`

Jump to content

คิดว่าข่าวนี้ น่าจะจริงมั้ยครับ

8 replies to this topic

#1 Zon&Sun

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 November 2022 - 03:22 PM

หรือ PS5 จะสามารถซื้อหน้าร้านได้แล้วในวันที่ 9 พฤศจิกายน 2022 นี้ ? - YouTube

ถ้าจริง ก็น่าจะเป็นข่าวดีจริงๆ ^_^

#2 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 08 November 2022 - 02:58 PM

ข่าวลือครับ
วันศุกร์นี้ ยังเปิดจอง Ps5 ตามหน้าเวปอยู่เลยครับ
ชุด God of war พ่วงจอยอีก - - เอาให้สุดไปเลย.....

#3 tsm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 November 2022 - 10:49 AM

ไม่มีทางเป็นไปได้

ทุกวันนี้จองออนไลน์ยังไม่ทันบอทเลยจ้า

แล้วก็พ่วงหนักเหลือเกิน ทั้งทีวี แผ่นเกมps4 ps5 จอย ps4 ps5 จัดเต็ม

ถ้ายังขายได้อยู่ ก็วนลูปเดิมกันต่อไปจ้า จนกว่าของพ่วงจะหมดสต็อคแหละจ้า

การตลาดสมัยนี้โหดเหลือเกิน เล่นกับกิเลสใจคน

ใครอดทนไม่ไหวก็ควักกระเป๋าไปครับ

อยากเล่นก่อน ก็จ่ายหนักกว่าคนอื่น

ทำให้นึกถึงพวกสวนสนุกใหญ่ ๆ ตามต่างประเทศ อยากลัดคิวเหรอ? อยากเข้าสวนสนุกก่อนเหรอ? จ่ายเงินมาซิจ๊ะ คุณจะได้อภิสิทธิ์พิเศษกว่าคนอื่น

Edited by tsm, 12 November 2022 - 10:49 AM.

#4 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 12 November 2022 - 11:02 AM

เห็นข่าวว่าซื้อหน้าร้านได้หลายรอบ ไม่เคยจริงสักรอบ ปีก่อนข่าวแบบนี้ คนแย่งกันจองหมดภายใน 30 วิแรก แต่ก็ดันเชื่อกันไปได้ว่าจะไปเดินซื้อหน้าร้านได้เลย มีสมน้ำหน้าคนรีเซลกันอีก ผมยังงง ทำไมเชื่อกันไปได้

เอาจริงๆ อีก 6 เดือนปีนึงผมว่าก็ยังไม่ได้ พ่อค้าก็กดได้ก็กดมารีเซลกันเหมือนเดิมได้เงินทำไมจะไม่ทำ ยังไม่รวมขาจรกดอีก คราวนี้ได้ร้านนี้รอบหน้าวนไปร้านอื่น

ถ้าอยากได้จริงๆ ก็พ่วงครับ God of War สนุกมาก

#5 Dragonfly

เซียนเกม

Posted 12 November 2022 - 03:45 PM

จริงครับ แต่ย้ำตัวโตๆไว้ว่า "จำนวนจำกัด" และ "จำนวนน้อยกว่า online มากๆ"

กด Online เอาง่ายกว่าครับ หลังๆ Online ง่ายมากจริงๆ

#6 Zon&Sun

เซียนเกม

Posted 12 November 2022 - 03:58 PM

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ถัางั้น ผมก็คงต้องอยู่กับ PS4 ต่อไป จนกว่า PS5 จะหาซื้อได้ตามปกติ ซึ่งไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ T_T

#7 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 12 November 2022 - 11:39 PM

อาจจะครับ แต่ผมว่าเกมดีๆยังน้อยมากเลยที่ทำลงแค่ ps5 นะ

#8 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 13 November 2022 - 06:28 PM

จริงครับ

#9 poomy

Extreamflow

Posted 15 November 2022 - 08:41 PM

ญี่ปุ่นเริ่มซื้อหน้าร้านได้แล้ว แต่ต้องเป็นชาวเกาะเท่านั้น ถึงจะซื้อได้ ไม่มีพ่วง