`

Jump to content

ต่อจอยps4 เข้าแอนดรอยtvทำไมช่องหูฟังไม่มีเสียง

9 replies to this topic

#1 info

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 24 September 2021 - 01:30 AM

สอบถามผู้รู้ครับตอนนี้ผมต่อจอย ps4 เข้าแอนดรอยtv ได้แล้วแต่เสียบหูฟังที่จอยps4 แล้วเสียงไม่ออกต้องไปเซ็ตค่าอะไรตรงไหรครับ แอนดรอยtv เวอร์ชั่น10 ครับ รำคาญคนข้างๆบ่นเสียงดังจะซื้อหูฟังไร้สายไปเลยก็ไม่มีตังมีจอย ps4 อยู่แล้วอยากใช้ให้คุ้มหน่อย

#2 KotDS

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 24 September 2021 - 09:47 AM

มันมีตัวที่ทำให้อุปกรณ์ของเราเป็นเครื่องรับหรือปล่อยบลูทูชได้อยู่นะ ตัวนึงไม่กี่บาทเคยเห็นเหมือนร้อยกว่าบาทก็มีมั้งครับไม่แน่ใจ

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 September 2021 - 10:06 AM

เคยอ่านเจอว่า ps4 ใช้โค้ดบีบอัดเสียงเฉพาะตัวน่ะครับ
แต่ส่วนตัวผมไม่ได้ใช้เลยนะ คุณภาพเสียงมันไม่ได้อ่ะ

#4 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 24 September 2021 - 03:19 PM

เท่าที่ผมทราบ เสียบแจ๊คหูฟังเข้ากับจอย เหมือยตอนเราเล่นบน PS4 ไม่ได้ครับ
ตอนผมเล่นบน PC ก็ไม่ได้ (ทั้งต่อจอยผ่านบลูทูธ และ USB)

อย่าที่เมนท์บนว่า รู้สึกมันจะเป็นโค้ดเฉพาะอะไรสักอย่างของ sony เขาครับ
เคสผมต้องเสียบแจ๊คกับ PC หรือ ไม่ก็ใช้ หูฟังบลูทูธที่ซื้อมาต่างหาก

อยากได้หูฟังไร้สายที่เสียงไม่กาก แต่งบน้อย?
นี่เลย..
https://www.iphonemo...ess-review.html

600-700 บาท ทรูวายเลส เสียงดีเกินราคา ดีกว่าหูฟัง 2-3000 บางอันอีก

ผมใช้มาแล้วปีนึง ซื้อแจกคนทั้งบ้าน ตอนนี้มีทั้งหมด 4คู่ในบ้าน
มีคู่นึงเสียงหายไปข้างนึง อันอื่นยังดี

#5 JoeTh

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 24 September 2021 - 04:49 PM

จอย PS4 ถ้าต่อเข้า PC โดยใช้สาย USB สามารถตั้งให้เสียงออกรูหูฟังที่จอยได้นะครับ
แต่ถ้าต่อผ่าน Bluetooth เสียงไม่ออก

#6 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 24 September 2021 - 10:43 PM

View PostJoeTh, on 24 September 2021 - 04:49 PM, said:

จอย PS4 ถ้าต่อเข้า PC โดยใช้สาย USB สามารถตั้งให้เสียงออกรูหูฟังที่จอยได้นะครับ
แต่ถ้าต่อผ่าน Bluetooth เสียงไม่ออก
เอ่อใช่ครับ ผมจำผิดไป
จำได้ว่า ถ้าจอยต้องต่อ USB มีสายอยู่แล้ว จะใช้หูฟังไร้สายให้แบตหมดไปใย
ก็เลยพาลใช้หูฟังแบบมีสายเล่นมาตลอด

#7 info

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 26 September 2021 - 02:24 PM

ขอบคุณ เซียนเกม ผมจัดตามที่ท่านแนะนำเรียบร้อยครับ

#8 umbababa

เซียนเกม

Posted 26 September 2021 - 05:17 PM

ขอสอบถามครับ ถ้าต่อสาย USB จอยps4 กับ แอนดรอยTV แล้วเสียงออกที่จอยPS4หรือครับ ผมจะไปขอลองใช้ดูบ้าง

Edited by umbababa, 26 September 2021 - 05:17 PM.

#9 banzai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 29 September 2021 - 08:14 PM

View Post9th TEARDROP, on 24 September 2021 - 03:19 PM, said:

เท่าที่ผมทราบ เสียบแจ๊คหูฟังเข้ากับจอย เหมือยตอนเราเล่นบน PS4 ไม่ได้ครับ
ตอนผมเล่นบน PC ก็ไม่ได้ (ทั้งต่อจอยผ่านบลูทูธ และ USB)

อย่าที่เมนท์บนว่า รู้สึกมันจะเป็นโค้ดเฉพาะอะไรสักอย่างของ sony เขาครับ
เคสผมต้องเสียบแจ๊คกับ PC หรือ ไม่ก็ใช้ หูฟังบลูทูธที่ซื้อมาต่างหาก

อยากได้หูฟังไร้สายที่เสียงไม่กาก แต่งบน้อย?
นี่เลย..
https://www.iphonemo...ess-review.html

600-700 บาท ทรูวายเลส เสียงดีเกินราคา ดีกว่าหูฟัง 2-3000 บางอันอีก

ผมใช้มาแล้วปีนึง ซื้อแจกคนทั้งบ้าน ตอนนี้มีทั้งหมด 4คู่ในบ้าน
มีคู่นึงเสียงหายไปข้างนึง อันอื่นยังดี

ของผมเจอแจ๊กพอตอ่ะ หูข้างขวาขึ้นชาร์จตลอดจนกล่องแบตหมดอ่ะ

#10 umbababa

เซียนเกม

Posted 23 November 2021 - 03:10 PM

ปรกติผมใช้สายยืดความยาวหูฟัง 5เมตรต่อช่องหูฟังหลังทีวี ออกมาที่หูฟังที่โซฟาน่ะครับ เสียงอาจจะไม่เยี่ยมยอด แต่เสียงผ่านจอยPS4นี่มันไม่ไหวจริงๆ
ผมก็บรรยายไม่ถูกแต่ ฟังแล้วอารมณ์ฟินเกมมันหายเหือดหมด