`

Jump to content

สวัสดีครับ ขอสอบถามเกี่ยวกับ การจำลองบัตรเครดิตใน shopee pay หน่อยครับ

2 replies to this topic

#1 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 November 2021 - 02:33 PM

ผมสะสมcoin เอา 2500 แต่พอจะใช้ปรากฏว่า มันบังคับ ไม่เกิน ชิ้นละ25% วันละ500 และสัปดาห์ละ 800 ผมเลยหาช่องทางใช้ไม่ได้เลย
แต่เห็นว่า มันใช้จ่ายซื้อของผ่าน shopee pay ได้ และ จำลองบัตรเครดิตไปซื้อเกมในNSW E-shop ได้ เลยลองเปิดโหมดบัตรเครดิตดู

แต่คาใจว่า มันขึ้นว่า "ยอดวงเกินสูงสุด 50,000 บาท" แถมยังไม่มีปุ่มเปิดปิดการใช้งานทันทีเหมือนของ True Money ด้วย
ถึงจะให้มีการยืนยัน OTP ก็ตาม แต่ถ้ามีใครแฮกไปได้ จะสามารถทำให้ผมเป็นหนี้ 50,000 ได้ใหมครับ

Edited by umbababa, 26 November 2021 - 02:36 PM.

#2 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 26 November 2021 - 05:34 PM

ผมใช้บัตรนี้ ทั้งซื้อเกม ps nintendo xbox

ไม่เคยโดนแฮคเลยครับ ตามความเข้าใจผมต่อให้มันแฮคได้

คงได้แค่ตามเงินที่เราเติมเข้าไปแค่นั้นล่ะครับ

เพราะมันคือบัตรเดบิต หรือเครดิตเสมือนเท่านั้น

#3 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 06 December 2021 - 05:14 PM

View PostRitcher, on 26 November 2021 - 05:34 PM, said:

ผมใช้บัตรนี้ ทั้งซื้อเกม ps nintendo xbox

ไม่เคยโดนแฮคเลยครับ ตามความเข้าใจผมต่อให้มันแฮคได้

คงได้แค่ตามเงินที่เราเติมเข้าไปแค่นั้นล่ะครับ

เพราะมันคือบัตรเดบิต หรือเครดิตเสมือนเท่านั้น
แต่รู้ไหมครับ ถ้าบัตรเครดิตโดนแฮ๊กธนาคารจะรับผิดชอบ 100% เลย ส่วนบัตรเดรบิตก็รอลุ้นเอา แถมเงินก็หายไปแล้วด้วย