`

Jump to content

[ชวนคุย] มีใครรอเล่น Monster Hunter Sunbreak บ้างครับ

7 replies to this topic

#1 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 27 June 2022 - 09:38 AM

รอบผมซื้อนี้พรีราคา 1,500 ไม่ทัน
แถมช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลา เล่นได้วันละแค่ 1.5 ชั่วโมง เลยยังไม่ได้กดครับ
รอเคลียเกมส์ในเกมส์ที่ดองไว้บ้าง - - เล่นไม่จบสักเกมส์เลย

ท่านไหนที่พรีแล้วไปพร้อมเล่น Day1บ้างครับ

#2 po_po_rings

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 27 June 2022 - 02:23 PM

รอ ครับ ย้ายมา PC กด Pro order ไปแล้ว ของเก่า ยังได้แค่ เควสหมู่บ้าน

#3 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

Posted 27 June 2022 - 02:41 PM

View Postpo_po_rings, on 27 June 2022 - 02:23 PM, said:

รอ ครับ ย้ายมา PC กด Pro order ไปแล้ว ของเก่า ยังได้แค่ เควสหมู่บ้าน

ภาคเก่าผมก็เล่นไม่จบทุกเควสครับ ให้น้องลากไป
จบที่ HR 35 แบบงงๆ เวลาน้อยรีบๆเล่นครับ 555+

#4 po_po_rings

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 28 June 2022 - 10:29 AM

ผมรอ NPC มาช่วยลุยครับ ตัดใจซื้อเพราะยังงี้เลย ปรกติ ก็ลุยเดี่ยวอยู่แล้ว หวังว่าไม่ต้องจบเควสหมู่บ้านถึงปลดล็อคน่ะ

#5 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

Posted 01 July 2022 - 02:01 PM

View Postpo_po_rings, on 28 June 2022 - 10:29 AM, said:

ผมรอ NPC มาช่วยลุยครับ ตัดใจซื้อเพราะยังงี้เลย ปรกติ ก็ลุยเดี่ยวอยู่แล้ว หวังว่าไม่ต้องจบเควสหมู่บ้านถึงปลดล็อคน่ะ

ผมเล่นไม่จบทุกเควสครับ ข้ามไปเยอะมากๆ

#6 Orpheus

Posted 01 July 2022 - 02:41 PM

ไม่ได้รอเล่นแต่อยากจะมาบอกว่า Rise ตัวหลักของ Switch นี่ผมซื้อมา 3 รอบ ขายออกทั้งสามรอบเลย

เล่นยังไงไม่ก็โดน หลักๆเพราะระบบมันง่ายและเร็วกกว่าเดิมมากจนไม่มีความท้าทาย แต่กับภาค World นี่เล่นได้เพลินๆเลย

#7 Mr_yakult

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 04 July 2022 - 11:25 AM

ผมยังเล่น มอนฮัน 4 อัลติเมต ของ 3ds อยู่เลย

#8 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

Posted 04 July 2022 - 03:22 PM

View PostOrpheus, on 01 July 2022 - 02:41 PM, said:

ไม่ได้รอเล่นแต่อยากจะมาบอกว่า Rise ตัวหลักของ Switch นี่ผมซื้อมา 3 รอบ ขายออกทั้งสามรอบเลย

เล่นยังไงไม่ก็โดน หลักๆเพราะระบบมันง่ายและเร็วกกว่าเดิมมากจนไม่มีความท้าทาย แต่กับภาค World นี่เล่นได้เพลินๆเลย

ใช่ครับง่ายจริง สงสัยเน้นตลาดมือใหม่ หรือดึงคนที่ไม่เคยเล่นมาให้เล่น