`

Jump to content

จะซื้อเครื่องปั๊มน้ำตัวใหม่+ถังDos ไปดูที่ Homepro หรือว่าสั่งออนไลน์ดีกว่าครับ

9 replies to this topic

#1 POP THE SUN

ชั่วและดีประสาน..นานจนเป็นฉันเกินจะเปลี่ยนแปลง

• High Royal Executive Members

Posted 10 December 2022 - 08:53 PM

มีงบ 17,000.- จะซื้อเครื่องปั๊มน้ำตัวใหม่+ถังDos 1000 ลิตร
วันก่อนไปดูที่ Homepro ราคาแพงกว่าร้านออนไลน์ เกือบๆสองพันแน่ะ
ร้านออนไลน์น่าเชื่อถือได้มั้ย เครื่องปั๊มน้ำ มีของปลอมหรือของย้อมแมวมั้ยครับ
ผมไม่เคยซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ร้านออนไลน์ เพราะกลัวเรื่องนี้แหละครับ กลัวได้ของไม่ดี/บริการหลังการขายไม่ดี
เลยมาปรึกษาดูว่า เผื่อท่านใดมีประสบการณ์ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

#2 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 11 December 2022 - 12:26 AM

View PostPOP THE SUN, on 10 December 2022 - 08:53 PM, said:

มีงบ 17,000.- จะซื้อเครื่องปั๊มน้ำตัวใหม่+ถังDos 1000 ลิตร
วันก่อนไปดูที่ Homepro ราคาแพงกว่าร้านออนไลน์ เกือบๆสองพันแน่ะ
ร้านออนไลน์น่าเชื่อถือได้มั้ย เครื่องปั๊มน้ำ มีของปลอมหรือของย้อมแมวมั้ยครับ
ผมไม่เคยซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ร้านออนไลน์ เพราะกลัวเรื่องนี้แหละครับ กลัวได้ของไม่ดี/บริการหลังการขายไม่ดี
เลยมาปรึกษาดูว่า เผื่อท่านใดมีประสบการณ์ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

จากคนที่ปรับปรงุบ้านและ ซื้อ DOS พร้อมปั้ม เหมือนกัน
ผมก็สั่ง online ครับ หาร้านที่รีวิว ดีๆ ราคา เหมาะสม จะถูกกว่าห้างครับผม
ลองไปดูใน Noc Noc ดูครับ ช่วงโปรลดเยอะเหมือนกัน

#3 gamer

きもちい

• Royal Executive Members

Posted 11 December 2022 - 07:18 AM

จัด 2,000 ลิตรไปเลยท่าน

#4 goong

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 December 2022 - 02:09 AM

do home ครับราคาพอๆกับออนไลน์ ผมจัดมา13400 ค่าส่ง400 1000ลิตร+ปั้ม

Edited by goong, 12 December 2022 - 08:51 PM.

#5 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 12 December 2022 - 09:49 PM

ผมแนะนำให้ซื้อปั้มแยกจากถังน้ำครับ เป็นปั้มเหลี่ยมแรงดัน misu 250w
เวลาเราเปิดน้ำพร้อมกันหรือใช้ห้องน้ำพน้อมกัน แรงดันน้ำจะไม่ค่อยตก

ปั้มที่ขายคู่กับถังน้ำdosมักจะเป็นปั้มธรรมดาครับ เดียวใช้ไปก็ได้เปลี่ยนเสียเงินซ้ำซ้อน

ผมใช้ปั้มmisu เกิน10ปี -15ปี มีเสียเปลี่ยนอะไหล่400-500บาท ไม่ค่อยจุกจิกครับ

ตยปั้ม ลองเช็คราคาหลายๆที่ดูครับ

https://shopee.co.th...7BoCGUMQAvD_BwE

Edited by joamz3, 12 December 2022 - 09:51 PM.

#6 gamer

きもちい

Posted 13 December 2022 - 07:45 AM

View Postjoamz3, on 12 December 2022 - 09:49 PM, said:

ผมแนะนำให้ซื้อปั้มแยกจากถังน้ำครับ เป็นปั้มเหลี่ยมแรงดัน misu 250w
เวลาเราเปิดน้ำพร้อมกันหรือใช้ห้องน้ำพน้อมกัน แรงดันน้ำจะไม่ค่อยตก

ปั้มที่ขายคู่กับถังน้ำdosมักจะเป็นปั้มธรรมดาครับ เดียวใช้ไปก็ได้เปลี่ยนเสียเงินซ้ำซ้อน

ผมใช้ปั้มmisu เกิน10ปี -15ปี มีเสียเปลี่ยนอะไหล่400-500บาท ไม่ค่อยจุกจิกครับ

ตยปั้ม ลองเช็คราคาหลายๆที่ดูครับ

https://shopee.co.th...7BoCGUMQAvD_BwE

เห็นด้วยเรื่องซื้อปั๊มแยกจากถังเก็บน้ำถ้าไม่ติดปัญหาเรื่องพื้นที่ ราคาโดยรวมน่าจะถูกกว่า ได้เลือกปั๊มน้ำที่มีคุณภาพดีกว่าแบบที่ติดมากับถัง

ระวังเรื่องเสียงตอนปั๊มทำงานด้วย แต่ละยี่ห้อเสียงดังเบาไม่เหมือนกัน

#7 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

Posted 13 December 2022 - 08:21 AM

เทียบรุ่น+ราคาจากร้านออนไลน์ แล้วไปร้านวัสุก่อนสร้างใหญ่ๆแถวบ้านครับ ราคาเท่าๆกัน

บ้านกี่ชั้นครับ ? ต้องคำนวนกำลังวัตถ์ของปั๊มให้สัมพันธ์กัน ใช้ปั๊มวัตถ์เยอะๆเผื่อเกินไปน้ำจะแรงจัด และค่าไฟแพงครับ
แนะนำปั๊นน้ำ"แรงดันคงที่" เพราะน้ำทุกก๊อกจะไหลแรงเท่ากัน
ถ้าปั๊มปกติก๊อกไหนเปิดก่อนจะแรงมากครับ ถ้าฉีดก้นนี้ถึงกับจุก

#8 JoeTh

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 13 December 2022 - 11:58 AM

ซื้อ shopee ครับ ร้านไหนถูกรีวิวโอเค รอช่วงโปร มีโค้ดลดได้อีกเป็นพัน สั่งได้เลยครับ ถูกกว่าห้างเกือบเท่าตัว

แต่ผมสงสัยอย่าง ปั๊มแรงดันคงที่ที่เค้าโฆษณาว่า แรงดันคงที่ เครื่องทำน้ำอุ่นทำน้ำร้อนได้สม่ำเสมอ ผมติดมาสองตัวแล้ว เวลาเปิดน้ำอาบ มันก็ตัดๆติดๆ ทำให้เดี๋ยวน้ำค่อย น้ำแรง เหมือนปั๊มแบบเก่าอยู่ดี

#9 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

Posted 13 December 2022 - 12:45 PM

View PostJoeTh, on 13 December 2022 - 11:58 AM, said:

ซื้อ shopee ครับ ร้านไหนถูกรีวิวโอเค รอช่วงโปร มีโค้ดลดได้อีกเป็นพัน สั่งได้เลยครับ ถูกกว่าห้างเกือบเท่าตัว

แต่ผมสงสัยอย่าง ปั๊มแรงดันคงที่ที่เค้าโฆษณาว่า แรงดันคงที่ เครื่องทำน้ำอุ่นทำน้ำร้อนได้สม่ำเสมอ ผมติดมาสองตัวแล้ว เวลาเปิดน้ำอาบ มันก็ตัดๆติดๆ ทำให้เดี๋ยวน้ำค่อย น้ำแรง เหมือนปั๊มแบบเก่าอยู่ดี

ต้องดูวัตถ์ด้วยครับ
ถ้าบ้าน 2 ชั้น
หรือบ้านที่น้ำเอื่อยๆ ตลอดทั้งวัน
ซื้อรุ่นเล็ก วัตถ์น้อยกำลังเครื่องน้อย น้ำก็จะไม่คงที่ครับ
และแบบคงที่ใช้วัตถ์เท่ากับแบบปกติไม่ได้ครับ ต้องดูตารางอีกที

#10 tsm

Posted 21 December 2022 - 11:08 PM

อินเวอร์ทเตอร์ เจ็บแต่จบ เสียงเบาด้วย