`

Jump to content

เห็นข่าวน้ำหนุนสูงจนถนนท่วมหลายสาย ปีก่อนๆ เคยมีไหมครับ

3 replies to this topic

#1 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 08 November 2021 - 12:05 PM

ทั้งโซนบางนา เจริญกรุง
น้ำหนุนจนท่วม และไม่ใช่ฝนตกนะครับ
เลยอยากรู้ว่าเคยเป็นมาก่อนไหม

#2 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 08 November 2021 - 01:43 PM

เคยมีครับที่บ้านผมอยู่ๆน้ำก็ล้นท่อท่วมเข้าไปในบ้านทั้งๆที่ฝนไม่ตก ท่วมตอนเช้าไปทำงานกันหมด
กลับมากลางวันของเสียหายหมดเพราะไม่ได้เก็บไว้ที่สูง

#3 A-No?

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 09 November 2021 - 06:26 PM

รู้แต่แถวตลาดน้อย ครับ เป็นเกือบทุกปี
ท่วมเช้า สายๆเที่ยงๆแห้ง เป็นหลายวันในหนึ่งปี
แล้วแต่ช่วงน้ำขึ้นน้ำลง และน้ำมาเยอะมั้ย

#4 shori

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 10 November 2021 - 08:24 AM

น้ำทะเลหนุนทำให้ยุโรปน้ำท่วมเมื่อช่วงต้นปีครับ
เพราะตอนเหนือของโลกจะกระทบก่อนถ้าน้ำแข็งละลายมากจากโลกร้อน