`

Jump to content

อยากสอบถามเกี่ยวกับTabletครับ

7 replies to this topic

#1 SixFeaTz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 14 October 2021 - 01:16 PM

กำลังมองหาTabletราคาไม่เกิน 20K น่ะครับ +- ได้นิดหน่อยหลักๆที่ผมใช้งานก็จะเป็นพวก Microsoft office แล้วก็ Microsoft project น่ะครับเพราะต้อง Revise แผนงานตลอดเวลาแล้วก็สะดวกในการพกพาตอนนี้ในใจเล็งๆ iPad mini ตัวใหม่ไว้หรือท่านอื่นมีอะไรแนะนำมั้ยครับแชร์ๆกันได้

ปล.ผมเอามาเล่นเกมด้วยนะครับหลักๆก็ ROV

#2 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 14 October 2021 - 11:16 PM

ipad mini 6 ถ้าไม่นับ ชิบ m1 ใน ipad pro 2021 ถือว่าทรงพลังที่สุดแล้วครับ ไม่มีตัวไหนแรงกว่านี้ละ snap 888 ก็แพ้

ผมดูรีวิวในยูทูป เค้าให้ iPad mini เล่นเกมเหมาะมือที่สุด rov ได้มุมมองกว้างกว่ามือถือ เท่า รุ่น 11นิ้ว กับ12.9นิ้วเลยครับ

ปกติ ipad mini จะลดcpuไป2ปี แต่รุ่น6ให้มาเท่า ip13เลย ใช้งานได้เกิน5ปีสบายๆ ผมไม่ได้อวย mini นะครับ (ผมเพิ่งซื้อ lenovo yoga 13นิ้วไป ชิบ snap870 ถ้านับความแรงคงอยู่แค่ a13 ใน ip11เท่านั้นหละครับ
อีก3ปีก็อืดแล้วครับ เพราะตาม apple ตั้ง3 ปี )

Edited by joamz3, 15 October 2021 - 08:39 AM.

#3 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 15 October 2021 - 03:44 PM

ระวังอาการ Jelly Scrolling ของ iPad Mini 6 หน่อยก็ดีนะครับ ตอนแรกผมก็ว่าจะสอย แต่เปลี่ยนใจเพราะไปลองแล้วรู้สึกจอมันเล็กไปหน่อย สเปคก็ไม่ได้ทิ้งกันมาก ที่เพิ่มมาก็ไม่ได้ว้าว แล้ว air4 ช่วงนี้ลดจากเดิมมา 2-3000บาท เลยตัดสินใจไม่ยาก ส่วนตัวไม่ค่อยชอบพกพาไปเล่นนอกบ้านอยู่แล้ว

#4 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 18 October 2021 - 08:29 AM

ถ้าเน้นใช้งาน office และ project ไม่ลองมอง surface go 2 ละครับ อาจจะมีแบบรวม keyboard ในงบก็ได้ครับ

#5 SixFeaTz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 18 October 2021 - 09:24 AM

จริงๆเอามาทำงานมันแค่บังหน้าน่ะครับส่วนมากจะไว้เล่นเกมมากกว่าอัตราส่วนก็ราวๆ 35 : 65 น่ะครับ

#6 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 18 October 2021 - 10:10 AM

ถ้าเล่นเกมเยอะๆ เน้นเสถียรไป iPad mini6 โลดครับ

แรง ไว และพกสะดวกครับ

#7 MyAngel

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 18 October 2021 - 12:28 PM

เล่นเกมเยอะๆ Mini ดีสุดต่อให้เล่นแต่ในบ้านก็เถอะ มันเมื่อยครับมันจับไม่ถนัดหรอก จับนานๆนี่ล้าเลยแขนอ่ะ

ผมซื้อ Mi Pad 5 มาเพราะไม่ได้คิดจะเล่นเกมแต่แรกใช้ดูหนัง ดูเมะ อ่านนิยายอย่างเดียว ไม่คิดจะเปิดเกมเล่นเลยถ้าเป็นเกมที่ต้องกดเยอะๆนี่เมื่อยมากนอกจากจะเอาจอย เอาอะไรมาต่อ ถ้าทำถึงขนาดนั้นซื้อโน้ตบุ๊คไปเลยดีกว่า

#8 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 18 October 2021 - 01:06 PM

View PostMyAngel, on 18 October 2021 - 12:28 PM, said:

เล่นเกมเยอะๆ Mini ดีสุดต่อให้เล่นแต่ในบ้านก็เถอะ มันเมื่อยครับมันจับไม่ถนัดหรอก จับนานๆนี่ล้าเลยแขนอ่ะ

ผมซื้อ Mi Pad 5 มาเพราะไม่ได้คิดจะเล่นเกมแต่แรกใช้ดูหนัง ดูเมะ อ่านนิยายอย่างเดียว ไม่คิดจะเปิดเกมเล่นเลยถ้าเป็นเกมที่ต้องกดเยอะๆนี่เมื่อยมากนอกจากจะเอาจอย เอาอะไรมาต่อ ถ้าทำถึงขนาดนั้นซื้อโน้ตบุ๊คไปเลยดีกว่า

เหมือนกันเลยครับ ตอนแรกผมมี iPad mini5 เลยอยากได้จอใหญ่ๆ ไป Mi Pad5 จอใหญ่เต็มตาจริง แต่เครื่องหนักมาก

สรุปไปๆมาๆ ก็ยังใช้ iPad mini บ่อยกว่าครับ 55