`

Jump to content

น้องหมาหายเมื่อวานยังไม่กลับบ้านเลย หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอทำไงดีครับ

12 replies to this topic

#1 Xbox360nuttawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Interests:xbox360 ps3

Posted 02 August 2022 - 01:00 PM

น้องหมาพันธุ์ชิสุผมหายเมื่อวานนี้ ช่วงเกือบ 1 ทุ่มพอดีผมปิดประตูรั้วบ้านไม่สนิท แล้วไปซักผ้าไม่รู้มันแอบออกไปตอนไหนซักผ้าตากผ้าเสร็จนึกขึ้นได้ไม่เห็นน้องหมาแล้ว ประตู้รั้วก็แง้มเปิดอยู่ เลยรีบปิดบ้านปั่นจักรยานส่องไฟฉายหาในเขตบริเวณ 1-2 กิโล หาทำไหร่ก็ไม่เจอ น้องหมาแก่แล้วอายุ 10 ปีกว่าแล้วสายตาไม่ค่อยดีด้วย ช่วงนี้ผมต้องได้อยู่บ้านคนเดียวพ่อไปเฝ้าแม่อยู่โรงพยาบาล น้องหมาแอบออกไปตอนผมเผลออีกกว่าจะรู้สึกตัวว่ามันหายก็น่าจะ ชม กว่าแล้วหาจน 4-5 ทุ่มก็ไม่เจอ นอนก็ไม่หลับตื่นมาหาอีกที ตี 5 ครึ่งถึง 6 โมงครึ่งถีบจักรยานหาอีกเกือบ 3-4 กิโล ก็ยังไม่เจออีก หมาตัวนี้มีความหมายกับพ่อแม่ผมมาก ผมโทรบอกตอนเช้าโดนด่าอย่างเดียวเลย ไม่รู้น้องเป็นยังไงผมหาไม่เจอเลย ถ้าโดนรถชนตายน่าจะเห็นเป็นซากถนนแถวนั้นแล้วแต่นี้ไม่เห็นเลย น้องสายตาไม่ดีปกติแต่ก่อนตอนน้องยังไม่แก่มากแอบออกไปแบบนี้ก็กลับมาได้ทุกครั้งน้องจะฉี่ตามทางแล้วดมฉี่ตัวเองกลับ แต่นี้หายไปเลย ผมเครียดมากสงสารพ่อมากแกรักหมาตัวนี้มาก

#2 morroc

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 02 August 2022 - 01:13 PM

ลองโพสในเพจหมาแมวหายดูครับ

#3 ZAMORA

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 02 August 2022 - 02:00 PM

ชิสุ ชอบคนครับ ลองระเวน ถาม ชาวบ้านละแวกนั้นดู บางคนใจดี อาจจะให้ ข้าวแล้ว อยุ่ในบ้านไปก่อน

#4 The Sound Of Silence

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 02 August 2022 - 03:36 PM

ลองโทรไป จส 100 ให้เค้าช่วยประกาศหาให้
ผมเคยได้ยินเค้าประกาศหาหมาแมวให้อยู่หลายครั้ง
ขอให้หาเจอไว ๆ ครับ

#5 POP THE SUN

ชั่วและดีประสาน..นานจนเป็นฉันเกินจะเปลี่ยนแปลง

• High Royal Executive Members

Posted 02 August 2022 - 04:30 PM

ลองเอารูปถ่ายไปแปะตาม facebook ครับ ระบุสถานที่ เวลาที่หาย เผื่อโชคดีครับ
ขอให้พบกันโดยเร็วครับ

#6 po_po_rings

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 August 2022 - 10:36 AM

โพสท์ กลุ่ม หมาแมวน่าจะช่วยได้ครับ

#7 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 06 August 2022 - 07:10 AM

เจอยังครับ

#8 JoeTh

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 08 August 2022 - 10:08 AM

ลองตระเวนถามคนระแวกนั้นดูครับ หมาที่ตาไม่ดี กลางคืนจะมองแทบไม่เห็นเลย อาจจะไปไหนได้ไม่ไกล

#9 ball0910400

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 08 August 2022 - 11:57 AM

เอาใจช่วยครับ เจอไวๆนะครับ

#10 atta29

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 09 August 2022 - 07:46 AM

ลำบากมาก หมาตาไม่ดี ที่บ้านหลุดไป วิ่งวนๆอยุ่แถวหน้าซอย

#11 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 10 August 2022 - 12:38 PM

ถ้าโชคดี ก็น่าจะอยู่แถวๆนั้นครับ อาจเที่ยวไกลหน่อย หรือไม่เจอคนใจดีเลี้ยงไว้ให้
ลองโพสตามเพจหมู่บ้าน หรือเพจของจังหวัดครับ ถ้ามีรูปด้วยจะดีมากๆ
ถ้ามีคนช่วยเป็นหูเป็นตาให้ โอกาศได้คืนสูง

ถ้าโชคร้าย น่าจะมีคนเอาขึ้นรถไปเลี้ยง แล้วไม่ยอมคืนครับ

โชคร้ายอีกขั้นคือ โดนฝูงหมาจรจัดเล่นงานครับ

ขอให้หาเจอไวๆครับ
เลี้ยงสุนัขล่ามเถอะครับชัวร์สุด มีหลายเคสเลย ทั้งหลุด หนี หาย รถชน

#12 KotDS

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 13 August 2022 - 04:28 AM

ตอนนี้เจอน้องรึยังครับ

#13 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 28 August 2022 - 03:17 PM

จขโพสหายไปด้วยอีกคน เรื่องนี้มีเงี่ยนงำ