`

Jump to content

แนะนำมอไซด์ไฟฟ้าหน่อยครับ งบไม่เกิน 25K

5 replies to this topic

#1 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 17 April 2023 - 11:42 PM

ใครเคยใช้รุ่นไหน ดีๆทนๆ แนะนำหน่อยครับ

เอาไว้ใช้งานไป 7-11 ในหมู่บ้าน

#2 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 18 April 2023 - 08:40 AM

บ้านที่ ตจว. พึ่งซื้อมา 17,000 บาทครับ เค้าแอบซื้อกันเองผมไ่ได้สนับสนุน
บอกเลยอย่างห่วย ชาทเต็มเมื่อไหร่ไม่รู้ไม่มีไฟบอก ระบบก็ไม่ตัดไฟ ต้องถอดปลั๊กเอง
ค่าแบตตารี่ไม่ชั่วร์ ตอนออกจากกบ้านมี 3 ขีด (4 ขีดเต็ม)
พอใช้ไป 2 กิโลเมตร ขีดแดงกระพริบเลย การวัดค่าพลังงานห่วยเชื่อถือไม่ได้เลย
เบรคก็ห่วย ลื่นๆ ไหลๆ หยุดไม่ค่อยอยู่
อนาคตแบตราคาเท่าไหร่ก็ยังไม่รู้ ยางไชส์แปลกๆจะหาอะไหร่ได้ก็เปล่าไม่รู้

อีกอย่างมันเงียบเกินไปเงียบกว่าจักรยาน และเร็วพอๆกับมอเตอร์ไชค์ 50 ซีซี
คนจะไม่รู้ตัว รถจะไม่ได้ยิน เค้าจะไม่รู้ว่ามีคุณอยู่
คนนึกจะเดินตัดหน้าก็เดินเลย รถก็ชอบตัดหน้าเหมือนกัน

ถ้า 7 ในหมู่บ้าน
ผมว่า รถออโต้ มือ2 ดีกว่าครับ ราคา 2หมื่นซื้อได้สภาพดีๆแล้ว
พวกฮอนด้าสกูปี้รุ่นใหม่ๆ ประหยัดน้ำมันนะ รุ่น 2023 ได้ 59กิโล/ลิตร
คิดง่ายๆ 1 กิโล / 1 บาทครับ

#3 BayZ

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 20 April 2023 - 04:33 PM

เอาข้อมูลเพิ่มเติมหน่อย
1. ระยะที่ขี่ ( เอาไปคำนวณแบต )
2. ความเร็วที่อยากได้
3. รับน้ำหนักได้ประมาณเท่าไหร่
4. แบคธรรมดา หรือ Lithium ?

#4 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 20 April 2023 - 10:25 PM

View PostBayZ, on 20 April 2023 - 04:33 PM, said:

เอาข้อมูลเพิ่มเติมหน่อย
1. ระยะที่ขี่ ( เอาไปคำนวณแบต )
2. ความเร็วที่อยากได้
3. รับน้ำหนักได้ประมาณเท่าไหร่
4. แบคธรรมดา หรือ Lithium ?

1. ไม่น่าเกิน 5 กิโล เพราะตลาดที่ไกลสุดที่จะไป ไปกลับประมาณนี้
2. 50
3. 60-70
4. แบบไหนก็ได้ครับ ผมไม่ทราบเลยว่าต่างยังไง

#5 tsm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 27 April 2023 - 09:11 AM

งบเท่านี้ เอามอไซค์ออโต้ ถูก ๆ มือหนึ่ง (suzuki smash ราคาถูกสุด 39,800) หรือ จัดมือสองเถอะครับ เติมถังเดียววิ่งแค่นี้ วิ่งได้เป็นเดือน ๆ

รถไฟฟ้า ใช้ ๆ ไป อาจจะไม่มีอะไหล่ในอนาคต เสียแล้วจะซ่อมที่ไหน

ประสบการณ์จากเครื่องดูดฝุ่นไร้สายยี่ห้อจีน (ยี่ห้อในเครือของยี่ห้อดัง) แบตพัง หาซื้อแบตไม่ได้ ยี่ห้อนี้เลิกผลิต เลิกทำการตลาดไปแล้ว ได้แต่เก็บอุปกรณ์ต่าง ๆ นา ๆ ไว้สอนใจ 555

#6 kidx

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 June 2023 - 09:45 AM

ผมมีใช้คันนึงน่าจะ 9-10 ปีแล้วน่ะครับ วิ่งแค่ซื้อของในหมู่บ้านเปลี่ยนแบตมา 3 รอบละครับ กะว่ารอบนี้ถ้าเสื่อมอีกก็คงซื้อใหม่เลย เพราะชิ้นส่วนอย่างอื่นเริ่มหมดสภาพละครับ