`

Jump to content

มาอัพเดทความคืบหน้า เรื่องที่ผมหนีออกจากบ้านครับ - จบสิ้นสักที

15 replies to this topic

#1 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 30 March 2022 - 10:30 AM

จากกระทู้นี้ครับ https://dvdgame.onli...aaanaeioaaaaec/

ท่านๆน่าจะยังจำกันได้ หายหน้าหายตาไปนานเลย ตั้งแต่เกิดเรื่องคราวนั้น

รวบลัดเลยละกันนะ จบ เรื่องแล้วครับ จบแบบ 100% ผมคืนบ้านแล้ว แก้บนแล้ว ขนย้ายของออกมาเรียบร้อย มีที่อยู่ใหม่

ต่างคนต่างแยกย้ายไปมีชีวิตใหม่ ผมไม่ได้ติดต่อ ไม่ได้ยุ่ง เค้าอีกเลย ไม่รู้เป็นยังไง แต่ผมก็ไม่อยากรับรู้

รวมถึงทางนู้นก็ไม่มีการติดต่ออะไรมาอีกแล้ว ซึ่งก็ดีแล้ว

เบ็ดเสร็จ 5 เดือนเต็มๆ เกือบครึ่งปี !!!

---

เธอตัดสินใจออกไปเอง ทำให้ไม่ต้องถึงมือ ตำรวจ ทนาย ซึ่งผมติดต่อไว้หมดแล้ว โชคดีที่ไม่ได้ใช้

ผมไม่รู้เลยว่าเธอออกไปตอนไหน แต่ผมสังเกตจากค่านํ้า-ไฟ ตอนเดือนมกราคม มันหายไปเกินครึ่ง และกุมภา หายไปกว่า 80% ผมเลยมั่นใจว่าเธอไปแล้ว

จากนั้น ผมก็เข้าไปสำรวจบ้านกับเพื่อนครั้งแรก ก็พบว่าเธอไม่อยู่แล้ว รวมถึงข้าวของในบ้านด้วย !!!!!!

ใช่ครับ ของทุกชิ้นที่ผมซื้อ เธอเอาไปด้วย โซฟา ทีวี ที่นอน เตียง ลู่วิ่ง แอร์ เครื่องซักผ้า เครื่องกรองนํ้า ชั้นวางของต่างๆ ถังขยะยังเอา

ตอนผมกลับไปนี่ แทบเหลือแต่บ้านเปล่าๆเลยฮ่ะ แต่ยังดีครับ เธอทำความสะอาดบ้านและตัดหญ้าให้รอบบ้านเลย 55+

---

จากนั้นผมก็วางแผนเรื่องขนของ คืนบ้าน แก้บน พึ่งจบไปหมาดๆเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมานี้เอง

ตอนนี้ผมโล่งและมีความสุขมากๆๆๆๆ ผมยังจำวันที่ผมไปคืนบ้านได้เลย (ไม่อยากเข้าไปเหยียบเลยบอกตรงๆ)

ตอนผมคืนบ้านเสร็จและขับรถออกมา แม่งโคตรโล่งครับ ผมฮัมเพลงในรถมาตลอดทางเลย

---

ในที่สุดมันก็จบ ถึงจะเสียอะไรไปมาก รวมๆน่าจะ 4-5 แสน แต่ผมก็ได้ชีวิตตัวเองกลับคืนมา แค่นั้นก็คุ้มค่าแล้ว

เงินทอง ข้าวของ มันหาใหม่ได้ แต่ถ้าจะให้ใช้ชีวิตที่เหลือกับความทุกข์ผมขอปฏิเสธ

---

ขอบคุณพี่ๆน้องๆในนี้ด้วยครับ ที่ให้กำลังใจในตอนนั้น และเสียเวลาอ่านเรื่องราวบัดซบของผม

---

ผมนั่งดูรูปเก่าๆจนไปเจอรูปในวันแรกที่ผมหนีออกจากบ้านที่ถ่ายไว้ตอน check-in โรงแรมแรก

ผมตกใจมากๆ ดูโทรม ซูบผอม หมองหม่นมากๆ

ช่วงนั้นคนทักผมหลายคนนะ ว่าป่วยหรือป่าว ทำไมผอมจัง ทำไมดูซูบ เป็นอะไรไหม แต่ผมก็ไม่ได้ใส่ใจ

จนผมมาเข้าใจแล้ว ว่าผมไม่ได้เป็นอะไร ผมแค่ไม่มีความสุข

#2 theleonzepyeus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 30 March 2022 - 03:42 PM

ยินดีด้วยนะครับ ตอนนั้นยังคิิดเลยว่าคงต้องไปจบที่ ตร กะ ทนาย แน่ๆเพราะฝ่าย ญ เค้า ขนาดนั้น
ดีครับลองออกมาช้ชีวิิตแบบที่เป็นเรา เป็นอิสระ ส่วนเรื่องหัวจถ้ามีคนที่ใช่มันก็เข้ามาเอง

ส่วนตัวผมก็เคยเจอคล้ายๆแบบนี้ ทุกวันนี้อยู่ด้วยตัวคนเดียว ไปเที่ยวกินข้าว ซื้อของสบายใจดีครับ

#3 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 30 March 2022 - 04:21 PM

ติดตามตลอดครับ ยินดีด้วยที่ได้ชีวิตคืนนะครับ อยู่คนเดียวก็สบายใจอีกแบบนะครับ มีคู่ชีวิตก็ดีกันคนละอย่าง ขอให้เจอจุดที่ใช่นะครับ

#4 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 March 2022 - 05:11 PM

อ่านจนถึงบรรทัดที่ว่า ขนาดพวกแอร์กับเครื่องซักผ้ายังเอาไป นี่แบบ....
โอ้โห ลงทุยเว้ยเฮ้ย ของบางอย่างมันไม่ใช่ถอดกันง่ายๆ เลยอะครับ
อย่างแอร์นี่ ทำคนเดียวไม่น่าจะได้แน่นอน ขนาดตอนติดตั้ง ช่างยังต้องมากันอย่างน้อยสองคน
นี่คือต้องเกณฑ์คนมาช่วยกันถอดอย่างจริงจังเลยนะฮะ

#5 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 30 March 2022 - 07:30 PM

View PostGenocide Fang, on 30 March 2022 - 05:11 PM, said:

อ่านจนถึงบรรทัดที่ว่า ขนาดพวกแอร์กับเครื่องซักผ้ายังเอาไป นี่แบบ....
โอ้โห ลงทุยเว้ยเฮ้ย ของบางอย่างมันไม่ใช่ถอดกันง่ายๆ เลยอะครับ
อย่างแอร์นี่ ทำคนเดียวไม่น่าจะได้แน่นอน ขนาดตอนติดตั้ง ช่างยังต้องมากันอย่างน้อยสองคน
นี่คือต้องเกณฑ์คนมาช่วยกันถอดอย่างจริงจังเลยนะฮะ

มองให้แง่ร้ายอย่างน้อย ถอดไปขายก็ยัง กำไร 555

ยินดีด้วยครับบบบ ที่รอดแล้ว ต่อไปลุยกับชีวิต ให้เต็มที่แล้วครับบบ

#6 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 30 March 2022 - 07:51 PM

ยินดีด้วยครับ ระวังโดนแก้แค้นดักตีหัวด้วยนะครับ เฝ้าระวังตัวเองไว้เองไว้

#7 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 30 March 2022 - 08:08 PM

ยินดีด้วยครับ

#8 madkai

Posted 30 March 2022 - 08:35 PM

ยินดีและเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ

ปล อย่าลืมเปลี่ยนพวกกุญแจ และ ล๊อคต่างๆด้วยนะครับ ติดกล้องไว้ด้วยก็ดีครับผม

#9 aspirin

Posted 30 March 2022 - 08:55 PM

บทเรียนชีวิตเลยครับ ดีว่ามันจบแบบสวยๆ ยังไงก็พยายามสุ้ต่อไป สักวันจะต้องมีคนที่เข้ากับเราได้มาพานพบกันแน่นอน

#10 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 30 March 2022 - 09:01 PM

ขอบคุณทุกกำลังใจ ทุกคอมเม้นครับ

---

View PostGenocide Fang, on 30 March 2022 - 05:11 PM, said:

มีบางสายข่าวแจ้งมาว่า เห็นเค้าประกาศลงขายหลายอย่างอยู่

และของบางส่วนก็ให้แม่ที่ ตจว. ไว้ใช้

ผมไม่อยากเก็บมาคิด ก็เลยคิดซะว่าทำบุญก็แล้วกัน

View PostJulong, on 30 March 2022 - 07:51 PM, said:

ยินดีด้วยครับ ระวังโดนแก้แค้นดักตีหัวด้วยนะครับ เฝ้าระวังตัวเองไว้เองไว้

ต้องเป็นผมมั้ยครับที่ต้องแก้แค้น 555+

#11 KotDS

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 31 March 2022 - 05:56 AM

ยินดีด้วยครับที่ผ่านมันไปได้

#12 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 31 March 2022 - 11:47 AM

ยินดีด้วยครับ
ติดตามมาหลายตอน
แต่ไม่ใช่ว่าขายของหมดแล้ว ย้อนกลับมาหาอีกนะ

#13 tonzz

หนูน้อย "ลัลล์ลลิล"

Posted 01 April 2022 - 11:30 AM

ยินดีด้วยความ ทุกอย่างผ่านมาได้แล้ว

#14 Piggyealker

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 01 April 2022 - 02:13 PM

เงินซื้อ อิสระได้ คุ้ม ยินดีด้วยกับการเริ่มต้นใหม่ครับ

#15 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• Interests:Games / Gatgets

Posted 04 April 2022 - 11:29 AM

โหว ในที่สุดก็ได้เห็นจุดจบของเรื่องสักที ยินดีด้วยครับ

จบแบบนี้ผมว่าสวยสุดละ ขอให้เป็นเคราะห์กรรมใหญ่ครั้งสุดท้ายนะครับ

#16 mike63

โอวเย่อู้ยซี้ด

Posted 06 April 2022 - 07:42 PM

ตามไปอ่านจนหมด เข้าใจเลยครับ เพื่อนสนิทที่สุดของผม
ก็เจอเเฟนประมาณนี้เพื่อนเกือบเสียสติ เกือบเผาบ้านตัวเองหนีออกมาด้วยบ็อกเซอร์ตัวเดียว
สุดท้ายที่บ้านช่วยไว้ได้พาไปบวชสึกออกมามาเสียหลายอย่างที่ทิ้งทั้งงานบ้านทั้งรถ
เริ่มชีวิตใหม่ บุญช่วยฟื้นได้เร็วทำงานซีจีให้ช่องละคร
เเต่กลับเข้าสังคมครั้งนี้ เค้าหลอนเเฟนมาก กลัวสังคมไม่กล้าเล่นโซเชี่ยลเพราะกลัวตามตัวเจอ