`

Jump to content

The Dream Is Real : ของสะสมจากหนังเรื่อง "INCEPTION" ของผมครับ

หลังจากที่ใจจดใจจ่อที่จะรอดูหนังเรื่องนี้เป็นปี เนื่องจากเป็นคริสโตเฟอร์ โนแลนผู้กำกับซึ่งผมบูชาเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
และ The Dark Knight ก็ทำให้ผมบ้าหนังจากผู้กำกับคนนี้สุดๆ

จึงทำให้หนังเรื่อง "INCEPTION" เป็นหนังที่ผมอยากดูที่สุดในรอบปีนี้
ผมไม่ลังเลใจเลครับที่จะไปดูแบบ IMAX และเมื่อได้ดูแล้วก็ไม่ผิดหวังครับ ชอบสุดๆ ผมบ้าหนังเรื่องนี้มากๆ
เลยคิดจะหาของจากเรื่องนี้มาสะสมครับ

จริงๆผมเป็นคนชอบดูหนังอยู่แล้วด้วย และเคยคิดจะซื้อโปสเตอร์หนังมาสะสมอยู่เหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้ฤกษ์ที่จะสะสมซักที
เนื่องจากไลน์หลักที่ผมเก็บคือ "Kingdom Hearts" แต่เมื่อได้ดูเรื่องนี้แล้ว ก็ตั้งใจไว้เลยว่า
เรื่องนี้แหล่ะจะเป็นเรื่องแรกที่เราจะซื้อโปสเตอร์หนังมาเก็บ

หลังจากได้โปสเตอร์มาคราวนี้ก็ยาวเลยครับ เช็คของใน ebay ตลอด และนี่คือของที่ได้มาในช่วง 1 เดือนครึ่ง
หลังจากหนังเข้าฉายครับของที่ได้มา ยังไม่ค่อยเยอะมากนะครับ ซึ่งจริงๆผมก็สั่งไว้หลายชิ้นแล้วแต่ว่า
ของอยู่น้าผมที่อยู่ที่อเมริกาหมดครับซึ่งของที่อยู่ที่น้าจะเป็นพวก Banner หนัง,โปสเตอร์, CD Soudtrack
และพวกของพวกโปรโมทอย่างอื่นอีกหลายชิ้นเหมือนกันครับ

ยังไงถ้าได้มาเมื่อไหร่ จะเอามาลงให้ชมกันอีกทีนะครับ

ร่ายมาซะยาวเลย ยังไงไปดูของสะสมจากหนังเรื่อง " INCEPTION" ของผมกันเลยดีกว่าครับ

เริ่มที่โปสเตอร์ก่อนเลยครับ (ยังอยู่ที่น้าผมอีก 2 ใบครับ)

INCEPTION MOVIE POSTER Double Sided ORIGINAL 1 SHEET 27x40

โปสเตอร์แผ่นนี้เป็นแบบ Original มี 2 หน้า ไม่ใช่ของ Reprint นะครับ

ส่วนของ Magazine เพิ่งได้มา 2 เล่มครับ เป็นของนิตยสาร Film และ film comment

อันนี้เป็นพวกของโปรโมทหนังที่ไม่มีขายตามร้านทั่วไปครับ

ภาพรวมก่อนครับ

เริ่มกันที่ของหายาก ราคาแรงเลยครับชิ้นนี้

INCEPTION MOVIE PROMO BOX METAL SPINNER TOTEM SPIN TOP

ชุดนี้จะมี Flashdrive 1 GB และ โทเทมของดอมคอบ์ & มอลครับ

เปิดกล่องออกมาแล้วครับ

เอาทั้ง 2 ชิ้นออกมาโชว์หน่อย

USB Flash Drive

Totem - มีคำว่า INCEPTIONMOVIE.COM พิมพ์ลงบนโทเทม

อีกมุมนึง ผมซื้อมาก็ยังไม่ได้ลองหมุนเเหมือนในหนังนะครับ แต่ดูวีดีโอของคนขายใน ebay
แล้วหมุนได้นานมากเลยครับ

เสื้อยืด Inception

หมวก

และสุดท้ายพวงกุญแจ Totem ครับ

หมดแล้วครับ ตอนนี้ก็รอของจากน้า ซึ่งยังไม่รูั้ว่าจะให้น้าส่งมาดีหรือเปล่า เพราะมี Banner หนังซึ่งมันหนักมาก ค่าส่งอ่วมแน่ๆครับ

ยังไงถ้าได้ของใหม่ๆมา ผมจะถ่ายมาให้ดูเรื่อยๆนะครับ ตอนนี้ก็เล็งของใน ebay อยู่ 2-3 ชิ้นครับ ไหนจะ Blu-ray อีกซึ่งผมกะเก็บทุกแบบเลย บ้ามากๆครับ 55

และก็รอข่าวจาก Hottoys อย่างใจจดใจจ่อครับ คาดว่าต้องทำแน่ๆหนังดังขนาดนี้

ขอบคุณที่เข้ามาชมกันนะครับ ^^

ถ้าลองหมุน totem แล้วมันไม่หยุดละครับ ได้งานเข้าแน่ ๆ :smoke2:
  • Report
อยากได้เสื้อจังเลยครับ
  • Report
@คุณ Mr.Cid - นั่นสิครับ ถ้าไม่หยุดหมุนนี่ฝันอยู่แน่ๆ อิอิ ^^

@คุณ seba - เสื้อผมประมูลมาจากใน EBAY ครับ พอมาเช็คของแล้วเสื้อเป็นรูเต็มเลยครับ T___T
  • Report
จริงงะ โหย.... เศร้าแทนเลยครับ T___T
ชอบสีโทนนี้อะครับ เทาๆสวยดี

ในไทยไม่มีใครเอามาขายเลยรึเปล่าอะครับ
อยากได้เสื้องะ อิอิPosted Image
  • Report
ต้องประมูลจากใน Ebay อย่างเดียวเลยครับ เพราะเสื้อนี้เป็นเสื้อโปรโมทหนังอะครับ ไม่มีขายตามร้านครับผม

ผมก็ซื้อมาเก็บอย่างเดียวครับ ไม่ได้ใส่หรอกครับ ^^
  • Report
ถ้าเมื่อก่อนพวกร้าน StarPic จะนำเข้ามาขาย เดี๋ยวนี้หาไม่ค่อยได้แล้วครับ :smoke2:
  • Report

March 2024

S M T W T F S
     12
3456789
10111213141516
17181920212223
2425262728 29 30
31      

Tags