`

Jump to content

อายุ 40+ แล้ว เพื่อนๆยังเล่นเกมกันอยู่มั้ยครับ

51 replies to this topic

#1 Good........

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 22 May 2023 - 02:58 PM

ผมนานๆเล่นที เน้นไปทางพกพา ว่าจะจัด asus ally แต่ตามข่าววงการตลอด ปีๆนึงเล่นจบแค่1-2เกม เพื่อนๆล่ะครับ เป็นไงบ้างครับ

Edited by Good........, 22 May 2023 - 02:59 PM.

#2 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 22 May 2023 - 03:48 PM

เล่นครับ
แต่ก่อนเน้นนินสวิท

ตอนนี้หลักจะเป็น Xbox SS ครับ

แต่ไม่ได้เล่นทุกวัน เล่นบ้างเป็นบางวัน ครั้งละ 1-2 ชม. ครับ

1 ปี ผมจบหลายเกมส์เหมือนกกันนะ อิอิ

#3 po_po_rings

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 22 May 2023 - 04:09 PM

ปีนี้ 40 ครับ ให้นั่งเล่น console นาน ๆ ก็ไม่ไหว ตอนนี้มาสาย handheld พวก onexplayer ก็ ok ครับ เล่นวันล่ะ 1 ชม เก็บเควสรายวันไป ตอนนั่งรถไฟฟ้า ก็ มือถือ เป็นแบบนี้จะ 2 ปีแล้ว

ขี้เกียจกลับไป console นั่งหน้าทีวีแล้ว เดียวนี้นอนเล่นแทน

Edited by po_po_rings, 22 May 2023 - 04:10 PM.

#4 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 May 2023 - 04:22 PM

ของผมตรงกันข้ามแฮะ ตอนนี้ผมเล่นพวก Handheld จอเล็กๆ ไม่ได้แล้ว สายตาไม่อำนวย
แต่ยังคงเป็น Heavy Gamer เล่นพวกเกม PC กับ Console อย่างหนักหน่วงอยู่

พูดไปก็น่าเศร้า พออายุมากขึ้น เพื่อนเล่นเกมก็หายไปทีละคนสองคน จนตอนนี้แทบไม่เหลือ
¯\_(ツ)_/¯

#5 lovelymarky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 May 2023 - 09:00 AM

เปิด xbox series x ดู youtube ทุกวันนับไม๊ครับ ยังดีไม่โดนแย่งดูเนตฟลิกซ์ (^u^)
เอาจริงๆ คือเล่นเกมเครื่อง xb เป็นหลักกับสวิช เกมปู่ครับ ปีนี้ 42 ก็ยังเล่นอยู่ ทั้งเล่นเอง เล่นกับลูกชายหรือ หลับเฝ้าลูกเล่นสองคนพี่น้อง
คืนก่อนก็พึ่งเช็คเวลา Re4remake ไป 133 ชั่วโมงครับ ชาเล้นยังไม่ครบเลยครับ ยิงเป้ายากจังหรือเราแก่
คิดว่าไม่เลิกเล่นเกมแน่นอนครับ แต่เวลามันลดลงไปมากๆ ครับ แถมต้องหยิบแว่นมาใส่เพราะสายตายาวมาแล้วด้วยครับ
ช่วงสองสามปีที่ผ่านมากดเกมมาดองมากกว่าเล่นครับ แบบเอามาให้ครบๆซีรี่ย์ครับ

#6 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 23 May 2023 - 10:12 AM

ผม 34 ถ้ามีเกมส์ที่ชอบมากๆ ผมยังเล่นเป็นเด็กเลยครับ ข้ามวันข้ามคืน บางที 3 คืนติดก็มี

#7 Xpert

เซียนเกม

Posted 23 May 2023 - 10:55 AM

ผมยังไม่ถึง 40 ยังเล่นอยู่ แต่น้อยมากครับ เล่น ๆ หยุด ๆ หากกลับมาเล่นส่วนใหญ่ได้แค่ session ละชั่วโมงแล้วไปทำอย่างอื่นต่อ มากสุดก็แค่สามชั่วโมงติดแต่ต้องเป็นเสาร์อาทิตย์

Edited by Xpert, 23 May 2023 - 10:55 AM.

#8 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 May 2023 - 11:04 AM

ยังเล่นครับ กลับเล่นเยอะขึ้นกว่าตอนอายุน้อยด้วยซ้ำ ตอนรุ่น ๆ เล่นแต่เกมบอล + action rpg + สยองขวัญ เดี๋ยวนี้ลามมาแนวแคชชวล พกพา ฯลฯ

#9 joamz3

Posted 23 May 2023 - 11:26 AM

40 พอดี >> ลูกเริ่มโตแล้ว (ป.2) กลับมาเล่นวันละ 1 ชม ก่อนนอน เคียไปหลายเกมแล้วครับ ตอนนี้เล่น zelda

Edited by joamz3, 23 May 2023 - 11:27 AM.

#10 CIVIC

นักเล่นเกมตัวยง

• Executive Members

Posted 23 May 2023 - 01:23 PM

เล่นอยู่ทุกวันจนอายุ54ขวบละคับ

#11 Zon&Sun

เซียนเกม

Posted 23 May 2023 - 02:02 PM

ปีนี้ผม 53 ล่ะ

เกมคอนโซลนี่แทบจะนับชั่วโมงเปิดได้ อย่าว่าแต่เกมเลยครับ แม้แต่หนังดังๆยังไม่ได้มีความรู้สึกอยากดูเลย

เหมือนกับเป็นโรคสมาธิสั้น อยู่กับอะไรนานๆไม่ได้ T_T

#12 Mr.J

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 23 May 2023 - 02:35 PM

ผม 43 ตีมอนฮันทุกวันครับ วันละ 1-2 เควสพอ เอามันส์
ถ้าเกมออกใหม่ๆ ก็เน้นเกมภาคต่อที่ชอบ ที่คุ้นเคย RE FF Zelda Sonic MGS GTA
ถ้าเป็นเกมหัวใหม่ ก็จะเน้นว่าต้อง เกมระดับ A หรือ GOTY เช่น elden ring ไม่งั้นไม่เล่นครับ เสียเวลา

#13 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 May 2023 - 04:39 PM

เล่นครับ เรื่อยสลับดูหนัง

#14 FONGBEER

Fongbeer

• Interests:]

Posted 23 May 2023 - 04:56 PM

ยังเล่นอยู่ครับ
ผม 41 เล่น PS5 จบปีละ 1-2 เกมส์ครับ ช่วงไหนไม่มีเกมส์ดังๆ ก็นอนดูหนัง
ตอนนี้กำลังติด Zelda นอนเล่นบนเตียง แต่สายตาไม่ค่อยอำนวยแล้วคงต้องไปต่อ TV เล่น

#15 โจ้

เซียนเกม

Posted 23 May 2023 - 09:40 PM

เลิกไปบางประเภท ใจอยากเล่นแต่สังขารไม่ให้
RPG หรืออะไรที่ยาวๆเล่นไม่ไหวแล้ว
เกมชู้ตติ้งที่หลบกระสุนเป็นห่าฝน ตอนนี้หมดสภาพจริงๆ
เกมต่อสู้ ใจมันได้แต่กดอะไรไม่ทันแล้ว

แต่ที่เล่นบ่อยขึ้นเป็นเกมเรียงลูกแก้ว ทาวเวอร์ดีเฟ้นท์ อะไรที่มันเล่นจบในเวลาสั้นๆมากกว่า

ปล.เมื่อ2อาทิตย์ก่อนเผลอไปเล่น CIV ตั้งใจเล่นแค่ชั่วคราวให้หายคิดถึง แต่กดไป10ชม.แบบงงๆ วันมอร์เทิร์น ยังน่ากลัวเสมอ

#16 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 24 May 2023 - 03:16 PM

ปีนี้ 5 เดือน เล่นจบไปแล้ว 9 เกมบน PC
ตั้งแต่สมัครเกมพาส ช่วยประหยัดได้มาก เล่นกันแบบบุฟเฟต์ไปเลย แต่ไม่ค่อยเน้นเกมใหม่ๆ นะ

เกมมือถือก็เล่นเรื่อยๆ 2 เกม แต่ไม่ชอบเล่นในมือถือเท่าไหร่ ถ้ามีโอกาสก็จะเล่นบนจอใหญ่

ถ้าต้องซื้อเครื่องพกพาผมคงเลือก tablet 12 นิ้วดีกว่า จอใหญ่เต็มตา เอาไว้ใช้ทำอย่างอื่นได้ด้วย

#17 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 24 May 2023 - 08:53 PM

เล่นครับ แต่เล่นน้อยลงเยอะ ส่วนใหญ่เน้นเกมที่จบเร็ว ๆ ส่วนเกมที่ระบบวุ่นวาย ปุ่มเยอะ ๆ ส่วนใหญ่จะไม่เล่น ปีนึงจะเล่นเกมพวกเกมภาษาเฉลี่ยปีละเกม แต่ก็แบบ 60-100 ชม ต่อเกมเลย

#18 atta29

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 May 2023 - 08:49 AM

เล่นแต่พวกออนไลน์ ใน ไอแพด ไอโฟนแล้วแต่สะดวก
อีก2-3ปีได้บำนาญ3000บาทละคร้าบ

#19 ACE of The ACE

Posted 26 May 2023 - 12:36 PM

มีลูกเมีย ส่วนตวัก็ใกล้ 40 แล้ว เหมือนกันครับ หมดไฟ เล่นไป หลายเดือน กลับมาเล่นใหม่ PS5 ก็ติดเหมือนเดิมครับ ชีวิต ยังไงก็ต้องเล่นไปจนเล่นไม่ไหวอะครับ แต่ปรับเปลี่ยนกันไปตามวัย และ การใช้ชีวิต 555

#20 SixFeaTz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 26 May 2023 - 03:41 PM

ตอนนี้ 27 เล่นแต่เกมมือถือครับหมดแพชชั่นแต่ในใจก็อยากกลับไปเล่นคอนโซลอีก