`

Jump to content

** Covid ใกล้ตัวท่านแค่ไหนแล้ว

22 replies to this topic

#21 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 06 May 2021 - 08:10 AM

ไม่ได้ไปตรวจครับ วันนี้หายปรกติดีแล้ว
ไม่อยากไปที่รพ.เท่าไร เพราะช่วงที่ผมเป็น ที่รพ.ระบาดหนักมาก
ผมมีนิสัยเสียอยู่อย่าง เวลาพึ่งหายหวัดหมาดๆ ผมชอบซัดน้ำแข็ง ซัดน้ำปั่น ต่อเนื่อง ทำให้กลับมากำเริบอีก
บางครั้งพอหวัดเป็นยาวไม่หายซักที ไอจามต่อเนื่องนานๆ ก็ทำเอาปอดอักเสพ ว่างวดนี้จะเลิกเด็ดขาดแล้ว

Edited by umbababa, 06 May 2021 - 12:44 PM.

#22 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 06 May 2021 - 03:57 PM

ออ ครับ ดูแล รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับบ

#23 tsm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 06 May 2021 - 11:20 PM

ที่ทำงานมีคนติด

ใครใกล้ชิด กักตัว ไม่ใกล้ชิด มาทำงานปกติ มีฉีดฆ่าเชื้อ และเรียกทีมมาตรวจกลุ่มเสี่ยง

ทำใจ ซื้อประกัน หาทางจองลงทะเบียนฉีดวัคซีน