`

Jump to content

ใช้กล้องวงจรปิด ip camera ของyooseeแล้วใช้sd cardหรือคลาวดดีครับ

8 replies to this topic

#1 asdc

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 March 2023 - 11:21 PM

อย่างไหนคุ้มกว่ากัน

#2 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 04 March 2023 - 08:36 PM

ของผมใช้ Micro sd card ก็ปกติไม่มีปัญหาอะไรครับ

#3 holysai

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 March 2023 - 09:56 PM

จากประสพการณ์ตรงนะครับ

กล้องวงจรปิด เมมแซนดิส เทาแดง ใช้ 10 ตัว ผ่านไป ปีเศษ เกือบสองปี เสียไป 1 ตัว

แต่ถ้าว่ากันตรงๆ ถ้าสมัครคราวน์ เกิดโจรตัดเนต หรือ เนตเน่าโดยเราไม่รู้ตัว ก็ไม่แตกต่างครับ

ถ้าถามความเห็นส่วนตัว และ มีเงินจริงๆ ไป Micro SD สำหรับกล้องวงจรปิดรถยนต์

#4 โจ้

เซียนเกม

Posted 06 March 2023 - 03:54 AM

ผมใช้SDการืด มันอุ่นใจกว่าไม่ต้องกลัวเน็ตล่ม ตัว64กิ๊กอยู่ได้เป็นเดือนเลย

#5 umbababa

เซียนเกม

Posted 07 March 2023 - 11:52 AM

SDcard ถ้าโจรมันเอาบันไดมาปีน หัก กล้องวงจรปิดกลับไปด้วย ก็จบเหมือนกัน บางทีน่าจะใช้แบบพ่วงทั้ง2แบบนิครับ

#6 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:Games

Posted 08 March 2023 - 10:38 PM

เคยทำกล้องวงจรปิดใช้เว็บแคมทำ โปรแกรมบนพีซีไลฟ์เก็บไว้ดูบนยูทูปได้เป็นวันๆ

#7 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 09 March 2023 - 08:19 AM

sd card ครับ
คราว ครึ่งปี ราคาก็เกินการ์ดดีๆแล้วครับ
64 G ก็เหลือๆ นอกจากจะอัด 4K ถึงควรใช้ 128 ครับ

เรื่องโจรถ้าบ้านคุณไม่ได้มีสมบัติหลายๆล้าน
จนออกข่าว ตำรวจต้องไล่ล่าโจร
โจรไม่สนเหรอกครับ ไม่มาเสียเวลาปืนเอากล้องลงเหรอก จริงๆมันไม่มีบันไดมาด้วยซ้ำ

ติดไปเถอะ
บ้านผมกล้องวางกับโต๊ะชัดเจน เสียบปลั๊กเห็นๆ
ยังไม่มีใครมาสนใจเลย (ตอนนี้ยังไม่โดนจนขึ้นบ้านนะ มีแต่มิจมาหน้าบ้านเฉยๆ)

Edited by ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ, 09 March 2023 - 08:23 AM.

#8 gaget

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 15 March 2023 - 02:39 PM

แล้วแต่ลักษณะความปลอดภัยที่ต้องการ(ลงทุน) การ์ดถูกกว่าแน่นอน แต่ถ้าเกิดกล้องไปก็ไปด้วย คลาวด์ปีไม่แพงอย่าง กล้อง oem ที่ใช้ APP P6lite ครับ

#9 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 16 March 2023 - 09:06 AM

ผมใช้เมมด้วย แล้วก็ต่อกล่องบันทึกลง hdd จานหมุนด้วย รวมกันก็ยังประหยัดกว่า cloud เลยครับ เน็ทดับยังไงก็ยังมีบันทึกไว้อยู่