`

Jump to content

[Review] GelaSkins & PSVITA CYBER Analog Cover Kit

GELASKINS for PSVITA

หลังจากที่ผมได้ช้ำใจจาก PSVITA Assassin's Creed 3 Liberation Bundle z1 ไปเมื่อคราวก่อน
เนื่องจากว่า Bundle ชุดนี้มันไม่ยอมให้กล่องเกมมาด้วยนั้น จึงขอปลอบใจตัวเองด้วย GelaSkins for PSVITA แทนครับ

:r15: :r15: :r15:

เริ่มจากการสั่งซื้อ ง่ายๆเลยครับ ให้เราเข้าไปที่ http://www.gelaskins.com/create จากนั้นให้เลือก device ที่เราต้องการ
อัพโหลดรูป และจัดแต่งตามที่เราต้องการให้เลยครับ ตามสเต็ปที่เค้าให้มา ง่ายมากๆ

หลังจากนั้นก็กดสั่งได้เลยฮะ แต่ GelaSkins จะแปลกอยู่นิดหน่อยตรงที่ว่า เราจะต้อง Login เข้า Paypal ก่อน

(แต่ทางเว็ปจะยังไม่เก็บเงินจากเรานะครับ จนกว่าเราจะกด Place Order)

และหลังจากนั้นก็ใส่ที่อยู่ในบ้านเรา (เป็นภาษา Karaoke) และกด Place Order ได้เลยครับ!!

ราคาของ GelaSkins for PSVITA (จะมีแต่แบบหน้า+หลัง) อยู่ที่ราคา $19.50 นะครับ

และค่าส่งจากเว็ปนี้จะมีให้เลือกทั้งหมดด้วยกันสองแบบคือ ธรรมดา $3.95 และแบบ UPS $19.95

(มีของ device อื่นๆอีกมากมาย โดยแต่อันจะราคาไม่เท่ากันด้วยนะครับ)

สำหรับครั้งนี้ ผมลองสั่งมาเองโดยกดส่งแบบ UPS ครับ และนี่คือความเร็วของการจัดส่ง

(ตอนแรกบอกว่า estimated delivery คือ 14/11/2012 แต่มาเร็วกว่าที่บอกไว้เยอะมากๆ)

หลังจากที่ของได้ถูกส่งมาถึง ผมก็ไม่รอช้าที่จะแกะออกมา (โดยที่ลืมถ่ายรูปเอาไว้ก่อน)

รูปแบบการส่งของเค้า จะส่งมาในแบบเอกสารครับ (เลยไม่โดนภาษี)

ซองที่ส่งมาจะมีขนาดประมาณ A4 ชั้นนอกจะเป็นซองธรรมดาครับ ส่วนชั้นในจะเป็นซองกระดาษแข็งใส่ Skin อยู่

ส่วนนี่คือหน้าตาของ GelaSkins ครับ เหมือนแบบที่สั่งทำไปแป๊ะๆ

ภายในก็มีอยู่แค่สองแผ่นนี้เท่านี้ฮะ

กลับมาดูที่ด้านหลัง ก็จะพบว่ามันคือฟิล์มของ 3M นั้นเอง

ของครบแล้ว ก็ได้เวลาเริ่มติด

(อุปกรณ์เสริมที่ต้องใช้คือไม้จิ้มฟันครับ เอามาเจาะตรงช่องลำโพงบนตัวฟิล์ม)

ใช้เวลาติดอยู่ประมาณ 10 นาที แปะๆติดๆดึงเข้าดึงออกกะระยะนู้นี่นั้น อาจจะมีคลาดคลื่อนบ้างเล็กน้อยนะครับ

เพราะกะขนาดระยะทางค่อนข้างยากเลยทีเดียว ยังดีที่สามารถดึงออกมาแก้ไขใหม่ได้

ส่วนด้านหลังจะใช้เวลาประมาณ 2 นาทีเพราะติดง่ายมากๆ ทีเดียวเสร็จ ไม่ต้องดึงออกมาแก้เลยครับ

เรียบร้อยแล้วครับ สำหรับ GelaSkins งามๆลายนี้ มีใครสงสัยอะไรโพสถามได้เลยนะครับ ฮาาาา

//แต่ผมไม่รับสั่งนะครับ แหะๆ

:r31:

ส่วนรายการต่อไป

PSVITA CYBER Analog Cover Kit

พอดีเห็นว่า ในเว็ปที่ผมกดสั่งของประจำมันยังมีให้กดได้อยู่

เลยกดมาลองดูขำๆ ราคาประมาณ 370yen ตามลิ้งนี้ฮะ >> http://bit.ly/TNCDCX

ค่าส่งขั้นต่ำของเว็ปนี้ก็ประมาณ 320yen แต่พอดีผมส่งรวมๆมากับของอย่างอื่น เลยไม่ได้คิดอะไรมาก

((ใช้เวลาประมาณ 7 วันของก็มาถึงแล้วฮะ 12/11-19/11))

Analog Cover Kit ตัวนี้จะเป็นของ Cyber Gadget นะครับ

เห็นมีอีกตัวนึงเหมือนกัน แต่เป็นของ Datel Japan ราคา 390yen

แต่พอไปส่องๆใน Amazon Japan คะแนนรีวิวของ Cyber Gadget จะดีกว่า เลยจัดตัวนี้มา

ตอนแรกพอเปิดออกมาก็แอบจกใจเล็กน้อยที่เจอ adhesive tape แบบนี้

เพราะตอนแรกที่กดซื้อผมก็ลืมอ่านไปเลยว่ามันจะเอามาติดยังไง แหะๆ

พอกลับไปอ่านๆดูก็พบว่า adhesive tape นี้เอาไว้ติดสำหรับ Key Cover เท่านั้นครับ

พอเจอ adhesive tape แบบนั้นแล้วผมเลยขอไม่แปะลงไปตรงๆแล้วกันนะครับ

แต่จะอนุญาตเอามาวางเทียบให้ดูเฉยๆแทนล่ะกัน

หลังจากที่ลองวางเทียบๆและลองกดๆจับๆดู ผมคิดว่ามันทำให้กดได้ง่ายขึ้นมากๆ

((จริงๆก็อยากจะติดอยู่เหมือนกัน แล้วใช้รอนสันขัดๆเอากาวออกตอนหลังก็น่าจะโอเคอยู่))

ต่อไปจะเป็นตัว Analog Cover นะครับ แค่วางลงไปบน Analog ก็ใช้ได้แล้วฮะ

ไม่จำเป็นจะต้องหาอะไรมาติดเลย เพราะมันทำมาได้พอดีมากๆ ไม่แน่น และหลวมจนเกินไป

แต่ถ้าเอาออกไปนอกบ้านก็กลัวหายอยู่เหมือนกันเพราแค่ดึงขึ้นตรงๆก็หลุดได้แล้วหล่ะครับ

รวมๆครับ

สรุปแล้ว CYBER Analog Cover Kit ตัวนี้ก็ถือว่าใช้ได้อยู่เหมือนกันฮะ เมื่อเทียบกับราคาแล้ว

จากตอนแรกๆที่ชอบกังวลเวลาจับยางตรง Analog ของ Vita ก็ช่วยได้เยอะเลยฮะ

:r31:

Gelaskin มันติดทับบนฟิล์มได้ใหม ไม่อยากแกะออกอ่ะครับ
  • Report

Avant-garde, on 27 November 2012 - 06:09 PM, said:

Gelaskin มันติดทับบนฟิล์มได้ใหม ไม่อยากแกะออกอ่ะครับ

ได้นะครับ มีคนแนะนำผมมาแบบนั้นเหมือนกันฮะ แต่พอดีผมติดทับตัวเครื่องไปเลย แหะๆ
  • Report

April 2024

S M T W T F S
 123456
78910111213
1415161718 19 20
21222324252627
282930    

Tags