`

Jump to content

ถามเรื่องร้านซ่อม ps3 slim ใน กทม. หน่อยครับ พอดีต่อ hdmi ไม่มีภาพ

3 replies to this topic

#1 Ibiamox

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members
  • Interests:Game, Computer, Music Instruments, Com Music

Posted 21 July 2021 - 02:13 AM

พอดีเอาเก็บไว้ไม่ได้เสียบเล่นเลยน่าจะประมาณ 5ปี ได้ ทีนี้ต่อ hdmi ไม่มีสัญญาณ แต่เสียบสาย av มีภาพเซ็ทให้ปล่อยภาพออกช่อง hdmi ก็ยังไม่มีภาพอยู่ดี แต่ tv detect เจอว่าเสียบ hdmi ที่ช่องไหนอยู่ เล่นเกม dynasty warrior ผ่านช่อง av ตาลายดูแผนที่ไม่ออกเลยครับ

พอจะมีร้านแนะนำงานซ่อมดีๆไม่ฟันหัวแบะบ้างไหมครับ หรือควรจะซื้อมือ 2 เอาคุ้มกว่าครับ

#2 panjarong

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 27 September 2021 - 07:52 PM

อันนี้คือ ps3 slim ไม่ใช่ super slim เนอะครับ อาการเหมือนเครื่องผมเลย รุ่นนี้น่าจะเป็นกันหลายคน เคยเอาเข้าศูนย์ ช่างบอกต้องเปลี่ยนบอร์ด จำได้แค่ว่าประเมินราคามา หมื่อนกว่าบาท เลยเอากลับบ้านดีกว่า เพราะช่อง av ยังใช้ได้อยู่ พอดีผมมีเป็นสาย component เลยต่อออกทีวีได้ภาพละเอียดกว่า av ธรรมดาครับ

ลองหาสาย ps2 component มาลองใช้ดูน่าจะได้นะครับ คุ้นๆ ว่าเปิด ได้ 1080p เหมือนกัน (ไม่ได้เปิดนานแล้วครับ)

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 October 2021 - 03:36 PM

ผมใช้ component PS2 แท้ ต่อเข้าทีวี 720P เอา แต่ถ้าใช้สายก๊อปมันมีคลื่นรบกวนเวลาแสดงความละเอียดสูงๆ

#4 joe0097

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 October 2021 - 01:35 PM

ผมก็เป็นนะ เล่นได้แค่ 576p
พอดีมี ps2hdmi ตัวถูก เลยเอามาใช้แทน แต่ได้แค่ 720p