`

Jump to content

ตอนนี้การ์ตูนใน BOOM&C-KIDS&KC มีเรื่องอะไรบ้างครับ

37 replies to this topic

#1 In`fiDel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 28 April 2006 - 07:45 PM

จะเอาไว้ประกอบการตัดสินใจในการซื้อน่ะครับ :)

#2 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

• Royal Executive Members

Posted 28 April 2006 - 08:06 PM

บูม ตอนนี้ มี

H X H

นารูโตะ

บีชเทพมรณะ

อายชิว 21

ปริ้น ออฟ เทนนิส

อภัยมณี ซาก้า

ก่ะ มีดที่ 13 ครับ

#3 AirZa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 28 April 2006 - 08:59 PM

ผมก็จำไม่หมดอะครับ เอาเป็นว่าเท่าที่ผมรู้ละกันนะ

ของ C Kids น่าจะมีอีกนะครับ แต่ผมจำได้แค่นี้อะ

วันพีซ

D Gray man

กินทามะ

Reborn

ยูกิภาคใหม่ (เห็นนานๆลงที คิดว่าน่าจะเป็นการ์จูนรายเดือน)

การ์ตูนเรื่องใหม่ของคนเขียน จอมเก บลูส์ ชื่อเรื่องอะไร บุน บุน นี่แหละ : ohno

แล้วก็มีการ์ตูนไทยเห็นสลับๆกันมาลง

บูม ของคุณ kirtchanok ตก เดธโน้ต ไปนะ อิอิ :)

#4 2-dO

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 28 April 2006 - 09:35 PM

boom มี เนโคมาจิ้นด้วยครับ ฮาดี อ่านเพลินๆ แปปเดียวจบ ออกแนว อาราเล่อะครับ แต่ว่า อาจารย์เปนคนเดียวกะที่วาด ดราก้อนบอลลรึเปล่านี่ผมไม่แน่ใจ แต่ว่ามีเกี่ยวกับพวกดราก้อนบอลซะส่วนใหญ่อะครับ ฮาดี พระเอกเก่งเว่อๆ แบบอาราเล่อะคับ ทำไรติ๊งต๊องๆเหมือนกันเลย

#5 In`fiDel

Posted 28 April 2006 - 10:07 PM

โอ้ ~ ผมไม่ได้ซื้อรวมเล่มของ BOOM แค่ 3 เรื่องเองเหรอเนี่ย แสดงว่าของเค้าดีจริง :cool

ว่าแต่ไม่มีใครอ่าน KC weekly เลยเหรอครับ รู้สึกจะมีพวก บากิ , เนกิมะ อ่ะครับ แต่ผมรู้แค่นี้เอง
อ้อ ! รู้สึกจะมี คุโรมาตี้อีกเรื่องนึง :)

#6 GamerJr.

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 28 April 2006 - 10:12 PM

C-Kids มี เมียวจินอีกเรื่องคับ

#7 AirZa

Posted 28 April 2006 - 10:22 PM

View PostIn`fiDel, on Apr 28 2006, 10:07 PM, said:

โอ้ ~ ผมไม่ได้ซื้อรวมเล่มของ BOOM แค่ 3 เรื่องเองเหรอเนี่ย แสดงว่าของเค้าดีจริง :cool

ว่าแต่ไม่มีใครอ่าน KC weekly เลยเหรอครับ รู้สึกจะมีพวก บากิ , เนกิมะ อ่ะครับ แต่ผมรู้แค่นี้เอง
อ้อ ! รู้สึกจะมี คุโรมาตี้อีกเรื่องนึง :)

ของ KC มี (เท่าที่รู้นะครับ)

KYO

Get Backer

เนกิมะ

คุโรมาตี้

ทคคิว

Air Gear

คินดะอิจิ

School Rumble

เทรุ

ก้าวแรกสู่สังเวียน

tsubasa chronicle

ตั้งแต่ คุนิมิตซึ กับ เรฟ จบไป ไม่รุ้มีเรื่องอื่นมาแทนรึเปล่า

ปล.บากิอยู่ใน viva friday ครับ

Edited by AirZa, 28 April 2006 - 10:26 PM.

#8 2-dO

Posted 28 April 2006 - 10:25 PM

KC weekly นี่ที่มันเป็นเล่มเท่าฉบับรวมเล่มปะคับ

#9 AirZa

Posted 28 April 2006 - 10:27 PM

View Post2-dO, on Apr 28 2006, 10:25 PM, said:

KC weekly นี่ที่มันเป็นเล่มเท่าฉบับรวมเล่มปะคับ

ขนาดเท่าๆกันอะครับ แต่ไม่มีปกนอกเหมือนการ์ตูนรวมเล่มของ VBK ทั่วไป

เรื่องที่ผมบอกมา มันเวียนๆกันลงนะ ไม่ใช่ลงทีเดียวหมด :)

#10 The Fool

LaW GaRDeN

• High Royal Executive Members

Posted 28 April 2006 - 11:04 PM

ผมอ่านเนโกะมาจินแล้วไม่ขำเลยอะ

#11 In`fiDel

Posted 28 April 2006 - 11:37 PM

คินดะอิจิ กลับมาแล้วเหรอครับ วู้ฮู้ :yoyo

#12 Ayaka

Aya Brea

• Royal Executive Members
  • Interests:Game Comic Anime Internet

Posted 29 April 2006 - 05:14 PM

เฮ้ คินดะกลับมาแล้วว ดีใจด้วยคน :cup

#13 golfbox2000

Posted 29 April 2006 - 09:28 PM

คินดะอิจิ เป็นภาคใหม่ หรือครับ

ตอนนี้กะลังบ้า บีช เลยครับ ปลดปล่อยสวัสดิกะ จงโปรยปราย เซมบ้ง ซากุระ

#14 Guest_Guest_maxlancer_*_*

• Guests

Posted 30 April 2006 - 04:43 PM

KCตอนนี้มีเรื่องใหม่ของอาจารย์ โทรุ ฟุจิซาว่า ผู้ว่าเรื่อง ไซโคเมดเลอร์ เอย์จิ กับ คุนิมัตซึ
ชื่ออะไร.. Zeroซักอย่างนี้แหละ เพิ่งมาตอนแรก

#15 In`fiDel

Posted 30 April 2006 - 06:22 PM

View PostGuest_maxlancer_*, on Apr 30 2006, 04:43 PM, said:

KCตอนนี้มีเรื่องใหม่ของอาจารย์ โทรุ ฟุจิซาว่า ผู้ว่าเรื่อง ไซโคเมดเลอร์ เอย์จิ กับ คุนิมัตซึ
ชื่ออะไร.. Zeroซักอย่างนี้แหละ เพิ่งมาตอนแรก
โอ้ ~ เรื่องนี้น่าสนมากมาย :cool

#16 AirZa

Posted 30 April 2006 - 06:25 PM

View PostGuest_maxlancer_*, on Apr 30 2006, 04:43 PM, said:

ชื่อเรื่อง Rose Hip Zero ครับ เพิ่งลงไปได้ตอนเดียวเองมั้ง

โทรุ ฟุจิซาว่า วาด GTO กับ คู่คนลุยเลอะนะครับ เหอๆ ม่ายช่าย เอย์จิ กับ คุนิมิตซึ >.<

#17 In`fiDel

Posted 30 April 2006 - 07:06 PM

View PostAirZa, on Apr 30 2006, 06:25 PM, said:

ชื่อเรื่อง Rose Hip Zero ครับ เพิ่งลงไปได้ตอนเดียวเองมั้ง

โทรุ ฟุจิซาว่า วาด GTO กับ คู่คนลุยเลอะนะครับ เหอๆ ม่ายช่าย เอย์จิ กับ คุนิมิตซึ >.<

ง่า คนวาดคนเดียวหรอกเหรอเนี่ย ตอนแรกผมเข้าใจว่า คนแต่ง คือ อ. โทรุ ส่วนคนวาดคือคนที่วาด คุนิมิตซึ ซะอีก
คิดไปนู่น แง่วๆ :wall:

#18 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 05 May 2006 - 11:38 PM

View Post2-dO, on Apr 28 2006, 09:35 PM, said:

boom มี เนโคมาจิ้นด้วยครับ ฮาดี อ่านเพลินๆ แปปเดียวจบ ออกแนว อาราเล่อะครับ แต่ว่า อาจารย์เปนคนเดียวกะที่วาด ดราก้อนบอลลรึเปล่านี่ผมไม่แน่ใจ แต่ว่ามีเกี่ยวกับพวกดราก้อนบอลซะส่วนใหญ่อะครับ ฮาดี พระเอกเก่งเว่อๆ แบบอาราเล่อะคับ ทำไรติ๊งต๊องๆเหมือนกันเลย

ใช่แล้วค่า เป็นอาจารย์โทริยาม่า อากิระ ที่เป็นคนวาดดราก้อนบอลกับอาราเล่นั้นแหละค่ะ

#19 Guest_darker_*

• Guests

Posted 07 May 2006 - 12:19 PM

c-kidsมีเอ็กคิวชั่นเนลด้วยครับ กับบีชนักล่าอสูร

#20 Guest_พี่โม่งทาเคะโนะอุจิ_*

• Guests

Posted 08 May 2006 - 02:19 PM

เดวนี้คนเขียนHxHชักขี้เกียจแล้วไง เนื้อเรื่องทำดีนะแต่ภาพ(ต้องอ่านเองแล้วจะรู้)