`

Jump to content

ขอสอบถามเรื่องฟิลม์กันรอยติดแทปเล็ตหน่อยครับ

3 replies to this topic

#1 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 15 November 2021 - 03:18 AM

ผมซื้อ tab S7 FE หน้าจอ12.4นิ้ว มา cpu แบท หน้าจอ ฟิวเจอร์ OK ตัดใจไม่ซื้อหัวเหว่ย กับ ไอแพด เพราะต้องการใช้โทรรับสายด้วย
พรุ่งนี้ผมจะไปศูนย์เซอวิส ดีแทก เพื่อ เปลี่ยนซิม รุ่นใหญ่ ให้เป็นรุ่นเล็ก จะได้ไส่ในเครื่องใหม่ได้
กะจะหาร้านรับติดฟิลม์กันรอยด้วยเลย ควรติดฟิลม์กระจกหรือ ฟิลม์ธรรมดาดีครับ มันจะแพงมากใหม่สำหรับแทปเล็ตจอใหญ่

#2 X-Sy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 November 2021 - 10:11 AM

ผมชอบกระจก มันชัดดี แต่ถ้าให้ร้านตัดผมว่าจะโดนเป็นพันนะครับ เพราะปกติไปให้ร้านติดจอใหญ่ก็น่าจะ 500+ ลองดูใน shopee/lazada ราคาถูกสุดก็ 300+ ละครับ

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 15 November 2021 - 03:24 PM

okครับ ติดมาเรียบร้อย500บาท ค่าแรง200 ช่างทำ10วิเสร็จ น่าโมโหจริงๆที่บ้านตัวเองผุ่นเยอะ+ไร้ฝีมือ

#4 โจ้

เซียนเกม

Posted 18 November 2021 - 04:54 AM

แทบเล็ตบ้านผมใช้มาจะ10ตัวแล้ว เพราะแบ่งกันใช้ทั้งตระกูล ซึ่งจอแตกง่ายมากเวลาให้เด็กใช้ เลยชั่งมันแล้ว ไม่คิดติดฟิลม์อะไรทั้งนั้น
แล้วตั้งแต่นั้นมาก็ไม่มีตัวไหนจอแตกอีกเลย งงมาก