`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ถามเรื่องเครื่องเสียงรถยนต์หน่อยครับ

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 09 Jul 2019

คืออยากเปลี่ยน DIN จากเดิม ๆ ที่มากับรถ Lancer 2014 เป็น DIN ใหม่ ซึ่งผมต้องการแค่มี Bluetooth กับ Mirror link ครับ ตอนนี้ดู ๆ ไว้เป็น Pioneer AVH-A215BT ราคาประมาณ 6,000 บาท ใครพอมีรุ่นอื่นที่ราคาประมาณนี้หรือถูกกว่านี้ไหมครับ หรือว่าอันนี้ดีที่สุดแล้วในงบเท่านี้ ขอบคุณครับ
Edited by Xbox360_MAN, 09 July 2019 - 08:57 PM.

luzifer's Photo luzifer 11 Jul 2019

งบประมาณนี้ใช้ จอแอนดรอย 2 din ตัวเสป๊กสูงๆหน่อยจะคุ้มค่าโอเคเจ๋งกว่านะคับ หาซักตัว Ver. 7 ขึ้นไป ถ้าได้ 8 -9 ก้โอเคเลย บ้านเราตอนนี้คงจะ ver.8 พอหาได้อยุ่คับ
Edited by luzifer, 11 July 2019 - 04:56 AM.

Burm's Photo Burm 11 Jul 2019

หาที่มี car play หรือ Android auto ไม่น่ายากนะครับเดี๋ยวนี้
ดีกว่า mirror link แน่ๆ ล่ะ

Fozar's Photo Fozar 22 Jul 2019

Cheer Pioneer ครับ

ตอนแรก ผมเปลี่ยนจาก Front เดิม มาใช้ Zulex ซึ่งเป็น Android ตรงรุ่น ใช้ได้ปีกว่า ปุ่ม Volumn free ปรับไม่ได้ละ หมุนลดเสียง กลับดังขึ้นจนรถแทบพัง ต้องกดจอเอา

ตัดสินใจเปลี่ยนมาใช้ Pioneer avhx 5750 bt 5 ปีละครับ เสียงดีกว่าจอแอนดรอยมาก ยังไม่พังเลย มีซ่อมเปลี่ยน ram ที่ศูนย์ pioneer kpn ราคาไม่ถึงพันไปรอบ ผมจอดรถตากแดดด้วย จนแดดเลียจอ ยังไม่พังซักที พลาดอย่างเดียว ดันไม่เอาตัว top ที่มี port hdmi จะได้ต่อออก TV Digital ในรถ