`

Jump to content

หมอนเจลเย็น มันเย็นจริงมั้ย

5 replies to this topic

#1 kim10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 14 June 2021 - 04:50 PM

สอบถามครับ ผมเพิ่งซื้อหมอนเจลเย็นตัวนี้มา ด้วยความที่ราคาไม่แรง
https://www.bigc.co....-wel-1010b.html

ด้วยความที่คนขายเชียร์ว่านอนแล้วเย็น และดูในรูปน่าจะเย็น (มีเจลเต็มแผ่น)
แต่พอกลับมานอนจริง (ผมเอาปอกหมอนใส่อีกชั้นนึงกลัวจะเหลือง) ตอนนอนไม่รู้สึกเย็นเลย
และหมอนไม่ค่อยนิ่มเท่าไร

ผมเลยสงสัยว่าเกี่ยวมั้ยครับ ว่าหมอนราคาไม่แรง เจลเลยแผ่นบาง ถ้าเป็นหมอนเจลที่หลักพันอัพจะดีกว่านี้มั้ยครับ
มีใครเคยใช้บ้าง หรือว่าแผ่นเจลเป็นแค่จุดขายมาใส่ไปเท่านั้น 55

#2 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 June 2021 - 05:00 PM

ใช้แล้วนอนไม่หลับครับ สงสัยไม่ชินอย่างแรง

#3 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 14 June 2021 - 06:31 PM

ของผมแฟนหิ้วกลับมาเมืองไทยตอนไปเที่ยวญี่ปุ่น
เป็นเจลทั้งก้อนไม่ใช่แค่แผ่นแปะข้างบน
เย็นจริงครับ เวลามีไข้ช่วยได้มาก

#4 KotDS

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 15 June 2021 - 06:49 AM

เคยซื้อแต่ที่นอนให้แมว มันต้องเอาไปแช่ตู้เย็นแล้วมันจะคงความเย็นอยู่ซักพัก หลังๆขี้เกียจแช่เลยปล่อยเลยตามเลย แมวก็ไม่บอกนะว่ายังเย็นอยู่มั้ย

#5 gaget

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 06 July 2021 - 10:44 AM

ถูกๆ บางๆเย็นแป้บเดียวครับ

#6 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 11 July 2021 - 02:15 AM

มันสบายหรอครับ ผมเคยใช้แผ่นประคบเย็นหนุนท้ายทอย ขนาดรองผ้าหลายชั้น ยังเย็นจนชาจับไม่รู้สึก รู้สึกว่าท้ายทอยมันเปราะบางจนไม่น่าเสี่ยงเอาอะไรเย็นๆมานาบเลย