`

Jump to content

ชวนย้ายค่าย มา Xbox กันครับ

36 replies to this topic

#21 kfkfkkfkfkfkffkfkk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 July 2021 - 08:00 PM

ย้ายมาละคับ คุ้มตรงGamepassเกมเยอะ ประหยัดตังไปบานกับ60FPS auto HDRอีก ภาพสวยขึ้นเยอะ

เกมอย่างOri1,2 ก็สนุกมากกก

เกมหลังๆเฟรมเรตดีกว่าPS5นะ เพราะเครื่องแรงกว่าเยอะ ช่วงแรกแไม่ดีเพราะKITไม่Optimize

ดูNetflix Youtubeยังใช้XSXดูเลย เพราะสีดูสดกว่า อาจคิดไปเองมั้ง

เป็นEmulatorได้ด้วย

Edited by kfkfkkfkfkfkffkfkk, 24 July 2021 - 08:03 PM.

#22 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 July 2021 - 08:47 PM

รบกวนถามหน่อยครับ ผมใช้ OneX อยู่ หลักๆก็เล่นเกม gen Xbox One ใน pass ครับทั่วๆไป

ทีวีที่บ้าน 43 นิ้ว FHD ไม่มี HDR แต่อยากได้ FPS 60 ทุกเกมครับ เพราะบางเกมเหมือนติดที่ 30 FPS ครับ เช่น World War Z

อยากไป SS ดีไหมครับ หรืออยู่ที่ OneX ต่อก่อนดีครับครับ
ส่วน SX ตอนนี้ไปไม่ไหวครับ ขอบคุณครับ

#23 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 25 July 2021 - 02:07 PM

อยากได้เหมือนกัน แต่ยังไม่ค่อยจูงใจเท่าไหร่ เพราะเกมใน xbox ส่วนใหญ่แทบจะทั้งหมดคือมีใน PC ซื้อใน Steam กับ Epic ดีกว่า
อยากให้เหมือนยุค 360 จริงๆมีเกม exclusive มีเกมญี่ปุ่นเยอะ

#24 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 26 July 2021 - 08:32 AM

View Postmadkai, on 24 July 2021 - 08:47 PM, said:

รบกวนถามหน่อยครับ ผมใช้ OneX อยู่ หลักๆก็เล่นเกม gen Xbox One ใน pass ครับทั่วๆไป

ทีวีที่บ้าน 43 นิ้ว FHD ไม่มี HDR แต่อยากได้ FPS 60 ทุกเกมครับ เพราะบางเกมเหมือนติดที่ 30 FPS ครับ เช่น World War Z

อยากไป SS ดีไหมครับ หรืออยู่ที่ OneX ต่อก่อนดีครับครับ
ส่วน SX ตอนนี้ไปไม่ไหวครับ ขอบคุณครับ
ต้องไปดูในลิสเกม optimize ก่อนอะครับ ว่าเกมที่จะเล่นได้รับการ boost ประสิทธิภาพรึป่าวครับ ถ้ามีก็คุ้มที่จะย้าย ลื่นขึ้นโหลดเร็วขึ้นเยอะครับ

#25 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

Posted 26 July 2021 - 10:09 AM

ฮาๆ

#26 FONGBEER

Fongbeer

• Interests:]

Posted 27 July 2021 - 09:37 AM

Fable 3 เล่นแล้วเป็นภาษาสเปน แก้ยังไงครับ

ผมตั้งเป็นโซน อาเจน
แต่ภาษา อังกฤษ

เกมส์อื่นเป็นอังกฤษหมดนะครับ

#27 meetgamer

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 27 July 2021 - 04:38 PM

ผมก็เพิ่งเข้า XS นะครับ (มี PS5 ราคาศูนย์อยู่)

ผมสายเก็บเก่านะครับ
พอย้ายสัญชาติไปอาเจนไลบารี่เกมพอกพูนขึ้นมากครับ ยิ่งช่วง Summer Sale RE 0,1,4,5,6 มัดๆเกมละไม่ถึง 50 บาท สะใจตรง Wither 3 ที่ไม่กดอั้นมาจาก PS ได้มา 40 บาท

เรื่อง Backword complatibility นี่ต้องยกให้เลยนะครับข้ามกลับไปได้ยัน X Gen1 เลย ที่ถูกใจคือ FF13 Series , Metal Gear riden ทำมาดีแล้วยังเล่นในเครื่อง เจนนี้ได้ ผมรู้สึกว่าภาพสวยขึ้นด้วยนะครับ เกม 360 ส่วนใหญ่ 80 บาท ช่วงโปร 10

#28 meetgamer

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 27 July 2021 - 04:45 PM

ผมก็เพิ่งเข้า XS นะครับ

ผมสายเก็บเก่านะครับ
พอย้ายสัญชาติไปอาเจนไลบารี่เกมพอกพูนขึ้นมากครับ ยิ่งช่วง Summer Sale RE 0,1,4,5,6 มัดๆเกมละไม่ถึง 50 บาท สะใจตรง Wither 3 ที่ไม่กดอั้นมาจาก PS ได้มา 40 บาท

เรื่อง Backword complatibility นี่ต้องยกให้เลยนะครับข้ามกลับไปได้ยัน X Gen1 เลย ที่ถูกใจคือ FF13 eries , Metal Gear riden ทำมาดีแล้วยังเล่นในเครื่อง เจนนี้ได้ ผมรู้สึกว่าภาพสวยขึ้นด้วยนะครับ เกม 360 ส่วนใหญ่ 80 บาท ช่วงโปร 10 บาท

GamePass Ultimate นี่ผมว่าน่าจะเป็น Business Model วงการเกมยุคหน้าเลยนะครับ จ่ายแล้วเล่นไม่อั้น ถือว่า MS ได้ออกตัวก่อนและทำได้ดีเลยครับ ในส่วนนี้เกม Day1 multi เราก็ประหยัดไปหลายบาท อยู่ส่วนเกมใหม่ๆ ที่ optimize X|S ผมเล่นบนจอ 65 นิ้ว framerate ลื่นๆ ไม่แพ้ PS5 เลยนะครับ

ติดใจครับสำหรับการกลับมารอบนี้ (ผมเคยมี 360 แต่นอยเรื่องไฟแดงทำให้เล่นไม่สนุก) ไว้ถ้ามีโอกาสไปต่างประเทศคงไปหวดตัว X กลับมา

สำหรับ PS5 ช่วงนี้ก็คลุมผ้าไว้ยาวๆครับ

#29 Orpheus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 29 July 2021 - 05:34 PM

ผมก็เพิ่งย้ายมา XBS เช่นเดียวกันครับ หลังจากที่ซื้อ PS5 มาแล้วไม่มีเกมใหม่เล่น เลยขายทิ้งไป แล้วเหลือแต่ Switch อยู่พักนึง

พอมาโดนป้ายยาก็สอยจาก Amazon UK มาใช้เวลาประมาณ 10 วัน (ตอนนี้สั่งไม่ได้แล้ว ไม่ส่งมาบ้านเรา)

ต้องยอมรับว่า Game Pass Ultimate คือจุดที่เด่นมา ถ้าชอบเกมของค่าย MS นี่ต้องบอกเลยว่าเปรมมาก เพราะมีซี่รี่ Gears, Halo, Forza ให้เล่นครบทุกภาค (แต่ตัวเสริม DLC ต้องซื้อเพิ่ม)

แล้วหลังจากที่ MS ซื้อ Bathesda ไปก็มี Fallout และอื่นๆให้เล่นครบหมดใน GPU ยังไม่พอนะครับ GPU ยังรวมเข้ากับ EA Play โดยที่เราสามารถเล่นเกมจากทางฝั่ง EA ได้มากถึง 70+ เกม ดังๆก็มี Battlefield, Dead Space, Need For Speed, Fifa (มีให้เล่นทั้งแบบ old gen กับ next gen) แบบนี้ยังไงคนเล่นก็มีแต่คุ้มครับ

ส่วนเกมเซลส์นี่ถูกจริง ผมได้ Witcher: GOTY มา 40 บาท แถวถ้าตัวอัพเกรดมาก็ได้ฟรีอีก ตอนนี้กำลังเล็งๆซีรี่ Resident Evil ถ้าซื้อครบเกือบหมด ยกเว้นตัว Village จะหมดประมาณไม่น่าจะเกิน 800 บาท ได้ทั้ง Revelation 1&2, Re 0,1,2,3,4,5,6,7

ใครที่กำลังลังเลว่าจะเอาดีไม่เอาดี ถ้าท่านมีงบเหลือและมีเวลาว่าง แนะนำให้สอยเลยครับ ไม่เสียใจแน่นอน อาจจะขายต่อไม่ได้กำไรแต่ถ้าคิดจะซื้อมาเล่น ไม่ผิดหวังแน่นอน

#30 asdc

เซียนเกม

Posted 29 July 2021 - 09:41 PM

น่าสนแฮะ แต่ไม่มีบัตรเครดิต ทำงัยดีอ่ะ

#31 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

Posted 31 July 2021 - 01:16 PM

View Postasdc, on 29 July 2021 - 09:41 PM, said:

น่าสนแฮะ แต่ไม่มีบัตรเครดิต ทำงัยดีอ่ะ

บัตรออนไลน์ เคไซเบอร์ ก็ได้ครับ

#32 asdc

เซียนเกม

Posted 31 July 2021 - 02:38 PM

View PostDucati999, on 31 July 2021 - 01:16 PM, said:

บัตรออนไลน์ เคไซเบอร์ ก็ได้ครับ

หาซื้อได้ที่ไหนครับ

#33 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 31 July 2021 - 06:25 PM

View Postasdc, on 31 July 2021 - 02:38 PM, said:

หาซื้อได้ที่ไหนครับ

ทำในเว็บครับ ขั้นแรกต้องเปิดใช้ kbank ผ่านเนตให้ได้ก่อนครับ

ประมาณนี้ครับ

#34 umbababa

เซียนเกม

Posted 31 July 2021 - 08:28 PM

ถ้าใช้ทรูวอเล็ต ก็มี wecard นะครับ เป็น รหัสเลขบัตรเครดิต แบบเปิดปิดการทำงานได้ตลอดเวลา
มีหักค่าใช้จ่ายนิดหน่อย ผมเอาไว้ซื้อเกมใน NSW ซื้อเสร็จแล้วผมกดปิดการทำงานwecardปั๊ปเลย
ปรกติใช้บัตรเครดิตไม่บ่อยปีละไม่กี่ครั้งเลยใช้ตัวนี้ กลัวทำแบบถาวรแล้วโดนคนอื่นล้วงรหัสออกไปได้

#35 tonzz

หนูน้อย "ลัลล์ลลิล"

Posted 06 August 2021 - 08:39 AM

โดนเรียบร้อย ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ได้เครือง Xbox One X จากสมาชิก DGO ครับ มีคำถามคือถ้าเราสมัคร Xbox Game Pass Ultimate แล้ว ระบบมองว่าเครื่องนั้นได้ สิทธิ ทุก ID เช่นถ้าในเครื่องมี US,ARG,BRA,TUR ที่อยู่ใมนเครื่องเลยใช่มั้ยครับ
ส่วนการจะซื้อ game ก็ย้าย Region ได้ตลอด และการส่ง Gift ต้อง Region เดียวกันเท่านั้นมั้ยครับ
ขอบคุณครบั

#36 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 06 August 2021 - 11:21 PM

tonzz said:

1628213981[/url]' post='4315305']
โดนเรียบร้อย ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ได้เครือง Xbox One X จากสมาชิก DGO ครับ มีคำถามคือ

1. ถ้าเราสมัคร Xbox Game Pass Ultimate แล้ว ระบบมองว่าเครื่องนั้นได้ สิทธิ ทุก ID เช่นถ้าในเครื่องมี US,ARG,BRA,TUR ที่อยู่ในเครื่องเลยใช่มั้ยครับ
2. ส่วนการจะซื้อ game ก็ย้าย Region ได้ตลอด และการส่ง Gift ต้อง Region เดียวกันเท่านั้นมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ขออนุญาตปรับเนื้อหาส่วนบนให้อ่านง่ายขึ้นนะครับ

1. ได้ครับ แต่ id ที่สมัคร game pass ultimate ต้องตั้งค่าเป็น xbox home ก่อนนะครับ ดูวิธีตั้งค่าตามนี้

https://support.xbox...le/my-home-xbox

แต่ผมเดาว่า การที่คุณจะใช้หลาย ID ตามประเทศ นั่นคือคุณเล่นคนเดียว แต่มีหลาย ประเทศตาม sony ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ สำหรับ xbox ไม่จำเป็นครับ เพราะสำหรับเรา id เดียว เที่ยวทั่วโลก

2. ย้ายได้หมดครับ ส่วนใหญ่จะวน อาร์เจน บราซิล ตุรกี ประมาณนี้ ส่วน gift game ต้องตรงประเทศ

อันนี้ขออภัยเพื่อนๆ ด้วยที่ไม่ได้เพิ่มส่วนของการสมัคร game pass ultimate สักที แต่คิดว่าหลายคนน่าจะทำได้แล้ว ไม่ก็ไปถามที่กลุ่ม xbox กันแล้วนะครับ

#37 tonzz

หนูน้อย "ลัลล์ลลิล"

Posted 07 August 2021 - 08:11 AM

ขอบคุณครับ เด็ดเลยรอการวิธีสมัคร GPU นะครับ