`

Jump to content

เรื่องการเมือง คุยกันไม่ได้จริงๆ

14 replies to this topic

#1 Zon&Sun

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 May 2023 - 11:50 AM

ผมอยู่ในกลุ่มไลน์กลุ่มนึง เป็นกลุ่มนัดกันเล่นปิงปอง สมาชิกส่วนใหญ่ก็อายุไม่น้อย (50+)

ล่าสุดมีหวิดวางมวย เนื่องจากบางคนในกลุ่มก็สุดโต่ง ชอบด่าพรรคการเมืองที่ตัวเองไม่ชอบ ใครไม่เห็นด้วยก็ไม่พอใจ

อ่านแล้วไม่สบายใจครับ ออกจากกลุ่มดีกว่า

#2 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 May 2023 - 06:56 PM

ผมว่า มันเป็นสันดานแท้ๆของเขาครับ ไม่เกี่ยวกับการเมือง คนบางคนพอใจสะใจที่ได้กร่างไส่คนอื่นอยู่แล้ว ก็แค่รอเวลาและกลุ่มเป้าหมายที่เหมาะสม

#3 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 18 May 2023 - 07:02 AM

เรื่องปกติครับ
ในทุกบอร์ดก็ห้ามคุยเรืองการเมือง เพราะชวนทะเลาะกันตลอด
ขนาดในบ้านผมยังคุยไม่ได้เลย บางคนในหัวไม่มีสมอง แล้วอวยว่าตัวเองฉลาด ใครเห็นต่างคือโง่

ส่วนตัวผมไม่คุยเรื่องนี้กับคนที่คุยไม่รู้เรื่องนะ
คุยเฉพาะบางคน แค่นั้นจริงๆ

#4 Good........

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 18 May 2023 - 05:10 PM

การเมือง ทีมฟุตบอล ศาสนา ความเชื่อ ผมงดคุยครับ 555

#5 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 18 May 2023 - 07:00 PM

การเมืองทำให้คนฆ่ากันแถวบ้านคนชนะก็ซ้ำเติมคนแพ้ คนแพ้ก็ควักปืนยิงดับ

อยู่แบบเงียนๆไว้ดีกว่า

#6 โจ้

เซียนเกม

Posted 18 May 2023 - 10:32 PM

ก่อนหน้านี้คนรู้จักก็ดุเดือดมากคนคนอื่นอย่างกับหมูกับหมา แต่ช่วงนี้พากันบอกว่าก้าวข้ามคามขัดแย้งๆ 555

#7 TanK

Legal Officer

• Interests:Movie Games and Travel

Posted 19 May 2023 - 01:57 PM

จริงครับ ไม่ควรคุยเรื่องการเมืองเลย เว้นแต่เป็นคอเดียวกัน ชอบเหมือนกัน

Edited by TanK, 27 May 2023 - 09:21 PM.

#8 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 20 May 2023 - 01:00 PM

ผมเคารพประชาธิปไตยนะ ใครที่ได้เสียงมากกว่าโดยไม่โกง ผมก็เคารพสิทธิ์นั้น แค่นั้นเองครับ >>ฝั่งไหนถ้าเสียงถ้าเค้าได้เสียงมากพอ ผมก็รับได้

แต่เจอประเภท 1 เสียงของ goo เท่ากับ คน ตจว เป็น 100 เสียง นอกนั้นไม่นับ แบบนี้ไม่ไหวครับ น้ำเต็มแก้วเกิน บางที่ก็ unfriend แบบเงียบๆไปดีกว่่า

Edited by joamz3, 20 May 2023 - 01:00 PM.

#9 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 22 May 2023 - 09:49 AM

จริงครับ ถือซะว่าเราคบหาด้านอื่นของเขาอย่าไปคุยเลย

#10 Spark360z

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 May 2023 - 01:34 PM

น่ากลัวมากครับ สถานการณ์ในตอนนี้ ความแตกแยกใกล้มาถึงแล้ว

#11 xten

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 22 May 2023 - 06:35 PM

กระทู้นี้ถือเป็นการเมืองมั้ยครับ ถ้าใช่ผมว่าเราทำตามกฏกันดีกว่า

#12 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 24 May 2023 - 06:25 AM

View Postxten, on 22 May 2023 - 06:35 PM, said:

กระทู้นี้ถือเป็นการเมืองมั้ยครับ ถ้าใช่ผมว่าเราทำตามกฏกันดีกว่า

ขอบคุณครับ ผมก็ลืมไปเรื่องการเมือง เลยขออนุญาตเซ็นเซอร์บางคคห ที่ระบุฝ่ายชัดเจนนะครับ เนื่องจากอาจจะก่อความไม่พอใจกันได้ คคหอื่นๆ ที่พูดกลางๆ ไม่ได้ระบุฝ่าย ไม่ว่ากันครับ

ส่วนทำไมไม่ลบทั้งกระทู้ เชื่อว่าจขกท. ไม่ได้ต้องการคุยเรื่องการเมือง แต่ต้องการให้หาีกเลี่ยงการคุยกันมากกว่า

#13 Zon&Sun

เซียนเกม

Posted 24 May 2023 - 11:09 AM

View Postekbee, on 24 May 2023 - 06:25 AM, said:

ขอบคุณครับ ผมก็ลืมไปเรื่องการเมือง เลยขออนุญาตเซ็นเซอร์บางคคห ที่ระบุฝ่ายชัดเจนนะครับ เนื่องจากอาจจะก่อความไม่พอใจกันได้ คคหอื่นๆ ที่พูดกลางๆ ไม่ได้ระบุฝ่าย ไม่ว่ากันครับ

ส่วนทำไมไม่ลบทั้งกระทู้ เชื่อว่าจขกท. ไม่ได้ต้องการคุยเรื่องการเมือง แต่ต้องการให้หาีกเลี่ยงการคุยกันมากกว่า

ใช่ครับ ขอบคุณที่ MOD เข้าใจครับ

#14 kidx

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 June 2023 - 09:32 AM

เรื่องพวกนี้บังคับกันไม่ได้จริงๆ ครับ ต้องเจอกับตัวหรือต้องใช้เวลาถึงจะเข้าใจ

#15 Torita

จบซะที

Posted 30 June 2023 - 08:13 AM

ไม่ต้องการเมืองไทยก็ได้ครับ

ยูเครน นาโต้ เมกา vs จีน รัสเซีย

ก็จะตีกันตายครับ