`

Jump to content

รีวิว Nintendo DSi LL LOVEPLUS+ Manaka Deluxe Pack

สวัสดีครับ นี้ก็เป็นโพสแรกของบล็อกผมที่ DGO นะครับ จริง ๆ แล้วผมก็มีบล็อกเขียนประจำอยู่แล้ว แต่เนื่องจากบล็อกผมร้างผู้คนมาก ๆ ผมเลยตัดสินใจมาเปิดสาขาที่ DGO อีกบล็อกนึงครับ เนื้อหาที่จะเขียนส่วนมากก็จะมาจากบล็อกผมเองแหละครับ ว่าแล้วก็มาดูรีวิวเครื่อง Nintendo DSi LL ที่ผมใช้อยู่ดีกว่าครับ

ต้นฉบับ http://th.at1987.com...ka-deluxe-pack/

สำหรับเครื่องลายนี้นั้นจะจับคู่มาพร้อมกับตัวเกม LOVEPLUS+ เรียกรวมกันไปว่าชุด Deluxe Pack ซึ่งก็จะมีทั้งหมดสามชุดแบ่งตามตัวละครกันไป นอกจาก Deluxe Set แล้ว Konami ยังได้จัดชุดเกมขายอีกที่ konamistyle เช่น Special Pack และ Premium Pack ที่จองเต็มในระยะเวลาสั้น ๆ เท่านั้น และเอาใบจองมาประมูลกันอย่างสนุกสนาน นอกจากนี้ยังทำให้เกิดการจราจลย่อม ๆ ในอะกิฮาบาระอีกด้วย

ข้างหลังกล่องบรรยายสรรพคุณของเกม

ลิ้นกล่องแอบมีตัว SD ด้วย

มาดูกล่องใส่เครื่องเกมครับ จะพบว่าขนาดนั้นเท่ากับกล่องที่ใส่ขายเครื่องแบบธรรมดา เพียงแต่ว่าไม่มีลายอะไรบนกล่องเลยนอกจากโลโก้บอกว่านี้คือกล่อง NDSi LL เท่านั้น

ข้างในไม่มีอะไรพิเศษ ใส่ของมาตามปกติ

อุปกรณ์ที่ให้ก็เหมือนกันกับเครื่องธรรมดาคือมีตัวเครื่อง ปากกาอันใหญ่ หม้อแปลงไฟ (110V นะครับ เสียบไฟบ้านเราไม่ได้) แล้วก็คู่มือ

รูปถ่ายรูปนี้ไม่สามารถบอกความงามของลายบนตัวเครื่องได้ครับ ของจริงเป็นประกายระยิบระยับ Kira Kira ★

ข้างล่างเครื่องผิวแบบ soft touch เหมือนเครื่องธรรมดา ข้อดีคือไม่ค่อยเป็นรอยขนแมว ข้อเสียคือสกปรกง่าย เช็ดยาก และถ้าเป็นรอย มันจะทุเรศมาก

เปิดเครื่องมาไม่มีอะไรเป็นพิเศษ ผิว soft touch อีกแล้ว

และของที่สวยงามก็มาพร้อมกับการป้องกันอันใหญ่ยิ่ง เพราะฉะนั้นเลยใช้ฟิล์มกันรอยและ Protect Case ของ HORI ครับ

ตัวเกมก็ไม่มีอะไรเป็นพิเศษครับ ตลับธรรมดา

สุดท้ายก็เป็นของแถมข้างนอก เป็นของร้าน GAME TSUTAYA มันคือคูปองสำหรับโหลดตัว charm สำหรับใช้ในโทรศัพท์มือถือของบ้านเขาครับ เมืองไทยอดโหลดตามระเบียบ

ถึงแม้ว่าตัวเครื่องมันจะไม่มีขายตามร้านปกติแล้ว แต่ถ้าใครสนใจตัวเกมก็ลองดูได้ที่ Play-Asia ได้นะครับ

ไม่ได้เป็นแฟนเกมนี้นะครับ แต่คิดว่าถ้าใครชอบคงจะต้องรักษาอย่างดีแน่ๆเลย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ ผมเองก็อยากได้ DSI XL อยู่เหมือนกัน!! :cat_dance:
  • Report
สวยงามน่าสะสมจริงๆ ครับ เกมนี้ถ้าอ่านภาษาญี่ปุ่นได้นี่คงสนุกสุดๆ เลย
  • Report
สวยจริง ๆ ครับ :cat_dance:
  • Report
งานน่าสะสมจริงๆครับ เห็นแล้วอยากเก็บสะสมขึ้นมายังไงก็ไม่รู้
  • Report