`

Jump to content

*Bio Shock* พูดคุย สอบถามทุกเรื่องทุกปัญหากับ !!!Bio Shock!!!

218 replies to this topic

#21 ExsoDus

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 20 August 2007 - 12:58 PM

bigdaddy ฆ่าไงง่ายๆอ่ะคับ ผมยิงกะมัน ไม่ไหวอ่ะคับ :cry2

#22 FM_Bayern

:)

• High Royal Executive Members

Posted 20 August 2007 - 01:35 PM

ใครเล่นจบแล้วบ้างครับ ผมพึ่งถึง Olympus Heights อ่า เมื่อไหร่จะจบเนี่ย หลอนมากๆเลย :cry2

แล้วรหัสขึ้นลิฟท์ในด่าน Olympus Heights นี่มันอะไรอ่ะครับ เห็นบอกต้องฟัง Diary อ่า ผมฟังผ่านไปแล้วอ่า จะฟังอีกทีก็เป็นอันอื่นแล้วอ่ะครับ :cry

Edited by FM_Bayern, 20 August 2007 - 03:19 PM.

#23 SyncDGO

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 20 August 2007 - 03:50 PM

ห้อง surgery ที่มันปาระเบิดแล้วป้ายร่วงมาปิดทาง แล้วย้อนกลับไปอีกห้องมีให้ใส่โค๊ด 4 หลัก หาจากไหนครับ

Edited by SyncMaster, 20 August 2007 - 04:03 PM.

#24 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 20 August 2007 - 05:26 PM

View PostFM_Bayern, on Aug 20 2007, 01:35 PM, said:

ใครเล่นจบแล้วบ้างครับ ผมพึ่งถึง Olympus Heights อ่า เมื่อไหร่จะจบเนี่ย หลอนมากๆเลย :cry2

แล้วรหัสขึ้นลิฟท์ในด่าน Olympus Heights นี่มันอะไรอ่ะครับ เห็นบอกต้องฟัง Diary อ่า ผมฟังผ่านไปแล้วอ่า จะฟังอีกทีก็เป็นอันอื่นแล้วอ่ะครับ :cry

รอลุงมัสแตง กับลุงปิติ มาตอบ รายนั้น จบไป 2 วันและ - -

#25 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 August 2007 - 06:33 PM

View PostFM_Bayern, on Aug 20 2007, 04:35 PM, said:

กด select เข้าเมนู แล้วกด LB/RB จนกว่าจะถึงหัวข้อ Messages >> Olympus Heights >> paparazzi จะพบรหัสครับ

ข้างล่าง spoiled
ไม่แน่ใจว่ารหัสตรงกันทุกคนหรือเปล่านะ แต่ของผม 5744

#26 FM_Bayern

Posted 20 August 2007 - 06:50 PM

ผ่านและครับ ตอนนี้อยู่ตรง Proving Grounds อ่า พึ่งล่อเด็กได้ ใกล้จะจบรึยังครับเนี่ย

Edited : จบแล้วครับ น่าจะจบไม่ดีนะ เพราะ Harvest ไปเยอะ ( Rescue ครั้งสองครั้งเอง )

Edited by FM_Bayern, 20 August 2007 - 08:32 PM.

#27 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 21 August 2007 - 06:44 AM

ใครเจ้าของกระทู้นี้ สงสัยต้อง edit แล้ว เอา link ที่มีประโยชน์ของ bioshock มาไว้กระทู้แรกแล้วล่ะครับ เพราะ ปักมาที่กระทู้นี้กระทู้เดียวเลย

#28 tentsyrus

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 21 August 2007 - 09:52 AM

ตรง ที่มีรังผึ้ง ยเอะ นี้ มันไห้ หาอะไรหรอครับ

#29 hmashin

Posted 21 August 2007 - 03:04 PM

กดสวิสท์รมควันผึ้ง แล้วเข้าไปสำรวจหายาในรังผึ้งให้ครบครับ

#30 NasY

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 21 August 2007 - 06:56 PM

เย้ เพิ่ง ได้ แผ่น จาก พี่ อา ทร์ ส่ง มาถึง เชียงใหม่ วันนี้ เอง

เล่น ไป ตะ กี้ พัก แปป อาบ น้าม เส็ด เดียว ไป ซัด ต่ออ :sabai

ปล . พี่ อาทร์ ขอบ คุน หมากฝรั่ง ที่ แถม มา นะครับ :kanoiyom

#31 gole

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 21 August 2007 - 07:04 PM

ห้อง lang ford office มันให้หาอะไรครับเซฟผมเปิดได้แล้ว :blur

#32 burger

เซียนเกม

Posted 21 August 2007 - 07:12 PM

อยากได้ walkthrough จังอะ ไม่อยากลุ้น เสียว

#33 zxcv

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 21 August 2007 - 08:04 PM

อยากทราบจริงๆครับทำไมเงินผมถึงเก็บได้เเค่500ไม่เข้าใจเลยทั้งๆมันยังมีได้ถึงหลักพ
ันเเต่พอ500ดันเต็ม

#34 zeronet

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 21 August 2007 - 08:21 PM

เงินมันทำไมเก็บได้ 500 ก็เพราะมันเต็มที่ 500 หนะสิครับ ไม่ได้กวนนะ
ก็กำลังดีแล้วหละครับ ถ้าเก็บได้มากกว่านี้ก็จะง่ายไป แต่ปรกติ
แค่ 500 ก็แทบจะไม่ได้ใช้ซื้ออะไรนอกจากยาอยู่แล้วหนะครับ

#35 zxcv

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 21 August 2007 - 08:30 PM

เเล้วมันทำช่องถึงหลักพันทำไมกันน่ะทำมาสวยๆรึไงกันคิดไม่ตก

#36 Kanyne360

Posted 21 August 2007 - 09:16 PM

อ่า ติดตรงที่เรารู้แล้วว่าโดนฟอนเทนหลอกอ่ะครับ วิ่งๆไปวิ่งๆมาจนลูกศรมันชี้ให้ขึ้นลิฟท์ ทีนี้มันต้องใส่รหัสสี่ตัว รหัสคืออะไรหาจากไหนอ่ะครับ ปกติผมแฮคเอาตลอดเลยอ่ะ :cry2

#37 hmashin

Posted 21 August 2007 - 09:25 PM

เรื่องรหัส ผมเพิ่งตอบคุณ FM_Bayern ไปด้านบนเองครับ อาจมองไม่เห็นเพราะผมใส่ font สีขาว ลองลากดูละกันครับ

to คุณ zxcv

หลักพันเค้าทำมาใช้กับ ADAM มากกว่ามั้งครับ Harvest ทีได้หลายร้อย

#38 FM_Bayern

Posted 21 August 2007 - 09:57 PM

ผมว่าถ้าย้อนเวลาได้ผมจะเล่นแบบ Rescue นะ เพราะผมเล่นแบบ Harvest แล้วจบเกมค่า Adam มีตั้ง 6-7 ร้อย นึกแล้วเสียดาย แหะๆ

#39 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 22 August 2007 - 01:25 AM

View PostFM_Bayern, on Aug 21 2007, 09:57 PM, said:

ผมว่าถ้าย้อนเวลาได้ผมจะเล่นแบบ Rescue นะ เพราะผมเล่นแบบ Harvest แล้วจบเกมค่า Adam มีตั้ง 6-7 ร้อย นึกแล้วเสียดาย แหะๆ
เล่นแบบ rescue แล้ว ADAM ออกแนวขาดแคลน เลยนะครับ :her

พวกท่าต่างๆ หาเก็บเอา ห่ะๆ ส่วนหลอดเลือดหรือ Eve ไม่ได้อัพเพิ่มเลย

#40 zeronet

Posted 22 August 2007 - 04:34 AM

View PostMusTanGZ, on Aug 22 2007, 01:25 AM, said:

เล่นแบบ rescue แล้ว ADAM ออกแนวขาดแคลน เลยนะครับ :her

พวกท่าต่างๆ หาเก็บเอา ห่ะๆ ส่วนหลอดเลือดหรือ Eve ไม่ได้อัพเพิ่มเลย

ผมเล่น rescue จนจบเลยนะครับทุกตัวเลยด้วย ก็ไม่มีปัญหาอะไร up เลือด+ eve ก็เต็มเท่าที่จะ up ได้ปรกตินี่ครับ
แถมยัง up ช่องได้เกือบครบหมดทุกช่องของทุกสายอีก ขาดแค่บางอัน เพราะดันไป up plasmid
บางอันเป็น lv3 ไม่รู้อัพทำไมเปลืองเปล่าๆน่าจะมาอัพเปิดช่องให้ครบจะดีกว่า lv3 ที่น่่าสนใจ up เท่าที่เห็นมีแค่ elec กับ fire
แค่นั้นหละครับ

adam ผมว่าเหลือเฟือนะครับ rescue เนี่ยช่วยตัวนึงได้ 80 พอช่วยครบสามตัว เจ๊แกจะแถมของขวัญ ก็ได้ adam มาอีก 200
ก็น่าจะพอกินพอใช้แล้วหละครับ ถ้าไม่ up มั่วเกินไป ส่วนใหญ่ในร้านแทบไม่ได้ซื้อ plasmid เลยซื้อแต่อุปกรณ์เสริม
นอกนั้นจะเก็บได้ตามทาง + research

เล่นจบไปแล้วเมื่อวานสงสัยอยู่ว่าเดินย้อนกลับมาได้หรือเปล่าหว่า เพราะว่าอยากไปเที่ยวร้านหมอฟันก่อน ลืมไปว่ายังไม่ได้เปิดประตู
ห้องหมอฟันเลย ก็นึกว่าจะได้กลับมาอีกทีทีหลังที่ไหนได้ ไปเรื่อยๆไม่มาเลย :jark

แล้วก็ใครสามารถลิสที่ upgrade อาวุธได้ครบบ้างครับ ของผมขาดไปอันเดียวจะครบ มันไปซ่อนที่ไหนหว่า ไม่งั้นปลด ap upgrade อาวุธครบทุก อันได้แล้วนะเนี่ย :cry หรือว่าซ่อนที่ห้องหมอฟัน :ohno