`

Jump to content

แนะนำช่องyoutubeสอนเทรดคริปโตสำหรับมือใหม่หน่อยครับ

6 replies to this topic

#1 ROOKYCABLE

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 11 September 2021 - 01:56 PM

แนะนำช่องyoutubeสอนเทรดคริปโตสำหรับมือใหม่หน่อยครับ เช่นจังหวะเข้าซื้อ จังหวะขาย การอ่านกราฟ ขอบคุณครับ

#2 /\ Harid /\

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 11 September 2021 - 02:36 PM

ลอง ChalokeDotCom รุ่นใหญ่หน่อยสายธรรมมะ เล่นแบบใจเย็น ๆ
คลิบโตส่วนมากจะเป็นอาจารย์พิริยะ ลูกชายลุงโฉลกสอน

อย่าไปตามพวกห้องกลุ่มนูนนี้มากครับ เวลาขาขึ้นบอกอะไรก็ถูกหมด ตอนขาลงผมไม่เห็นตอบแชทแนะนำอะไรเลย เล่นตามระบบของตัวเราเองดีที่สุด
อ่านหลังสือเยอะ ๆ ครับ จะได้ใจเย็น ๆ เน้นหาความรู้ ต้องระงับความโลภให้ได้ เวลาผิดแผนรู้จักหนีมีระบบเข้าออกชัดเจน

จะหุ้นหรือคลิบโตก็เล่นเหมือนกันครับ หนังสือเทคนิคใช้ร่วมกันได้

#3 Gamerb

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 September 2021 - 05:02 PM

ถ้าคิดว่าจะมาทางนี้จริงแนะนำให้ลงทุนเรียนครับ เสียเงินหน่อย(หลักหมื่น)
ถ้าจริงจังก่อนเราจะเล่นเราต้องรู้ว่าทำไมกราฟช่วงนี้ถึงเป็นแบบนี้ ทำไมต้องเข้าจังหวะนี้ ทำไมต้องขายจังหวะนี้
อย่าเล่นตามซิกของคนอื่น ตามแล้วอาจจะได้บ้างก็จริง แต่เราจะไม่สามารถยึดเป็นอาชีพ หรือเป็นที่หารายได้ได้อย่างยั่งยืน
เป็นได้แค่เม่า ไปให้วาฬเค้าสูบเลือดสูบเนื้อซะป่าวๆ

เบื้องต้นลองไปติดตามหน้าเพจของ 2ท่านนี้ดูก่อนนะครับ แล้วดูว่าครูท่านไหนถูกจริตกับเรามากกว่ากัน
2ท่านนี้ จากที่ติดตามเก่งจริงสอนจริงไม่กั๊ก ของ Mixer ก็มีเปิดสอนฟรีอยู่บ่อยๆ แค่คอร์สฟรีก็พอจะเอาความรู้มาใช้เทรดเองเบื้องต้นได้เลย
Mixer การลงทุนแห่งอนาคต
ครูเชด ราชาคริปโต

Edited by Gamerb, 12 September 2021 - 05:03 PM.

#4 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 12 September 2021 - 11:31 PM

ซื้อ hardware wallet ก่อนเลยครับอันดับแรก not your key not your coin

#5 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 12 September 2021 - 11:41 PM

ไม่ต้องเรียนหรอกครับ หาจังหวะดูว่ามันวิ่งลงถึงไหนค่อยเริ่มทยอยเข้า สำคัญแบ่งไม้ไว้ถัวเยอะๆ ถ้าเราเข้าในจุดที่ไม่ได้สูงเกินยังไงก็ไม่ดอยนาน ผมเล่นมา 3เดือน 2 เดือนแรกไม่ได้ไรเลยทำได้แค่รักษาต้นทุนไว้ พอเข้าเดือนที่ 3-4 เล่นระวังมากขึ้นไม่ใจร้อน ไม่โลภ ไม่สนขายหมูก็ได้มาเรื่อยๆละ

Edited by [[[PEE]]], 13 September 2021 - 12:44 AM.

#6 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 13 September 2021 - 09:58 AM

ลงสนามจริง เป็นเร็วกว่าเยอะครับ เริ่มจากทุนน้อยๆก่อน แบบที่ไม่รู้สึกเสียดาย คิดซะว่าค่าครู ให้รู้ระบบการ โอน ฝาก เทรด

ประมาณว่า เอาเงินเข้ายังไง เอาเงินที่มีไปเทรดยังไง จะโอนไปที่อื่นยังไง แล้วจะเอาเงินจริงๆกลับมาใช้จ่ายยังไง เป็นต้น

เนื้อหามันกว้างมาก จริงๆต้องถามว่า ท่านเล่นสายไหน สายซิ่ง สายถือยาว สายวัดดวง สายกินดอกเบี้ย เพราะระบบมันเยอะมากๆฮ่ะ

หลักๆก็ต้องศึกษาเหรียญก่อน ว่าเค้าทำอะไร โปรเจ็กอะไร ดูมีอนาคตมั้ย ถ้ายังไม่รู้ว่าจะเข้าตัวไหน Top 5 ก็ถือว่าเป็นตัวที่เสี่ยงน้อยครับ

จากนั้นสงสัยอะไรก็ค่อยถาม Google เป็นเรื่องๆไป เช่น stake คืออะไร, DeFi, NFT, Future, Wallet, Pair coin, Pool, Liquid swap, P2P โอ้ยยยเยอะ

ปล. ก่อนผมเริ่มเล่น ทั้งดู YT และให้เพื่อนสอน มันก็ยังไม่เข้าใจเท่าไหร่นะ พอมาเล่นเองเท่านั้นแหละฮ่ะ ถึงเข้าใจว่าเค้าสอนอะไร 555+

#7 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 06 October 2021 - 11:03 PM

Demo มันก็มีครับ ใครที่โดนแล้วปลอบใจตัวเองว่าค่าครูค่าวิชา ผมว่าไม่จำเปนอ่ะ อย่าไปเสียเลย ศึกษาให้ดีก่อนครับแล้วค่อยมาเทรดแบบใช้เงินจริง ผมพูดเพราะผมเทรดมานานละ เสียมาก็เยอะ ได้มาก็มาก และไม่อยากให้ใครที่จะเข้ามาแบบไม่ศึกษาให้ดีก่อนแล้วมาเสียเงิน ใครบอกเห็นลงมาเยอะๆๆแล้ว รอจังหวะเข้า ใช่ถูกครับ แต่ แล้วตรงไหนล่ะ จุดเข้า ไปศึกษาก่อนครับ ผมพูดได้เลยว่ามันสามารถหาจุดได้ มันมีศาสตร์ตรงนี้ ไม่ถูก100%หรอก แต่แค่ถูกมากกว่าผิดก็ชนะได้ อีกอย่างอยากให้ศึกษาเรื่องการ mm ด้วย อันนี้สำคัญมากกว่ารู้กราฟอีก ใครอยากมายั่งยืน อยู่ในตลาดได้ การmm นี่ล่ะสำคัญสุด