`

Jump to content

ช่วงนี้เพื่อนในบอร์ดทำอะไรกันบ้างครับผม

24 replies to this topic

#1 naknaknak

since 2005

• High Royal Executive Members

Posted 02 June 2023 - 02:41 PM

update ขีวิตกันหน่อย ถ้าเกิน 10 โพส เด่วผมเล่าของผมให้ฟัง

#2 Good........

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 02 June 2023 - 05:33 PM

งานประจำ เปิดร้านมือถือ ซ่อม ขาย ซื้อ จำนำ วนๆ มีเทรดคลิปโต ทำ tiktok youtube เล่นเกมบ้างแต่เวลาน้อยลงทุกที ยังไม่มีลูก

#3 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 02 June 2023 - 11:55 PM

เคลียร์ตัวเอง เตรียมย้ายไปอยู่ต่างประเทศครับ

#4 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 03 June 2023 - 10:04 AM

ทำงานประจำ ทำงานฟรีแลนซ์ เป็นโปรแกรมเมอร์ครับ

WFH มาตั้งแต่ช่วงโควิด 3 ปีแล้ว เลยกลับมาอยู่บ้านที่ซื้อที่ ตจว. มาทำบ้านเตรียมขาย/เช่า

ย้ายมาได้ 3 เดือนละ สงสัยจะอิ่มตัว เบื่อๆ เหงาๆ ครับ ห่างเพื่อนที่ กทม ห่างแสงสี สังคม ปาร์ตี้ เพราะอยู่ กทม มา 10 ปี

ขาดเสียงหัวเราะไปนาน T-T

#5 kirari

Posted 03 June 2023 - 10:07 PM

เหมือนเดิมครับ รับเหมางานประตูหน้าต่าง
เรื่อยๆ ครับ
อิจฉาท่านที่จะไป ตปท ถ้าผมตัวคนเดียวคงหาทางไป

#6 atta29

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 04 June 2023 - 06:52 AM

เกษียรแล้ว ว่างขับแกรบส่งของ รับส่งลูกไป รร ครับ

#7 /\ Harid /\

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 04 June 2023 - 01:38 PM

กินเงินเดือน เป็นหลักครับ
เน้นจ่ายหนี้ค่าอสังหา

#8 TanK

Legal Officer

• Interests:Movie Games and Travel

Posted 04 June 2023 - 07:45 PM

ทำงาน นอน เล่นเกมบ้าง ดูหนังสตรีมมิ่งบ้าง
วันหยุดวันลาไปเที่ยวต่างจังหวัดชาร์จแบต 1-2 เดือนครั้ง
วนๆไปแบบนี้แหละครับ

#9 lovelymarky

Posted 05 June 2023 - 04:44 PM

ส่งลูกไปรร.ก่อนไปโรงงานครับ ลุ้นกันทุกปีว่าลูกค้าจะมี PO มาเรื่อยๆไม๊เพราะไม่มี forecast มาตั้งแต่โควิด ช่วงนี้ไปจนสิงหายอดสั่งจะดรอปจนใจหายครับ
ส่วนที่บ้านแฟนหาตุ๊กตามาขายต่อครับ ขายได้บ้างไม่ได้บ้างจอดในตู้ก็เยอะอยู่ครับ ซึ่งปกติแฟนผมทำงานรพ.นะครับแต่มันไม่ค่อยจะพอเท่าไหร่ครับ พยายามหาทางกันไปเพราะลูกสองคนคชจ.เพียบเลยครับ
เรื่องเกมก็ตามข่าวตลอด เล่นเครื่องxbกับเกมพาสเป็นหลักประหยัดดีครับ เอาจริงดูยูทูปมากกว่าเล่นเกมครับ ถ้าเกมไม่ลดราคาหนักๆไม่กล้าซื้อเลยครับ กลัวไม่มีเวลาเล่นครับ

#10 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 06 June 2023 - 08:48 AM

ยิ่งอายุเยอะยิ่งห่างเพื่อน ลูกเริ่มโตก็โฟกัสลูกเป็นหลักตั้งแต่โควิคมาไม่ได้อออกไปไหนเลย เอาแค่งานกับลูกก็ไม่ได้ไปไหนละครับ มีกินเบียร์ผ่านzoom กับเพื่อนๆบ้าง ถามสารทุกข์สุขดิบกันบ้าง แต่ก็เริ่มเหงาๆ

#11 SixFeaTz

Posted 06 June 2023 - 10:54 AM

ทำงานประจำวิ่งแกร๊ปคาร์ตอนเย็นก็ทำอาหารกินกับครอบครัวครับ

#12 JoeTh

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 06 June 2023 - 12:27 PM

นั่งดู youtube อยู่ครับ

#13 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 06 June 2023 - 02:12 PM

เล่นเกมส์ Xbox เกมส์ถูกดี ดู Hbo go , youtube ครับ
ทำงานประจำ เพื่อนมีเหลือไม่กี่คนแล้วตอนนี้

#14 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 06 June 2023 - 02:53 PM

ใช้ชีวิตไปวัน ๆ 🥲

#15 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• Interests:PLC

Posted 19 June 2023 - 02:14 PM

ทำงาน เลี้ยงหมา อยู่กับแฟน เล่นเกม

#16 maxi

Posted 21 June 2023 - 12:18 AM

วันหยุดที่พอมีเวลากำลังบ้าพายคายัคตกปลาเลยครับ
ต้นเดือนก.ค.เช่าแพกลางเขื่อนไว้แล้ว ใครเบือๆอยากไปด้วยกันก็ได้นะครับที่ชัยภูมิ

#17 aspirin

Posted 21 June 2023 - 12:56 AM

View Postmaxi, on 21 June 2023 - 12:18 AM, said:

วันหยุดที่พอมีเวลากำลังบ้าพายคายัคตกปลาเลยครับ
ต้นเดือนก.ค.เช่าแพกลางเขื่อนไว้แล้ว ใครเบือๆอยากไปด้วยกันก็ได้นะครับที่ชัยภูมิ
เขื่อนลำปะทาว หรือเปล่าครับ ปลาชะโตเยอะมาก เคยมีคนเอาเรือยางไปตก แต่ปลาชะโด กัดเรือขาดเรือรั่ว จนต้องพายเรือออกไปช่วย แนะนำอีกที่ก็เขื่อนจุฬาภรณ์ กระสูบเยอะมากตัวไซด์โลทั้งนั้น

#18 maxi

Posted 21 June 2023 - 03:11 PM

View Postaspirin, on 21 June 2023 - 12:56 AM, said:

เขื่อนลำปะทาว หรือเปล่าครับ ปลาชะโตเยอะมาก เคยมีคนเอาเรือยางไปตก แต่ปลาชะโด กัดเรือขาดเรือรั่ว จนต้องพายเรือออกไปช่วย แนะนำอีกที่ก็เขื่อนจุฬาภรณ์ กระสูบเยอะมากตัวไซด์โลทั้งนั้น

ใช่ครับทริปลำปะทาว ผมไปมา 2 รอบยังไม่เคยเจอชะโดใหญ่กว่า 2 โลเลย
เห็นว่าช่วงนี้น้ำน้อยแต่ก็อยากลองอยู่ดี หมายมั่นปั้นมือมากครับ อยากมีโทรฟี่10+สักครั้งในชีวิต
จุฬาภรณ์ ละหาน วางแผนไว้ทริปต่อๆไปอยู่ด้วยครับ
ปล.กระสูบไซส์โลนี่นาสนใจมากๆ

#19 aspirin

Posted 21 June 2023 - 10:20 PM

View Postmaxi, on 21 June 2023 - 03:11 PM, said:

ใช่ครับทริปลำปะทาว ผมไปมา 2 รอบยังไม่เคยเจอชะโดใหญ่กว่า 2 โลเลย
เห็นว่าช่วงนี้น้ำน้อยแต่ก็อยากลองอยู่ดี หมายมั่นปั้นมือมากครับ อยากมีโทรฟี่10+สักครั้งในชีวิต
จุฬาภรณ์ ละหาน วางแผนไว้ทริปต่อๆไปอยู่ด้วยครับ
ปล.กระสูบไซส์โลนี่นาสนใจมากๆ
น่าจะโดนปืนยิงปลายิงหมดแล้วมั้งครับชะโด 10+ สำหรับลำปะทาว ผมเคยจัดชะโด 17 โล ที่ละหานได้มาทีนึง ใช้สปินเนอร์ มันกัดทีน้ำระเบิดเลย ใหญ่จนต้องให้ชาวบ้านฃ่วยดึงมันขึ้นจากน้ำ ละหานปลาค้าวดุมากน่ะครับ ยิ่งถ้าออกเรือมีโอกาสได้ตัวเป็นเมตร

#20 umbababa

เซียนเกม

Posted 24 June 2023 - 02:25 AM

ลดความอ้วน เคยบ่นๆในชาวบอร์ดฟังตอนหนัก80 แต่ก็ยังปล่อยจนกลายเป็น110
ตอนนี้เลยอดอาหารหนักเลย กินข้าวกลางวันวันละมื้อเดียว แล้วกินเวย์โปรตีนแทนอาหารเช้า กับ เย็น
ทุกวันนี้ รู้สึกโหลงมาก คนเคยกินอร่อยตามใจชอบ กลายเป็นวันๆมีสิทธิได้กินแค่ข้าวเที่ยงจานเดียว noของว่าง noเครื่องดื่ม สิ่งเดียวที่กินคือ น้ำเปล่า
นี่ก็ขึ้นเดือนที่4ละ น้ำหนักเหลือ97 หายไป13โล เหมือนลดน้อยแต่มวลกล้ามเนื้อยังอยู่ครบ กินเวย์โปรตีน มันบีบให้ดึงแต่ไขมันออกมาใช้