`

Jump to content

เคยโง่โดนหลอกหนักๆกันมั้ยครับ

19 replies to this topic

#1 kfkfkkfkfkfkffkfkk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 28 February 2023 - 12:07 PM

สังคมเดวนี้อยู่ยากแท้ เล่นละครเนียนน่าได้ออสก้าจริงๆ แชหน่อย ของผมยาวเดวมาเล่าครับ

#2 Pervert

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 28 February 2023 - 01:10 PM

มีแค่โดนหลอกขายของทั่วไปครับ
หรืออาจจะโดนหลอกแล้วยังไม่รู้ตัวหรือป่าวก็ไม่รู้

#3 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 28 February 2023 - 02:40 PM

สดๆร้อนๆครับ แต่ผมโง่เอง มีคนเตือนแล้วแต่ไม่ฟัง ฟังหัวใจตัวเอง สุดท้ายโดนรวบหัวรวบหาง อยู่ใต้การคอนโทรล

ฉลาด เนียน แยบยลมาก จนผมคล้อยตาม

#4 THEGENERAL

• Interests:Live a life you'll remember.

Posted 28 February 2023 - 02:43 PM

ขอแชร์จากมุมที่ไม่ใช่ซื้อของแล้วกันนะครับ

แต่เป็นการโดนหลอกจากการหาบ.การตลาด โม้ดิบดี ทำได้ แผนการดูเวิร์ค ผมก็ประสบการ์ณตอนนั้นยังน้อยโง่เองหมดเป็นล้าน ผลกลับมาคือไม่ทำ xxx ไรเลย

#5 Zon&Sun

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 28 February 2023 - 04:12 PM

View PostPongZung, on 28 February 2023 - 02:40 PM, said:

สดๆร้อนๆครับ แต่ผมโง่เอง มีคนเตือนแล้วแต่ไม่ฟัง ฟังหัวใจตัวเอง สุดท้ายโดนรวบหัวรวบหาง อยู่ใต้การคอนโทรล

ฉลาด เนียน แยบยลมาก จนผมคล้อยตาม

หมายถึงภรรยา เหรอเปล่าครับ

#6 PongZung

Posted 28 February 2023 - 05:18 PM

View PostZon&Sun, on 28 February 2023 - 04:12 PM, said:

หมายถึงภรรยา เหรอเปล่าครับ

แฟนครับ

#7 Mr.J

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 28 February 2023 - 07:51 PM

ผมว่า ผช เกือบทุกคน ต้องเคยผ่านปสก. ถูก ญ หลอกต่างๆนาๆ ผมเองก็โดน
มากน้อยก็แล้วแต่ บุญกรรมที่ทำไว้ แล้วจะดึงสติกลับมาได้ช้า เร็วขนาดไหน
ผ่านไปได้ก็จะเป็นบทเรียนที่ดีครับ

#8 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 28 February 2023 - 10:45 PM

กำลังโดนอยู่เลยผม เกิดมาไม่เคยโดน โครตเจ็บใจ

ไอ้ a ชวนผมลงทุนค้าขาย ลงไป 30000 เดือนนึงผ่านไปไม่ทำจริง ผมถามมากๆสารภาพเอาตังไปทำอย่างอื่นหมดจะขอทยอยผ่อนคืน ผมจะเอาเรื่องให้ไปสถานีตำรวจไม่ไป วันนั้้นเลยแม่งให้คนโทรมาเคีย คนนั้นบอกจะคืนเงินให้แทน แต่ขอคืนครึ่งนึง 15000 ผมรับคืน ขออีกเดือนนึงจะคืนอีก 15000 รับปากดิบดี พอถึงเวลาผมไปถามเรื่องเงิน คนที่จะคืนให้บอกว่าไอ้ a มาขอเงินบอกจะเอามาคืนผมเอง 555 สรุปรอเก้อ ด่ามันไปหาถึงบ้านแม่งหลบหน้า มันนัดไปเจอ สถานีตำรวจ พอถึงเวลาก็ไม่ไป ผมต้องเดินเรื่องเองจนให้ตำรวจออกหมายเรียกแม่งถึงยอมไป ละก็ไม่ยอมรับว่าหลอกเงินผม แต่ติดเงินผมจริง

ตำรวจให้ผมเอาหลักฐานแชทที่มันพิมชวนผมลงทุนไปให้ ตอนนี้รอทำเรื่องขึ้นศาลจะรอดูมันแก้ตัวยังไง ใจนี่อยากให้แม่งติดคุกมาก แต่ก็หวังยากเพราะแม่งหัวหมอคืนมาครึ่งนีงก่อน ตัวมันหายืมใครไม่ได้เลยเอางานค้าขายมาหลอกเงิน อยากรับสภาพหนี้ใจจะขาดแต่ไม่มีคืนนะ หาหลอกคนไปทั่ว

Edited by [[[PEE]]], 01 March 2023 - 12:41 AM.

#9 Pervert

Posted 01 March 2023 - 11:44 AM

View PostPongZung, on 28 February 2023 - 05:18 PM, said:

แฟนครับ

พอเล่ารายละเอียดได้ไหมครับ กำลังสงสัยว่าผมโดนด้วยป่าว จะได้เป็นวิทยาทานครับ

#10 PongZung

Posted 01 March 2023 - 12:53 PM

View PostPervert, on 01 March 2023 - 11:44 AM, said:

พอเล่ารายละเอียดได้ไหมครับ กำลังสงสัยว่าผมโดนด้วยป่าว จะได้เป็นวิทยาทานครับ

หลักๆคือ ชอบเอาชนะ ฉลาดพูด พยายามทำผิดให้เป็นถูก โดยการโบ้ยทุกอย่างใส่เรา ว่าเรางี่เง่า คิดมาก คิดเยอะ

พยายามบีบให้เราห้ามคิดเยอะ ห้ามระแวง ห้ามสงสัย ห้ามมีคำถามกับเรื่องของเค้า

ทั้งๆที่มันเป็นเรื่องที่เราไม่สบายใจ แต่เค้าไม่แคร์ เค้าสะดวกแบบนี้ จะทำแต่แบบที่ตัวเองต้องการโดยไม่แคร์ความรู้สึกของอีกคน

พยายามจะคุยจะเคลียเพื่อหาทางออกร่วมกัน แต่มันก็ไม่มีทางออกนั้นสักที

จนเราชินชาและต้องยอมให้มันเกิดขึ้น ซํ้าแล้วซํ้าเล่า บ้างก็ถี่ขึ้น

พฤติกรรมหลายๆอย่างเปลี่ยนไป แต่ห้ามมีคำถามนะ ไม่งั้นทะเลาะอีก

ทำให้เราเป็นคนเงียบ มีอะไรก็ต้องเก็บในใจคนเดียว เพราะไม่อยากทะเลาะ

เวลาทะเลาะกันเค้าก็ใช้การขึ้นเสียง โวยวาย ด่าทอ คำหยาบ ทุบตีตัวเอง ต่างๆนาๆ

และพูดติดปากเสมอว่า กุเป็นแบบนี้ก็เพราะเมิงไง ทั้งๆที่บางเรื่องมันไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย

--

ให้สรุปก็คือ ทุกอย่างต้องได้ดั่งใจเค้า ต้องเป็นไปตามเกมส์ของเค้าเท่านั้น

เค้าอยากมีชีวิตที่ดีขึ้น อยากประสบความสำเร็จ โดยไม่เกี่ยงวิธีการ เพื่อให้บรรลุเป้าหมายของเค้า แต่เค้าดันลืมแคร์ความรู้สึกของอีกคน

เค้าอยากให้คุณ support อยากให้ช่วยนั่นนี่ เพื่อเป้าหมายเค้า ชมคุณ แต่จำไว้เลยครับ เค้าแค่หลอกใช้ไปวันๆ

ผมนะ ได้ทำงานตัวเอง 50% ช่วยงานเค้า 50% บางทีผมยังไม่ตื่น โทรมาปลุกให้แก้เอกสารให้หน่อย

แต่สุดท้าย ผมแค่ถามว่า "ไปไหนทำไมไม่บอก" ไอสิ่งที่คุณทำมา มันไม่มีความหมายเลยครับ

เค้าไม่ appreciate อะไรที่คุณทำเลย ถ้ามันไป conflict กับเป้าหมายหรือชีวิตเค้า

"ไปไหนทำไมไม่บอก" คำตอบที่ผมได้รับจากเค้าล่าสุดคือ เมิงไม่ใช่พ่อกุนะ กุจะทำอะไรต้องรายงานเมิงทุกเรื่องเลยหรอ กุไปทำงานเมิงก็ไม่ได้ support อะไรกุ ค่ากิน ค่านํ้ามัน ค่ารถ กุก็ออกเอง บลาๆ

อ้ออ จะเอาตังนี่เอง

---

555+ ยาวเลยครับ ถือว่าระบายละกัน

Edited by PongZung, 01 March 2023 - 01:04 PM.

#11 Pervert

Posted 01 March 2023 - 02:33 PM

View PostPongZung, on 01 March 2023 - 12:53 PM, said:

หลักๆคือ ชอบเอาชนะ ฉลาดพูด พยายามทำผิดให้เป็นถูก โดยการโบ้ยทุกอย่างใส่เรา ว่าเรางี่เง่า คิดมาก คิดเยอะ

พยายามบีบให้เราห้ามคิดเยอะ ห้ามระแวง ห้ามสงสัย ห้ามมีคำถามกับเรื่องของเค้า

ทั้งๆที่มันเป็นเรื่องที่เราไม่สบายใจ แต่เค้าไม่แคร์ เค้าสะดวกแบบนี้ จะทำแต่แบบที่ตัวเองต้องการโดยไม่แคร์ความรู้สึกของอีกคน

พยายามจะคุยจะเคลียเพื่อหาทางออกร่วมกัน แต่มันก็ไม่มีทางออกนั้นสักที

จนเราชินชาและต้องยอมให้มันเกิดขึ้น ซํ้าแล้วซํ้าเล่า บ้างก็ถี่ขึ้น

พฤติกรรมหลายๆอย่างเปลี่ยนไป แต่ห้ามมีคำถามนะ ไม่งั้นทะเลาะอีก

ทำให้เราเป็นคนเงียบ มีอะไรก็ต้องเก็บในใจคนเดียว เพราะไม่อยากทะเลาะ

เวลาทะเลาะกันเค้าก็ใช้การขึ้นเสียง โวยวาย ด่าทอ คำหยาบ ทุบตีตัวเอง ต่างๆนาๆ

และพูดติดปากเสมอว่า กุเป็นแบบนี้ก็เพราะเมิงไง ทั้งๆที่บางเรื่องมันไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย

--

ให้สรุปก็คือ ทุกอย่างต้องได้ดั่งใจเค้า ต้องเป็นไปตามเกมส์ของเค้าเท่านั้น

เค้าอยากมีชีวิตที่ดีขึ้น อยากประสบความสำเร็จ โดยไม่เกี่ยงวิธีการ เพื่อให้บรรลุเป้าหมายของเค้า แต่เค้าดันลืมแคร์ความรู้สึกของอีกคน

เค้าอยากให้คุณ support อยากให้ช่วยนั่นนี่ เพื่อเป้าหมายเค้า ชมคุณ แต่จำไว้เลยครับ เค้าแค่หลอกใช้ไปวันๆ

ผมนะ ได้ทำงานตัวเอง 50% ช่วยงานเค้า 50% บางทีผมยังไม่ตื่น โทรมาปลุกให้แก้เอกสารให้หน่อย

แต่สุดท้าย ผมแค่ถามว่า "ไปไหนทำไมไม่บอก" ไอสิ่งที่คุณทำมา มันไม่มีความหมายเลยครับ

เค้าไม่ appreciate อะไรที่คุณทำเลย ถ้ามันไป conflict กับเป้าหมายหรือชีวิตเค้า

"ไปไหนทำไมไม่บอก" คำตอบที่ผมได้รับจากเค้าล่าสุดคือ เมิงไม่ใช่พ่อกุนะ กุจะทำอะไรต้องรายงานเมิงทุกเรื่องเลยหรอ กุไปทำงานเมิงก็ไม่ได้ support อะไรกุ ค่ากิน ค่านํ้ามัน ค่ารถ กุก็ออกเอง บลาๆ

อ้ออ จะเอาตังนี่เอง

---

555+ ยาวเลยครับ ถือว่าระบายละกัน

ขอบคุณมากที่เล่าให้ฟังครับ

ผมคงโง่ยิ่งกว่าใครๆจนตาสว่างก็วันนี้ เพราะเรื่องเล่าของคุณPongZungนี้เลยมันมีความคล้ายคลึงกับผมพอสมควร
แต่เรื่องพวกนี้ผมก็ไม่เคยได้เอาไปคุยกับใคร แล้วมองว่ามันอาจจะเป็นเรื่องปกติทั่วไป
สาระสำคัญคือเวลาเค้าอยากให้ช่วยอะไร ก็ประมาณว่าจะต้องให้ได้เดี๋ยวนั้น แต่เวลาไม่ได้อะไรหรือไม่อยากตอบอะไรก็จะประมาณว่าไม่ใช่เรื่องของเรา ทำไมต้องบอก และสุดท้ายก็เรื่องเงินเช่นกัน
แล้วก็ชอบวลีที่ ว่า "กุเป็นแบบนี้ก็เพราะเมิง" มากครับ คำพูดอาจไม่เหมือนแต่ผมก็เจอบ่อยมาก ไม่ว่าจะทำผิดอะไรก็จะชอบย้อนอดีตถอยไป และก็ว่าอตีดเป็นงั้นเป็นงี้ และทำให้เค้ากลาเป็นแบบนี้ (สรุปว่าเราผิดมาตั้งแต่ในอดีต)

ขอระบายด้วยคนครับ

แต่ถามต่ออีกนิดครับ เราควรจะทนโง่ต่อไป หรือ ไม่ทนดีครับ

#12 A-No?

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 01 March 2023 - 04:27 PM

View PostPervert, on 01 March 2023 - 02:33 PM, said:

ผมคงโง่ยิ่งกว่าใครๆจนตาสว่างก็วันนี้ เพราะเรื่องเล่าของคุณPongZungนี้เลยมันมีความคล้ายคลึงกับผมพอสมควร
แต่เรื่องพวกนี้ผมก็ไม่เคยได้เอาไปคุยกับใคร แล้วมองว่ามันอาจจะเป็นเรื่องปกติทั่วไป
สาระสำคัญคือเวลาเค้าอยากให้ช่วยอะไร ก็ประมาณว่าจะต้องให้ได้เดี๋ยวนั้น แต่เวลาไม่ได้อะไรหรือไม่อยากตอบอะไรก็จะประมาณว่าไม่ใช่เรื่องของเรา ทำไมต้องบอก และสุดท้ายก็เรื่องเงินเช่นกัน
แล้วก็ชอบวลีที่ ว่า "กุเป็นแบบนี้ก็เพราะเมิง" มากครับ คำพูดอาจไม่เหมือนแต่ผมก็เจอบ่อยมาก ไม่ว่าจะทำผิดอะไรก็จะชอบย้อนอดีตถอยไป และก็ว่าอตีดเป็นงั้นเป็นงี้ และทำให้เค้ากลาเป็นแบบนี้ (สรุปว่าเราผิดมาตั้งแต่ในอดีต)

แต่ถามต่ออีกนิดครับ เราควรจะทนโง่ต่อไป หรือ ไม่ทนดีครับ

ชีวิตของคุณครับ เลือกเอาเอง
แต่บอกได้อย่างนึง เค้าจะไม่มีวันเปลี่ยนครับ
ถ้าคุณคาดหวังว่า สักวันเค้าจะเปลี่ยน คุณจะได้แค่หวังไปจนตาย

ส่วนจะยอมต่อไปมั้ย บางคนยอมเพราะเค้าอาจจะให้อะไรบางอย่างกับคุณ
ซึ่งคุณอาจกลัวว่า หาไม่ได้จากคนอื่น
ซึ่งก็ไม่มีใครรู้ว่า จะมีใครมาให้อีกได้มั้ย
หรือจะหาคนใหม่ได้มั้ย

แต่ที่ผมพอรู้จากประสบการณ์ส่วนตัวคือ
ต่อให้เลิกกันไป สิ่งที่เคยได้แล้วไม่ได้
มันไม่ทำให้ตายครับ พอเวลาผ่านไป มันจะชิน และชีวิตก็โอเค

#13 PongZung

Posted 02 March 2023 - 09:34 AM

View PostPervert, on 01 March 2023 - 02:33 PM, said:

ผมก็ตอบไม่ได้ครับ ความสัมพันธ์มันมี detail มากกว่านั้น

เรื่องแย่ๆมันมีก็จริง แต่เรื่องดีๆมันก็มีเหมือนกัน คุณต้องลองชั่งนํ้าหนักและตัดสินใจเองครับ

#14 godkap

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 02 March 2023 - 09:41 PM

จะว่าโดนหลอกไหมครับ เรียกว่ายอมจ่ายแพงแต่สะใจ

ล่าสุดผมเอารถไปติดเครื่องเสียง เลยไปแถวแหล่งที่มีหลายๆร้าน

เข้าไป2-3ร้านไม่มีร้านไหนทำให้เลยพูดจาไม่ดีบอกรถเก่าแล้วอาจะเพราะผมเอาเครื่องdinไปเองเพราะสั่งมาจากเมืองนอกเองผมอยากติด dinหน้าตาแบบนี่ออฟชั่นนี้ในไทยไม่มีร้านไหนขายและอาจเพราะรถผมมันเก่ามากแล้ว และนอกจากผมจะให้ค่าติดตั้งผมก็ตั้งใจจะไปอุดหนุนอื่นๆทั้งดอกทวิสเตอร์เพิ่มและซับเบสเพิ่มแอมจากที่ร้านที่จะติดให้ หรืออาจเพราะผมแต่ตัวไปโทรมๆ กับรถเก่าๆเลยไม่มีใครบริการและคงไม่เชื่อว่าผมจะจัดชุดใหญ่ คงคิดว่าผมไม่มีเงิน

สรุปไปเจอร้านนึ่งทำให้ ผมเลยอุดหนุนจัดชุดใหญ่เลย ทั้งๆที่รู้ว่าขายแพงกว่าราคาตลาด เกือบ2เท่าของราคาตลาด แต่บริการดี เก็บงานดี อากาศมันร้อนด้วยผมขี่เกียจมาวนรถหาร้านแล้วเดินทางมาไกลอยากจะติดให้ได้ หลังเสร็จงานผมทิปพนักงานไปอีกคนล่ะ 100 พูดเสียงดังชื้อนู้นนี้และให้ทริปพนักงานให้ร้านอื่นได้ยินและเห็น

เจ๊ร้านข้างๆ ตอนแรกบอก รถรุ่นนี้เก่าแล้วร้านเจ๊ไม่รับติดทำได้แต่ยากไม่อยากทำ ทั้งๆที่งานรถผมง่ายมากไม่ได้ยากเลย พนักงานร้านเจ๊มองผมแจกทริปตาปิ่บๆ เจ๊แกก็ได้ลูกค้า 500-1000 แทนที่จะได้ชุดใหญ่จากผม ระหว่างติดตั้งผมก็ไปยืนมองร้านเจ๊ด้วยความหมั่นไส้

สรุปผมติดอับเกรดเกินงบที่ตั้งไว้ไปเยอะและจ่ายแพงกว่าราคาตลาดไปเกือบเท่าหลังจากมาเช็คทีหลัง แต่พอใจกับการบริการและสะใจหลายๆร้าน

#15 asdc

เซียนเกม

Posted 03 March 2023 - 11:15 PM

ไม่ใช่ผี แต่ก้อยังมาหลอก

#16 JoeTh

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 09 March 2023 - 03:18 PM

หลายวันแล้ว สงสัยยาวมาก จขกท.ยังพิมพ์ไม่เสร็จเลย

#17 kfkfkkfkfkfkffkfkk

Posted 13 March 2023 - 11:14 PM

ขออภัย เรื่องผมธรรมดาภไปหน่อย ของท่านอื่นน่าสนใจกว่า เล่ายากด้วย สั้นๆ โดนหลอกว่าลูกมึงครับ สรุป เอาหลานมาหลอก่ายาวๆ ยาวคับ โง่เเป็นปี

Edited by kfkfkkfkfkfkffkfkk, 13 March 2023 - 11:15 PM.

#18 gaget

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 15 March 2023 - 02:44 PM

บางทีก็รู้เค้าหลอก บางคนรู้ว่าถูกหลอกก็ออกมา ที่ให้ไปก็ได้ก็แล้วไป เอาคืนได้ก็เอาคืนมา อย่าเสียเวลากับบางคนที่ไม่ดีพอสำหรับเรานานๆ ปล.โง่มาก่อนฉลาดเป็นสัจจะธรรมครับ

#19 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 21 March 2023 - 10:33 AM

โดนโกงไป 2 แสน บาท จากคนรู้จัก ครับ ร่วมทำธุรกิจร่วมกัน

#20 winny6969

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 09 April 2023 - 08:46 AM

โดนโกงเงินไป 30,000 บาท ครับ สั่งของไม่ได้ของ โจรก็โคตรหน้าด้าน ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย แจ้งตำรวจไปออกหมายเรียกไประ มันไม่มาเคลียร์ ก็เตรียมนอนคุก