`

Jump to content

เปลี่ยน Password ล๊อกอินเข้า PSN บ้างก็ดีนะครับ

เรื่องของเรื่องว่าจะเขียนไว้นานแล้วเหมือนกัน แต่เห็นว่าอาจจะไม่ค่อยมีประโยชน์เพราะตอนนั้น เครื่องด้านมืด ออนกันไม่ได้ แถม EBOOT.BIN ก็ยังปลดกันไม่ได้เรียกได้ว่า ความปลอดภัยยังมีอยู่

แต่ตอนนี้ เห็นมีออน มีแบน มีแก้แค้น มีโกง สารพัด คนด้านมืดอยู่ด้านมือก็ต้องระวังไว ส่วนคนเล่นแท้จะเปลี่ยนด้วยก็ตามสะดวก...

ทำไม่ PS3 รุ่นใหม่ๆ ถึงเล่นแผ่น PS2 ไม่ได้

ตอนนี้ผมกำลังเริ่มศึกษา เกี่ยวกับ CFW ของ PS3 ในการเล่น เกมของ PS2 และเริ่มเห็น อะไรหลายๆอย่าง ก่อนที่จะการเริ่มศึกษา

ประเดนแรกเลยที่คิดไว้ ...

ทำไม่ PS3 รุ่นใหม่เล่นเกม PS2 ไม่ได้
ตอบ จากความรู้สึก เรื่องการตลาด เลยครับ โดยส่วนตัวคิดว่า เครื่องรุ่นใหม่ ณ.ตอนนี้ ก็ยังเล่นเกม PS2 ได้ผ่านตัว Software...

ครั้งแรกในชีวิต กับ Blog เล็กๆ ของผม ...

ลองดูไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว เป็นสาวกของที่นี่มานาน ... บ้านเมืองเค้าเขียนกันจนออก พ๊อกเก็ตบุ๊ค สร้าง พ๊อกเก็ตมันนี่ได้

แต่สำหรับผม นี่ครั้งแรก :act_right:

คิดว่า ไหนๆก็มีระบบแล้ว ลองดูไม่เสียหาย ...

ใช่ไหมครับ ...

โย้วววววววววววววววววววววววว