`

Jump to content

มาเล่น The Darkness กันเถอะ

133 replies to this topic

#1 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2007 - 06:56 PM

อืมม นานๆ ทีจะมีเกมที่คิดว่าจะเล่นให้จบซักกะที
หวังว่าจะเล่นให้จบ :555

ตัวเกมสนุกดีครับ ไม่ใช่เดินหน้ายิงอย่างเดียว
เท่าที่ผมเคยเล่นแนวๆนี้ก็คงมี riddick (ก็ทีมสร้างเดียวกัน)
ออกแนวไขปริศนา มีเนื้อเรื่อง
ทางเดินอะไรก็หาเอาเอง ถามตู้ info, ดูแผนที่ตามป้าย
ยิ่งเล่นยิ่งสนุก :explain
ก่อนจะจบ chapter 1 ทำได้กระชากอารมณ์มากๆๆ สุดยอด

ผมถึงฉาก Hell ไปได้นิดนึง
ติดตรงไหนถามมาละกันครับ

ว่าแล้วผมก็ถามก่อน
ตรงช่วย ป้าแก่ หากำไลข้อมือที่ทำตกในรางรถไฟน่ะครับ
ผมหาไม่เจอ หาทั้ง 2 ฝั่งก็ไม่เจอ โดนรถไฟชนไปก็หลายที :555
ใครรู้วานบอก
ตรงนี้ไม่จำเป็นต้องทำเลยก็ได้ผมก็ผ่านไปแล้ว
หาเจอแล้วค่อยเอาไปให้ก็ได้

Edited by Brutal-Method, 25 June 2007 - 07:01 PM.

#2 shockerfish

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 25 June 2007 - 07:05 PM

อยู่ฝั่งเดียวกับป้าครับ ไม่ไกลกันนัก บริเวณขอบรางด้านใน

#3 SawMan

หอมหนูหน่อยลุงชิน

• Royal Executive Members

Posted 25 June 2007 - 07:25 PM

อยากเล่นมากๆ อารมเดวกับ condemned ป่าวคับนี่........

#4 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 25 June 2007 - 07:30 PM

ขอผ่านครับ มุมกล้องเร็วมาก ดูวีดีโอเกมเพล แล้วไม่ไหว อ้วกแน่นอน

#5 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 25 June 2007 - 07:42 PM

อยู่ฝั่งเดียวกับป้าครับ ไม่ไกลกันนัก บริเวณขอบรางด้านใน

ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปงมดูอีกที

อยากเล่นมากๆ อารมเดวกับ condemned ป่าวคับนี่........

ไม่เชิงครับ มันออกแนว riddick ที่ต้องคุย, สำรวจ
แต่การออกแบบฉากทำดีครับ สวยงาม
และไม่น่าเหมือน condemned ตรงที่มันไม่น่าจะน่ากลัว
เพราะเป็นปีศาส เราน่ากลัวกว่าศัตรู :555

ขอผ่านครับ มุมกล้องเร็วมาก ดูวีดีโอเกมเพล แล้วไม่ไหว อ้วกแน่นอน

ลองปรับ sensitive ใ้ห้่ต่ำดูครับ ไม่น่าจะมึนนะ แต่ก็ทำให้หันยิงช้าลงไปอีก
ที่สำคัญเกมนี้มีปรับ auto aim ก็ทำให้ง่ายขึ้นระดับนึงครับ แต่ผมปิดไปไม่ได้ใช้

#6 silver

Silver Dark Side

Posted 25 June 2007 - 07:47 PM

เหลือเเผ่นเปล่าแผ่นนึงไม่รู้จะไรท์ดีป่าวรอดู transformer กับ overlord ว่าพรุ่งนี้จะล๊อคโซนหรือป่าว เกมส์เเนว FPS โหลดมาทีไรดองทุกที ล่าสุดก็ call of juaraz

Edited by silver, 25 June 2007 - 07:49 PM.

#7 burger

เซียนเกม

Posted 25 June 2007 - 07:50 PM

โหลดอยู่ครับของ ท้องฟ้าอะ โหลดไม่ไปเลย คน seed เนตไม่แรง แค่ 40k เองอะเซ็งเลย
อีกประมาณ อาทิตย์หนึงมั้ง โหลดจากไหนกันครับ ตอนนี้ upload ดัน มากกว่า download อีกขนาดโหลดมาแค่ 370 Mbเอง ใครช่วย seed ช่วยทีครับ

#8 FM_Bayern

:)

Posted 25 June 2007 - 08:04 PM

เล่นแล้วก็สนุกดีนา ถึงแม้บางทีอาจปวดหัวไปนิด แต่โดยรวมถือว่าเยี่ยมเลย กราฟฟิก และเอาเรื่องแสงมาเกี่ยวข้องกับการเล่นด้วย

#9 GusJung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 June 2007 - 08:06 PM

ผมชอบนะครับเกมนี้เมื่อคืนลองเล่นไปซะพัก ตอนแรกคิดว่าน่ากลัวเลยให้แฟนอยู่เป็นเพื่อนก่อน :555 แต่เล่นไปเล่นมาไม่น่ากลัวอย่างที่คิดแฮะ ถ้าเหมือน condemned ผมคงปิดไปตั้งแต่แรกแล้วล่ะครับ แต่ไม่รู้หลังๆจะเป็นยังไง เดี๋ยวถ้าติดตรงไหนจะมาถามนะครับ :love

#10 roykim53

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 25 June 2007 - 08:27 PM

ถึงตรงระฆังใบใหญ่ครับ พักเบรกอยู่ อิอิ มึนส์หัวพะย่ะค่ะ

เสียตรง ตัวหนังสือเล็กไปนิดส์ (ทีวี21นิ้ว)T-T จะอ่านทีต้องเพ่งตาถลนเชียว

Edited by roykim53, 25 June 2007 - 08:28 PM.

#11 Metropolisjam

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 June 2007 - 08:46 PM

ผมยังไม่มีเกมนี้เลย

#12 nongpong

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 June 2007 - 09:01 PM

ผม เล่นมา ถึงตาย รอบ 2 แล้วครับ ( No man land อีกแว้ว )

ติดตรงไหนถามกันได้นะ

หลังๆ ยิ่ง เดือด เนื้อเรื่อง มันซีเรียส ดีจิงๆ เกมนี้ :her

ส่วนป้าแก่ ก้มหาของ นั่น ไม่ยอมคุยกะผม อ่ะ - -'' เลยไม่ได้เควส

ผมเอง ก็ติด ไอ่ที่ ให้ทาย ของใน ถ้วย 3 ใบ ทายไม่ถูกซํกที

Edited by nongpong, 25 June 2007 - 09:04 PM.

#13 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 25 June 2007 - 09:06 PM

View Postroykim53, on Jun 25 2007, 08:27 PM, said:

ถึงตรงระฆังใบใหญ่ครับ พักเบรกอยู่ อิอิ มึนส์หัวพะย่ะค่ะ

เสียตรง ตัวหนังสือเล็กไปนิดส์ (ทีวี21นิ้ว)T-T จะอ่านทีต้องเพ่งตาถลนเชียว

จุดเดียวกันเลย
กะลังมึนเหมือนกัน
แต่ยังไม่ถามเอาไว้ติดหนักๆก่อน เหอๆ

#14 roykim53

Posted 25 June 2007 - 09:15 PM

View PostBrutal-Method, on Jun 25 2007, 09:06 PM, said:

จุดเดียวกันเลย
กะลังมึนเหมือนกัน
แต่ยังไม่ถามเอาไว้ติดหนักๆก่อน เหอๆ

เดินออกไปปั๊บ มีหลายตัวเลยอะครับ ตัวแรกๆยิงก็ตาย ตัวหลังๆทำไมมันลุกหว่าต้องรับทานหัวใจถึงไม่ลุก แถมยิงรัวมากันหลายตัวอีก

ไอตัวที่เราเรียกก็ไม่ค่อยทำงานเล๊ย อิอิ

#15 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 25 June 2007 - 09:19 PM

View Postroykim53, on Jun 25 2007, 09:15 PM, said:

เดินออกไปปั๊บ มีหลายตัวเลยอะครับ ตัวแรกๆยิงก็ตาย ตัวหลังๆทำไมมันลุกหว่าต้องรับทานหัวใจถึงไม่ลุก แถมยิงรัวมากันหลายตัวอีก

ไอตัวที่เราเรียกก็ไม่ค่อยทำงานเล๊ย อิอิ

แหะๆ ไหนๆก็ไหน จะได้เล่นต่อ ผ่านตรงระฆังนี่ไงอ่ะครับ เลื้อยจนมึน :cry

#16 nongpong

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 June 2007 - 09:22 PM

View Postroykim53, on Jun 25 2007, 08:27 PM, said:

ใช่ที่อยู่ใน นรกป่าวครับ?

ถ้าจำไม่ผิด เอา demon arm เสียบ แล้ว ลาก ระฆังออกมา ก็ไปต่อได้ละคับ

#17 roykim53

Posted 25 June 2007 - 09:24 PM

อืมๆใช่ครับ เอาเปลี่ยนเป็นตัวหัวแดง เสียบระฆัง แล้วจะดันออกหรือลากเข้าก็แล้วแต่ครับ

#18 Granzon

What once was happy now is sad....

Posted 25 June 2007 - 09:26 PM

ขอดู review จาก gamespot ก่อนนะครับ

ตอนนี้เล่นได้แค่แผ่นแท้น่ะครับ ต้องเกมส์สุดยอดจริงๆน่ะครับ

ถึงจะตัดใจหวดไหวครับ ว่าแต่ ระบบออนไลน์เป็นไงบ้างเหรอครับ

อยากเล่นๆ

:cry

#19 oatkung

Let's Play

Posted 25 June 2007 - 09:32 PM

ผมติดตรงที่ นั่งรถไฟใต้ดินมาที่ Futol (ไม่รู้พิมพ์ถูกมั๊ยหว่า -*- แรกๆอะครับ )
พอลงจากรถไฟมาแล้วเข้าประตูตรงรางรถไฟแล้วขึ้นบันไดมาข้างบนแล้วไปต่อไม่ได้ :cry ขึ้นมาแว้วเดินไปจนสุดท้างก็เข้าประตูไม่ได้ งงเต๊กเลย :her

#20 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 25 June 2007 - 09:33 PM

View Postroykim53, on Jun 25 2007, 09:24 PM, said:

อืมๆใช่ครับ เอาเปลี่ยนเป็นตัวหัวแดง เสียบระฆัง แล้วจะดันออกหรือลากเข้าก็แล้วแต่ครับ

ขอบคุณครับ โง่เลื้อยอยู่ตั้งนาน :blur