`

Jump to content

PS5 แกน analog ดริฟท์ มีใครเคยส่งเคลมมั้ยครับ

6 replies to this topic

#1 money

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 24 September 2022 - 07:48 AM

ใช้มาเกือบปี จอยขวาดริฟครับ ใครเคยส่งเคลมบ้างครับ ต้องทำยังงัยบ้าง และส่งที่ไหนครับ

#2 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 September 2022 - 11:53 AM

money, on 24 September 2022 - 07:48 AM, said:

ใช้มาเกือบปี จอยขวาดริฟครับ ใครเคยส่งเคลมบ้างครับ ต้องทำยังงัยบ้าง และส่งที่ไหนครับ
ผมไปที่ sony สาขา พารากอน ครับ
เอาใบเสร็จไปด้วย
อีก 1 อาทิตย์ ศูนย์ก็โทรมา ให้ไปรับจอยใหม่ ได้เลยครับ

#3 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 25 September 2022 - 02:01 PM

ไปเคลมมา 2จอย กลับมาเล่นไป 2 เดือนเป็นอีก ประกันหมด เรียบร้อย ไม่รู้จะไปส่งซ่อมที่ไหนเลย

ผมไปเคลมที่ sony paragon น่าจะประมาณ 1-2 สัปดาห์นะ แต่ต้องเอาใบเสร็จไปด้วยนะครับ

Edited by L-JacK, 25 September 2022 - 02:02 PM.

#4 JoeTh

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 28 September 2022 - 09:56 AM

ต้องเอากล่องไปไหมครับ

#5 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 01 October 2022 - 05:57 PM

เคยไปเปลี่ยนที่สยามพารากอนครับ ก่อนหมดประกัน ตอนนี้มีศูนย์มาเปิดที่รังสิตใกล้บ้านแล้วซะงั้น

#6 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 01 October 2022 - 09:00 PM

ถ้าหมดประกันแล้วอยู่แถว ๆ ท่าพระเอามาให้ผมเปลี่ยนได้นะ มีอะไหล่อยู่

#7 Mableash

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 03 October 2022 - 12:28 PM

ดริฟแล้วพังเลยหรอครับ ของ ps4 ผมก็เคยดริฟนะ ผมเอา Sonax ฉีดอัดตรงร่องฐานอนาล๊อคแล้วควงๆก็หาย ฉีดอัดแบบโง่ๆไม่ได้ชำแหละจอยมาฉีดตรงๆด้วย ลองวิธีนี้ดูก็ได้ครับถ้าหมดประกันแล้ว

จอย ps5 ผมว่าจะซื้อมาเล่นกับ pc แต่เห็นคนมีปัญหาดริฟกันเยอะมาก เลยไม่กล้าซื้อใจนึงก็อยากลอง Dualsense แต่ก็รำคาญถ้ามันดริฟต้องมานั่งแก้นั่งเคลมกันอีก ห่วยจริงๆมันขี้เหนียวจารบีขาวกันหรือยังไง