`

Jump to content

ในที่สุดผมก็ออกมา ยังไม่รู้จะจบลงยังไง แต่ผมคงไม่กลับไปอีกแล้ว

42 replies to this topic

#1 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 02 November 2021 - 03:50 PM

ถ้าท่านๆยังจำเรื่องของผมได้ ที่แฟนป่วยซึมเศร้าและจิตเวช ผ่านมา 2 ปีแล้วที่ผมได้อดทนอดกั้น พยายามปรับตัว แต่ก็มีแต่แย่ลง

หนักข้อ เอาแต่ใจขึ้นทุกวัน รายละเอียดไว้ผมมาเล่าต่อไปนะครับ

ตอนนี้ผมหนีออกมาแล้ว ปรึกษาทางผู้ใหญ่เรียบร้อย อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด

ทิ้งเงินไว้ให้ 2 แสนน่าจะพอประคองเค้าไปได้เป็นปีถ้าประหยัดๆ บ้านก็อยู่ไปเลยจนกว่าจะพอใจ

ไม่ได้บีบบังคับอะไร ผมแค่ออกมา และพิมพ์ไปบอกว่าเลิกกันเถอะนะ ....

จากรู้สึกผิดตอนนี้รู้สึกโคตรสงสารตัวเอง ที่ต้องมาเจอเรื่องส้นเท้าแบบนี้

ต้องหนีมานอน รร. ต่างจังหวัด ดูทรงแล้วน่าจะใช้เวลาสักพักเลย เพราะโอนเงินไปให้ ก็เสือกโอนคืนมา

บอกว่าไม่เอาตัง จะเอาผม ถุยย เวลาอยู่ด้วยกัน ไม่เคยให้เกียรติกุเลย ที่แบบนี้จะมาเรียกร้อง

ล่าสุดก็บังคับผมจดทะเบียนสมรส บอกว่าถ้าจดทะเบียนกัน เค้าจะอาการดีขึ้น

เหอะๆ ตอนเมิงขอออกจากงานมาอยู่บ้านนอนเล่นและตอนขอบ้านอีกหลัง เมิงก็พูดแบบนี้

อ้อ ทางบ้านฝ่าย ญ ทราบเรื่องแล้ว กำลังหาทางติดต่อและช่วยเหลือ อย่างน้อยก็เบาใจไปหน่อย

ส่วนตำรวจผมไปหาแล้ว แต่ไม่รับแจ้งความ บอกว่าเหตุยังไม่เกิด

ขอบคุณที่รับฟัง เด๋วมาเล่าต่อครับ

กระทู้เก่า เผื่อท่านใดอยากตามไปเสพ

https://dvdgame.onli...__fromsearch__1
https://dvdgame.onli...__fromsearch__1

#2 PongZung

• High Royal Executive Members

Posted 02 November 2021 - 04:00 PM

มีที่พักสงบๆ เหมาะแก่การทำงานชิวๆมั้ยครับ โซนภาคตะวันออก เรียบชายทะเล ผมว่าน่าจะต้องอยู่เป็นเดือน

#3 joe0097

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 02 November 2021 - 04:54 PM

ยังไม่ได้จดทะเบียนและมีลูก ใช่ไหมครับ
ป่วยแบบนี้ให้ญาติดูแลน่าจะเหมาะ แต่ถ้าคุณรักเค้า อยากดูแลก็ทนกันไป
ผมเคยเจอคนป่วยโรคซึมเศร้า ทะเลาะกันขึ้นโรงพักเลย อยู่ก็เสียวโดนเก็บ จนต้องย้ายหนี

#4 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 02 November 2021 - 08:08 PM

เอาใจช่วยนะครับ

ส่วนเรื่องที่พักแนะนำพวกจันทร์บุรี กับตราดครับ น่าจะไกลหน่อยและสงบครับ
ถ้าอยากชิวมากและมีงบ หาพวกบ้านเช่าอยู่เกาะช้างอะไรงี้ไหมครับ

ปล แต่โซนนั้นระวังนิดเรื่องโควิดนิดนึงครับ เห็นว่าเป็นกันเยอะ แต่ไงก็ไม่หนักเท่ากทมครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

#5 PongZung

Posted 03 November 2021 - 09:58 AM

View Postjoe0097, on 02 November 2021 - 04:54 PM, said:

ยังไม่ได้จดทะเบียนและมีลูก ใช่ไหมครับ
ป่วยแบบนี้ให้ญาติดูแลน่าจะเหมาะ แต่ถ้าคุณรักเค้า อยากดูแลก็ทนกันไป
ผมเคยเจอคนป่วยโรคซึมเศร้า ทะเลาะกันขึ้นโรงพักเลย อยู่ก็เสียวโดนเก็บ จนต้องย้ายหนี

ยังไม่มีลูกครับ และยังไม่ได้จด

ท่านหนีมานานมั้ยครับ กว่าเรื่องจะซา

View Postmadkai, on 02 November 2021 - 08:08 PM, said:

เอาใจช่วยนะครับ

ส่วนเรื่องที่พักแนะนำพวกจันทร์บุรี กับตราดครับ น่าจะไกลหน่อยและสงบครับ
ถ้าอยากชิวมากและมีงบ หาพวกบ้านเช่าอยู่เกาะช้างอะไรงี้ไหมครับ

ปล แต่โซนนั้นระวังนิดเรื่องโควิดนิดนึงครับ เห็นว่าเป็นกันเยอะ แต่ไงก็ไม่หนักเท่ากทมครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

ขอบคุณครับ วันนี้น่าจะลองหา package ราย week ดูฮ่ะ

#6 poad

เซียนเกม

Posted 03 November 2021 - 01:09 PM

อย่าฉุดตัวเองเพราะคนใกล้ตัวเป็นโรคแบบนี้ครับ

ไม่งั้นมันจะทุกข์ทรมานกันหมด

ผมมีคนใกล้ตัวเป็นจิตเวช เคยทนอยู่ด้วยจนเกือบเป็นบ้า ต้องถอยออกมา ถ้าช้ากว่านี้ผมคงเป็นจิตเวชเองแน่ๆ

#7 aspirin

Posted 03 November 2021 - 06:59 PM

แนะนำจันทบุรี กับตราดเลยครับ เงียบสงบดี

#8 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 03 November 2021 - 08:55 PM

การอยู่กินกันก็ต้องร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกัน แต่ถ้าอยู่มีแต่ทุกข์อย่างเดียวก็เลิกออกห่างเถอะครับ

#9 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 03 November 2021 - 10:55 PM

ดีแล้วครับ เป็นผมเจออะไรแบบนี้ก็ออกครับ

คนมีความรักต้องสุขมากกว่าทุกข์ ถ้ามันทุกข์มากกว่า
ทนทำไม ออกสิ 5555

#10 Mableash

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 04 November 2021 - 01:31 AM

ผมว่าขึ้นเหนือน่าจะดีนะครับ จะหนาวอยู่ละ ลองไปเมืองที่ไม่ใช่เมืองท่องเที่ยวชั้นนำ ผมแนะนำ แม่สะเรียง สงบ อากาศดี ไม่บ้านนอกเกินไป โคตรหนาวในหน้าหนาว ผู้คนเป็นมิตร ผมว่าน่าจะไม่สิ้นเปลืองเงินค่ากินอยู่เท่าไหร่

#11 PongZung

Posted 04 November 2021 - 10:09 AM

ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้เริ่มชินละ เริ่มทำใจได้ดีระดับนึง

แต่ดูเหมือนเค้าจะไม่ยอมไปไหน โอนเงินไปให้หลายครั้งก็โอนคืนมา เดี๋ยวคงต้องโอนให้ทางญาติเค้า ไว้เป็นค่าดำเนินการต่างๆ ค่าขนของ

เมื่อวานผมก็พึ่งออกไปซื้อเสื้อผ้า ของใช้ มาเรียบร้อยละ เพราะตอนออกมา ผมไม่ได้เตรียมไรมาเลย เสื้อ กางเกง อย่างละ 2 ชุด 55

จากการประเมินสถานการณ์ ผมว่านานแน่ๆเลย ที่ผมตัดสินใจยังหนีมาไม่ไกลมากนัก เพราะคิดว่าจะจบเร็วจะได้เดินทางกลับง่ายๆ แต่คงต้องคิดใหม่

อยู่แบบนี้แรกๆก็โอเค พึ่งจะ 3-4 วัน แต่พอคิดระยะยาวละปวดหัว ค่าห้องทั่วไปแถวนี้ก็วันละพันละ 1 เดือนก็ 3 หมื่น ผมเอาไปวางมัดจำคอนโดได้เลยนะนี่

คอนโดเดือนละหมื่นตกวันละ 300 นิดๆเอง แต่ติดตรงสัญญา 1 ปีนี่ละ เห้ออ สงสารตัวเอง ต้องมาเจออะไรแบบนี้ด้วยวะนี่

จริงๆก็อยากออกไปดูโลกกว้างนะ ไปในที่ที่ไม่เคยไป ไหนๆก็ออกมาละ แต่โลกกว้างมันก็ต้องใช้เงินนะสิ 55

ต้องวางแผนดีๆเลยผม และจะไปไกลๆหลายวันก็ไม่ได้ เพราะดันไปรับงานนอกไว้ ก็ต้องคอยทำงานอีก ไปไหนไกลๆก็กลัวไม่มีสัญญาณเน็ตอีก

โครงการเราเที่ยวด้วยกันก็ต้องจองล่วงหน้า 7 วันอีก แหม่ เซงเลย

เดี๋ยวอะไรเข้าที่เข้าทาง พักผ่อนเต็มที่ คงหาวัดทำบุญใหญ่สักชุด และค่อยคิดต่อว่าจะเอายังไงดี

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง ขอระบายหน่อยนะครับ

#12 poad

เซียนเกม

Posted 04 November 2021 - 11:12 AM

ผมว่าท่านลองหาหอพัก หรือเจรจาคนปล่อยเช่าคอนโดเป็นสัญญาสั้นสัก 1-3 เดือน ดูครับ ช่วงนี้เศรษฐกิจขาลงผู้เช่าหายาก อาจจะได้ก็ได้

#13 PongZung

Posted 04 November 2021 - 09:21 PM

ล่าสุดใช้มุข ลืมกุญแจบ้าน เข้าบ้านไม่ได้ ไม่รู้ว่าจริงหรือหลอก

โทรไปหาคนที่ผมรู้จักและฝากมาบอกผม

เห้อออออออออ

ผมรู้ละทำไมเค้าถึงเลี้ยงกระต่าย แต่ไม่ยอมดูแลเลย เพราะมันรู้ว่าผมต้องเป็นห่วงกระต่าย เอากระต่ายมาเป็นตัวประกันอีก

และสุดท้ายเค้าก็จะบอกว่าเป็นความผิดผม โคตรแสบ มันฉลาดนะ ผญ คนนี้

กระต่ายไม่ได้กินข้าวนํ้า จะอยู่ได้กี่วันครับนี่ ถ้าสมมติว่าเค้าลืมกุญแจจริงๆ

ผมจะทำไงดีเนี่ย เป็นห่วงกระต่าย

ส่ง ปณ. กุญแจบ้านไปดีมั้ยครับ และฝาก รปภ รับพัสดุก่อน

ถ้ากระทู้ผมทำให้ท่านใดลำคาร ผมขออถัยด้วยนะครับ
ผมอยากลงไว้เป็นหลักฐานด้วยส่วนนึง

Edited by PongZung, 04 November 2021 - 09:52 PM.

#14 umbababa

เซียนเกม

Posted 05 November 2021 - 12:55 AM

ถ้าคุณส่งกุญแจไป ต่อไปคงขู่จะหักคอกระต่ายต่อล่ะครับ

#15 poad

เซียนเกม

Posted 05 November 2021 - 09:15 AM

ถ้าเป็นห่วงมาก แอบกลับไปรับกระต่ายมา ฝากคนที่ไว้ใจได้เลี้ยงเอา

#16 godkap

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 November 2021 - 02:52 PM

ออกมาดีแล้วครับ ไม่งั้นคุณจะเป็นบ้านแทน

ส่วนเรื่องกระต่ายก็ รีบให้เพื่อสนิทหรือไม่ก็ญาติที่ไว้ใจได้ไปรับตัวมาครับ

#17 PongZung

Posted 05 November 2021 - 05:15 PM

ล่าสุด สดๆร้อนๆ วันนี้เที่ยง มีหมอโทรมาหา จากโรงพยาบาลหน้าหมู่บ้านผม

บอกว่าคนไข้ชื่อนี้ๆๆ แฟนคุณใช่ไหม

เธอเอาเชือกผูกคอตัวเอง เพื่อนคุณพามาส่ง รพ. โชคยังดีที่มา รพ. ทัน มีอาการขาดออกซิเจน อ่อนเพลีย แต่อาการปลอดภัยแล้ว

ผมเลยคุยกับเพื่อนแล้วถามว่ารู้ที่อยู่ผมได้ยังไง เพราะไม่เคยมา

สรุปคือ เค้าโทรไปลํ่าลาเพื่อนๆผมหลายคน เพื่อนผมเลยถามที่อยู่ว่าอยู่ไหน และเธอก็บอก

จนเพื่อนผมอดเป็นห่วงไม่ได้ ลองมาหาที่บ้าน และก็ตามนั้นครับ นอนเอาเชือกรัดคอตัวเองอยู่ในบ้าน

เพื่อนเลยพาไปส่ง รพ.

แม่งเอ้ยยย คำแรกที่ผมได้ยินจากหมอ เรื่องผูกคอ ยังไม่โกดเท่าไปวุ่นวายกับเพื่อนผมเลย

ทำไมต้องไปทำให้ลำบากคนอื่นด้วยวะ

เรื่องผูกคอ ไม่ใช่ครั้งแรกครับ เคยเรียกร้องความสนใจด้วยวิธีนี้มาแล้วและเค้าชนะ

แต่ไม่คิดว่า จะทำต่อหน้าเพื่อนผมขนาดนี้ มันเกินไปมากๆแล้ว

ล่าสุดหมอประจำตัวเค้าที่ รามา ก็โทรมาหาผม บอกว่าอยากให้มาเคลียร์ใจกันให้จบๆ

พูดกันตรงๆ พูดกันต่อหน้า

ผมอยากจะบอกว่า หมอครับ ถ้าต้องกลับไปคุยต่อหน้า เดี๋ยวเค้าก็ผูกคอโชว์ผมอีก ถ้าเค้าไม่ยอมรับคำตอบ

เห้ออออ เมื่อไหร่จะจบวะเนี่ย

Edited by PongZung, 05 November 2021 - 05:22 PM.

#18 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 05 November 2021 - 06:19 PM

ต้องให้ญาติมารับตัวด่วนๆเลย

ทำไมญาติไม่สนใจ

มีทางเดียวช่างแม่มครับ ไม่งั้นคนประสาทแดกคุณนั่นล่ะ

#19 PongZung

Posted 05 November 2021 - 06:22 PM

ล่าสุด พ่อฝ่าย ญ ได้โทรไปคุยและเรียกตัวกลับบ้านที่ระยองแล้ว

ตอนนี้ใกล้ถึงแล้ว เธอขับรถไปเอง และเพื่อนผมขับประกบท้ายไปให้

แต่ๆๆๆ เหมือนจะจบแต่ไม่จบ พ่อเธอเรียกผมให้เข้าไปหาที่บ้านที่ระยอง ให้ไปเคลียร์

ผม งง วะ ให้ผมไปเคลียร์อะไรวะ ผมไม่อยากไปนะ และไม่อยากเจอหน้าอีกแล้วด้วย

#20 aspirin

Posted 05 November 2021 - 07:15 PM

ถ้าไปคุณก็จบครับ แต่นี่เป็นโอกาสแล้ว ผู้หญิงไม่อยู่บ้าน รีบให้ใครที่รู้จักไปเอากระต่ายมาเลยครับ แล้วฝากเขาเลี้ยงหรือไม่ก็เอาไปฝากตามสถานดูแลสัตว์เอกชน