`
←  RPG Corner
Logo
»

มารวม ID ของชาว WKC2 กันเถอะ

socket's Photo socket 21 Jun 2012

View PostGodSlaYeRz, on 20 June 2012 - 08:24 PM, said:

ผมกับเพื่อนหนีไปเล่น Diablo 3 หมดแล้วอะครับ 555+

ผมก็ว่าอยุ่ไม่ใครเล่นเลย 55+
ตอนนี้บ้านเหลือ lv.8 แล้วครับ

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 25 Jul 2012

อัพเดตครับ แต่คาดว่าน่าจะไม่มีคนเล่นแล้ว :o_worry:
มีอาวุธไนท์ให้โหลดฟรีใน psn ละครับ

อันนี้ฝากเข้าไป sign กันซักจึ้กครับ http://www.ipetition.../petition/wkc2/
ลงชื่ิอ กับ เมล กด sign แล้วกดออกได้เลยครับไม่ต้องบริจาคครับ
ขอบคุณครับ :o_sorry:

Joey4D's Photo Joey4D 26 Jul 2012

สงสัยจัง เอา user Z3 มาใช้ redeem code ได้ไหมอะ

พอใส่ไปมันบอกว่า expire หรือ ผิด ..

เห็นแผ่นมันถูกๆ ก็เลยสอยมาเล่น ลื้อฟื้นความหลัง อิๆๆๆ

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 26 Jul 2012

View PostJoey4D, on 26 July 2012 - 01:13 PM, said:

สงสัยจัง เอา user Z3 มาใช้ redeem code ได้ไหมอะ

พอใส่ไปมันบอกว่า expire หรือ ผิด ..

เห็นแผ่นมันถูกๆ ก็เลยสอยมาเล่น ลื้อฟื้นความหลัง อิๆๆๆ
ต้องโซน 1 เท่านั้นครับ ผมต้องมีอีกไอดีสำหรับเกมส์นี้เลย

Joey4D's Photo Joey4D 26 Jul 2012

T.T GR15 ที่เก็บมา แว้ก ทำใจไม่ได้ ............................. ไม่ออนไลน์ก้อได้ฟะ T.T แว้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล.ขอบคุณที่ตอบครับ แว้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :r27:

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 31 Jul 2012

View PostJoey4D, on 26 July 2012 - 04:30 PM, said:

T.T GR15 ที่เก็บมา แว้ก ทำใจไม่ได้ ............................. ไม่ออนไลน์ก้อได้ฟะ T.T แว้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล.ขอบคุณที่ตอบครับ แว้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :r27:

55+ คุณ Joey4D กลับมาเล่นแล้วหรือนี่ ผมยังไม่แพลตเลย ขี้เกียจเก็บไงไม่รู้

เควสยากๆ หาคนเล่นยากละ ตอนนั้นเดียโบลสามออกพอดี + ข่าวที่ Level5 ออกมาบอกว่าจะไม่มี DLC แบบของ JP เลยเลิก - -

ปล.คุณ Honeymoon ยังเล่นอยู่มั๊ยเนี่ย

Joey4D's Photo Joey4D 04 Aug 2012

แนะนำ quest ไว้เก็บ GR สำหรับเล่น solo หน่อยสิครับ

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 04 Aug 2012

View PostJoey4D, on 04 August 2012 - 01:26 PM, said:

แนะนำ quest ไว้เก็บ GR สำหรับเล่น solo หน่อยสิครับ
azure dragon ฆ่าแมงมุม 3 ตัวแล้วสู้บอสก็พอได้ครับ
arena2 อันนี้น่าจะ gr17 ครับสู้โทรลเสร็จแล้วจบเควสเลย
ถ้า ออนไลน์ก็ dip ครับ

Joey4D's Photo Joey4D 04 Aug 2012

View PostSoLid_frOg, on 04 August 2012 - 03:27 PM, said:

azure dragon ฆ่าแมงมุม 3 ตัวแล้วสู้บอสก็พอได้ครับ
arena2 อันนี้น่าจะ gr17 ครับสู้โทรลเสร็จแล้วจบเควสเลย
ถ้า ออนไลน์ก็ dip ครับ

ขอบคุณครับ

ก็อยากออนไลน์นะ แต่ขี้เกียจเล่นใหม่

ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังมีคนเหลืออีกป่าว ฮ่าๆๆๆ

Razgrizad's Photo Razgrizad 04 Aug 2012

คุณจินช่วงนี้เล่นเกมส์ไรอ่าครับ? PS3 ช่วงนี้รู้สึกดองสนิทเลย

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 05 Aug 2012

View PostJoey4D, on 04 August 2012 - 04:41 PM, said:

ขอบคุณครับ

ก็อยากออนไลน์นะ แต่ขี้เกียจเล่นใหม่

ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังมีคนเหลืออีกป่าว ฮ่าๆๆๆ
ช่วง gr 1-15 ไม่ค่อยยากครับ มันมายากตรง 15 ไป26 นี่แหละครับ 555
ผมว่าคนเล่นก็ยังค่อนข้างเยอะนะ แต่คนไทยนี่แทบไม่เหลือครับ :o_worry:

View PostRazgrizad, on 04 August 2012 - 11:44 PM, said:

คุณจินช่วงนี้เล่นเกมส์ไรอ่าครับ? PS3 ช่วงนี้รู้สึกดองสนิทเลย
ผมกลับมาเล่นไวท์ไนท์ครับ เหลือขวานสายเดียวที่ยังไม่มีอาวุธ :confuse:
ก่อนหน้านั้นผมเล่น dragon dogma ก็สนุกดีครับคุณโบท

Wii_Play_Game's Photo Wii_Play_Game 10 Aug 2012

อาวุธไนท์ที่มีให้ load ใน psn มีของ วีเซล ดานิวาส อัลโดเมีย แล้วก็โลห์ของวีเซล
ต้องทำอาวุธหรือโล่ห์สุดยอดแบบปกติก่อนกับระดับ 1 ในแต่ละอัน
จะได้ระดับ 2
ตอนนี้ก็พยายามหา code ทำระดับ 2 อยู่

เข้าไปก็เห็นมีคนเล่น Vell 6-10 กันอยู่เรื่อย ๆ
ออนไลน์มีคนบ้างโดยเฉพาะ เสาร์-อาทิตย์
แต่อาจมีเควสที่ต้องการยากหน่อย

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 17 Oct 2012

กำลังติดไบโอ 6 อยู่ครับ ถ้าเบื่อๆแล้วจะกลับไปเก็บแพลต WKC2 ^^"

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 29 Apr 2013

Server ใกล้ปิดแล้ว... คิดถึงเกมส์นี้จริงๆ อยากให้ออกภาค 3 T_T
แต่ยังช้ำใจกับ Level 5 นะ ที่ไม่ยอมเอา DLC มาลง เศร้าจริงๆ

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 02 May 2013

ไม่รู้มันจะรีบปิดไปไหน :o_cry:
ผมว่าจะเปลี่ยนไปเล่นเซิฟญี่ปุ่นหลายทีละ แต่ขี้เกียจเก็บ gr ใหม่บวกกับมันหาห้องฟาร์ม gr ยากเหลือเกิน :o_dead:

edited ล่าสุด store us เปิดให้โหลดตั๋วออนไลน์ ตั๋วสร้างกิลด์ แล้วก็พวกเครื่องประดับชุดตัวละครฟรีนะครับ
Edited by SoLid_frOg, 02 May 2013 - 03:17 PM.

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 03 May 2013

View PostSoLid_frOg, on 02 May 2013 - 03:12 PM, said:

ไม่รู้มันจะรีบปิดไปไหน :o_cry:
ผมว่าจะเปลี่ยนไปเล่นเซิฟญี่ปุ่นหลายทีละ แต่ขี้เกียจเก็บ gr ใหม่บวกกับมันหาห้องฟาร์ม gr ยากเหลือเกิน :o_dead:

edited ล่าสุด store us เปิดให้โหลดตั๋วออนไลน์ ตั๋วสร้างกิลด์ แล้วก็พวกเครื่องประดับชุดตัวละครฟรีนะครับ

เอ้ยยยยย คุณ Honey Moon ยังเล่นอยู๋อีกหรอครับเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยย สุดยอดดด แฟนพันแท้จริงๆอะ

Razgrizad's Photo Razgrizad 06 May 2013

ตอนแรกเบื่อๆว่าจะกลับไปนั่งเล่นเหมือนกัน ไปๆมาๆ นั่งเล่น Macross 30th แทนเรียบร้อย

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 03 Aug 2013

ขา WKC มีใครรอเล่น FFXIV บ้างครับเนี่ย ผม Pre-order ผ่าน Amazon ไปแล้ว
ใครสนใจมาเล่นกันนะครับบบ

Razgrizad's Photo Razgrizad 04 Aug 2013

View PostGodSlaYeRz, on 03 August 2013 - 02:26 AM, said:

ขา WKC มีใครรอเล่น FFXIV บ้างครับเนี่ย ผม Pre-order ผ่าน Amazon ไปแล้ว
ใครสนใจมาเล่นกันนะครับบบ
ผมนั่งTest 2.0 Beta แล้วก็รู้สึกว่ามันดีขึ้นจาก 1.0 นะแต่ก็ไม่รู้สึกPeak เท่าไร่เลย ใจจริงๆตอนนี้อยากเล่น

Blade & Soul มากกว่ามากๆ

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 04 Aug 2013

View PostRazgrizad, on 04 August 2013 - 01:45 PM, said:

ผมนั่งTest 2.0 Beta แล้วก็รู้สึกว่ามันดีขึ้นจาก 1.0 นะแต่ก็ไม่รู้สึกPeak เท่าไร่เลย ใจจริงๆตอนนี้อยากเล่น

Blade & Soul มากกว่ามากๆ

หรอครับ ผมดูคลิปแล้วอยากเล่นมากกก คือจริงๆตั้งแต่เด็กแล้วผมอยากเล่น FF11 มาก ตอนนั้นปัจจัยหลายๆอย่างไม่อำนวย
เช่น ไม่มีปัญญาจ่ายค่าแอร์ไทม์ PCแรงไม่พอ
ตอนนี้ทำงานหาเงินเองแล้ว มีโอกาสเล่น (แต่เวลาน้อยลง 55+) ก็อยากเล่นน่ะครับ ขำๆ วันละ 1-2 ชม. ชิลๆ
ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ หนักหน่อย ถ้าสนใจมาเล่นด้วยกันนะครับ ตอนนี้รวมเพื่อนๆพี่ๆ ที่เคยเล่น WKC ด้วยกัน
ราวๆ 10-15 คนละครับ