Jump to content

[แก้ได้แล้วครับ] ซื้อจอใหม่ แต่เข้าวินโดว์แล้วจอดำ และเข้าbios ไม่ได้ครับ

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 ผมเอง

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 May 2017 - 05:33 PM

*edit แก้ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

จอมอนิเตอร์เป็น LG 22MP48HQ ครับ

ต่อกับการ์ดจอ GTX750ti แล้วจะขึ้นหน้า motherboard มา แต่ตัวหนังสือจะล้นหน้าจอครับ
แล้วพอเข้าวินโดว์แล้วจะจอดำ และมอนิเตอร์จะขึ้นว่าไม่มีสัญญาน
พอรีเซ็ทจะลองเข้า bios ก็จะเป็นจอสีดำ มีแค่ลูกศร cursor เม้าส์ แต่ทำอะไรไม่ได้เลย

แต่พอลองเอาการ์ดจอเก่ามาใช้ (GT630) สามารถเข้าวินโดว์ได้เรียบร้อยดีครับ

ต่อผ่านหัวแปลง dvi เป็น hdmi ทั้ง 2 การ์ดนะครับ จอมีแต่ hdmi การ์ดก็มีแต่ dvi

Edited by ผมเอง, 14 May 2017 - 06:10 PM.