`

Jump to content

เปลี่ยนซิลิโคน PS4 Pro ด้วย Liquid Metal

7 replies to this topic

#1 Zon&Sun

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 February 2023 - 09:35 PM

จากกระทู้นี้

ขาย PS4 PRO สายมืด เครื่องเงียบ - dvdgameonline.com (since 1998)

ช่วงเย็นวันนี้ได้มีโอกาสใช้บริการนอกสถานที่ โดยให้มาทำที่ที่ทำงานผมเลย ซึ่งสะดวกกับผมมาก เพราะเป็นคนไม่ชอบขับรถไปที่ที่ไม่รู้จัก (กลัวหลงทาง)

ใช้เวลาในการทำประมาณ 45 นาที โดยเอาซิลิโคนเดิมออกซึ่งน่าจะเสื่อมสภาพแล้ว เพราะก่อนทำเสียงพัดลมดังมากแม้ว่าเพิ่งจะเข้าเกมก็ตาม

ซิลิโคนอันใหม่เป็น Liquid Metal เหมือนกับ PS5 ซึ่งถ่ายเทความร้อนได้ดีกว่าซิลิโคนปกติ สังเกตุจากความร้อนจะระบายออกมาหลังเครื่องค่อนข้างมาก ในขณะที่ก่อนทำนั้นมีแต่ลมออกแต่ไม่ค่อยร้อน แปลว่าความร้อนไม่ได้ถูกระบายออกมาจากตัวเครื่อง

หลังจากทำเสร็จแล้ว ได้ลองเกม AAA เช่น GOW, TLOU และ Spider-Man เครื่องทำงานเงียบเหมือนกับตอนซื้อมาใหม่ๆ จะมีแค่ GOW ที่พอจะได้ยินเสียงพัดลมอยู่บ้าง แต่ถ้าเปิดแอร์ด้วย เสียงพัดลมก็จะเงียบลงไปอีก

ช่างบริการและทำงานเรียบร้อยดีครับ

ท่านใดสนใจก็ลองติดต่อตามลิงค์ด้านล่างนะครับ

Marshal Games | Bangkok | Facebook

#2 winny6969

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 15 February 2023 - 10:42 PM

งานแกระวังเครื่องให้เรามั้ยครับ เช่นมีผ้ารอง กันเครื่องเราเป็นรอยอะไรแบบบนี้หน่ะครับ

#3 Zon&Sun

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 February 2023 - 08:59 AM

winny6969, on 15 February 2023 - 10:42 PM, said:

งานแกระวังเครื่องให้เรามั้ยครับ เช่นมีผ้ารอง กันเครื่องเราเป็นรอยอะไรแบบบนี้หน่ะครับ

ของผมมีกระเป๋าผ้าที่ใส่เครื่องมา ก็เลยเอามารองครับ อาจจะเพราะเป็นการทำนอกสถานที่ด้วย

ถ้าจะทำ แจ้งช่างล่วงหน้าก็ดีครับ ว่าให้เตรียมมาด้วย

#4 DavidMegadeth

Highpriest Of Holocaust

Posted 20 February 2023 - 07:27 AM

สอบถามรายละเอียดค่าใช้จ่ายหน่อยได้ไหมครับ?

#5 Zon&Sun

เซียนเกม

Posted 20 February 2023 - 09:37 AM

DavidMegadeth, on 20 February 2023 - 07:27 AM, said:

สอบถามรายละเอียดค่าใช้จ่ายหน่อยได้ไหมครับ?

ของผมเสียค่าบริการ 1,100 บาท รวมค่าบริการนอกสถานที่แล้วครับ

#6 u4113057

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 21 February 2023 - 04:50 PM

#7 umbababa

เซียนเกม

Posted 21 February 2023 - 09:59 PM

สนใจ เครื่องผมแฮ้งค์บ่อยม่ก

#8 Zon&Sun

เซียนเกม

Posted 22 February 2023 - 11:25 AM

รูปตอนทำครับ มีการแปะฉนวนรอบๆ CPU ด้วย