`

Jump to content

กำลังจะได้ PS5 จะถามเรื่อง PS4

2 replies to this topic

#1 ekdvd

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 10 December 2022 - 10:26 AM

พอดีรอบนี้จองเครื่องPS5 ได้แล้ว จะถามเพื่อนๆว่าส่วนใหญ่เก็บ PS4 ไว้หรือว่าขายทิ้งครับ จริงๆยังเล่นไม่คุ้มเลย มีgow rag ก็เพิ่งเล่นได้ไม่ไกลเท่าไหร่ ไม่ค่อยมีเวลา แต่พอดีได้ ps5 มา

จะถามเพิ่มด้วยครับว่า เอาแผ่น god rag ps4 ไปเล่นใน ps5 ต้องเสียอะไรเพิ่มบ้างครับ

ส่วนตัวเก็บเครื่องเก่าไว้ตั้งแต่ ps1-3 อยู่ (ซึ่งขายก็ไม่ได้อะไรมากเลยไม่ขาย) แต่ps4 เกมมันไปเล่นใน ps5 ได้ แล้วเครื่องก็ยังใหม่มีประกันเลยลังเลอยู่ครับ

ไม่รู้จะไปถามในไหนดี เลยขอความเห็นหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

#2 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 13 December 2022 - 10:35 AM

ขายไปสักพักแล้วครับ เครื่อง metal gear ได้มา 5-6000 ก็ยังดี เก็บไว้สุดท้ายก็อาจจะเป้นขยะอิเล็กโทรนิกส์

#3 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 24 January 2023 - 02:41 PM

เก็บไว้ จะเป็นของสะสมครับ
แต่ราคายิ่งตก และจะพังคามือ กลายเป็นไม่ได้อะไรเลยครับ เครื่องมีประกัน น่าจะดันราคาได้อยู่ครับ มีคนหาเยอะ

Ps4 ราคาตอนนี้ก็ไม่แย่นะ ผมว่าปล่อยได้อยู่
เห็นในกลุ่ม Ps4 มีหลายคนโพสว่าซื้อมือ2 มาแล้วเสียกันเยอะครับ มันเริ่มเสียตามกาลเวลา อย่าเก็บไว้เลย