อร่อยเดียวดาย” จบไปสองตอน
ขอตัวไปต้มมาม่าก่อนนะคับ ห้าทุ่มครึ่ง....

godkap's Photo godkap 09 Oct 2019

Naked director

ข้าวกล่องไหมครับ ข้าวกล่อง
Edited by godkap, 09 October 2019 - 03:59 AM.

atta29's Photo atta29 09 Oct 2019

นั่งดูบุพเพกับภรรยาแบบมาราทอล

joamz3's Photo joamz3 09 Oct 2019

Rick & morty
Rezero

Burm's Photo Burm 09 Oct 2019

Zombieland Saga

ผมดูแล้ว ใครยังไม่เคยดู แนะนำครับ

silapakorn's Photo silapakorn 09 Oct 2019

ผมดูทีละหลายๆ เรื่อง สลับกัน suits, the good place, peaky blinder, เมะญี่ปุ่น
เห็นว่าปีหน้า friends อาจจะโดนถอดออก เลยดูย้อนความทรงจำอีกรอบ วันละตอนสองตอน

คนส่วนใหญ่ดูแบบ binge watching รวดเดียวจบ ผมทำงั้นไม่ได้ เบื่อตาย

paween_a's Photo paween_a 09 Oct 2019

ถ้าแบบ nerd หน่อยดู The Big Bang Theory ก็สนุกดี

Burm's Photo Burm 09 Oct 2019

View Postsilapakorn, on 09 October 2019 - 10:52 AM, said:

ผมดูทีละหลายๆ เรื่อง สลับกัน suits, the good place, peaky blinder, เมะญี่ปุ่น
เห็นว่าปีหน้า friends อาจจะโดนถอดออก เลยดูย้อนความทรงจำอีกรอบ วันละตอนสองตอน

คนส่วนใหญ่ดูแบบ binge watching รวดเดียวจบ ผมทำงั้นไม่ได้ เบื่อตาย

ไม่ “อาจจะ” ครับ เพราะ warner ไปทำ streaming ตัวเองแล้ว
ปกติ Netflix จ่ายเงินมหาศาล เพื่อให้ Friends มาฉายใน Netflix ครับ
แต่เห็นว่าจะได้ Seinfeld มา

Netflix นี่เป็นบริษัทที่วิสัยทัศน์สุดยอดมาก
บางคนอาจจะไม่รู้ Netflix เริ่มต้นด้วยการให้เช่า DVD ผ่าน Internet จ่ายรายเดือน ดูได้ไม่จำกัดเรื่อง (จำกัดครั้งละ 5 เรื่องมั้ง)
ปัจจุบันก็เหมือนจะยังให้บริการอยู่
แล้ว Netflix ก็มองเห็นว่า ตลาดเช่า DVD จะโดน disrupt ด้วย Streaming เลยหันมาทำ Streaming ก่อนใคร
พอ Streaming ติดลมบน ก็มองออกอีกว่า ต่อไปค่ายเจ้าของ content จะหันไปเปิด streaming เอง ถึงได้ลงทุนมหาศาลเพื่อทำ original content

Julong's Photo Julong 09 Oct 2019

ดูแค่สเตเจอติงจบครบสามภาคก็ไม่ได้เปิดอีกเลย

PongZung's Photo PongZung 09 Oct 2019

ดูทั่วไปครับ อะไรใหม่ดูหมดถ้าว่าง

แต่ขอผ่านหนังจาก Netflix สร้าง คือ ผิดหวังมาหลายเรื่องมากๆ

ทุนสร้างไปอยู่ช่วง 20 นาทีแรกของหนัง กับการทำ trailer หนัง หลังจากนั้น เ.ี้ยอะไรก็ไม่รู้ ไม่สนุกเลย :r19:

lek8766's Photo lek8766 09 Oct 2019

PK ครับหนังดี

kirari's Photo kirari 10 Oct 2019

Friends
Big bang theory
How I met your mother

PeanutXL's Photo PeanutXL 10 Oct 2019

[color=rgba(0, 0, 0, 0.87)]Brooklyn Nine-Nine ครับ ฮาอยู่[/color]

ผมเอง's Photo ผมเอง 11 Oct 2019

The Brave Yoshihiko
American Vandal

skoko's Photo skoko 11 Oct 2019

terrace house

ดูเพลินๆ ดีครับ

umbababa's Photo umbababa 11 Oct 2019

อยากสมัคร... แต่มอง file หนัง MKV ที่ดองมาตั้งแต่ยุค HD ใหม่ๆ บน HDDหลายลูก แล้วก็นะ เฮ่อ

o++o's Photo o++o 11 Oct 2019

อยากดูเบรคกิ้งแบด ภาคเดอะมูวี่เห็นว่าฉายวันนี้

FONGBEER's Photo FONGBEER 12 Oct 2019

ทรชนคนปล้นโลก
สนุกมากกกกกกกกกกกกกก

อยากดูแนวๆนี้อีกแนะนำหน่อยครับ

nuhnuh's Photo nuhnuh 17 Oct 2019

แนะนำ breaking bad,dark ครับ สุดจริงๆ แต่ต้องตั้งใจดูนะครับโดยเฉพาะ dark เพราะรายละเอียดเยอะ

ToOM's Photo ToOM 22 Oct 2019

ช่วงนี้หนังเก่าๆ ที่เคยอยากดูทยอยลงเยอะอยู่นะคับ
ทั้ง
children of men
sleepy hollow
เกลมลิน
ศุกร์ 13
รุ่งอรุณแห่งความตาย

บันเทิงผุดๆ