`

Jump to content

อยากซื้อกล้องวงจรปิดไร้สายตัวนี้ใครใช้อยุ่มันดีมัียครับ

4 replies to this topic

#1 asdc

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 20 April 2021 - 10:38 PM

https://shopee.co.th...4097.2792193292

อยากให้มีลำโพงด้วยจะได้คุยกัน ไม่รุ้ว่ารุ่นนี้สามารถต่อกับแทปเลตได้มัียครับ เหนมันบอกว่ามีแต่สมาทโฟน พอดีผมมีแต่ tab a8
ว่าจะต่อไวไฟ ไม่เน้นอัดคลิป เพราะมีกล้องวงจรปิดแบบธรรมดาอยู่แล้วครับ และใชเเนตจ้าวไหนดีครับ คิดว่าจะเอาtureเพราะช่วงนี้มีโปรโควิต หรือจะเอา
3bbดี เพราะเนตแรง ขอบคุณครับ

Edited by asdc, 20 April 2021 - 10:41 PM.

#2 KotDS

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 21 April 2021 - 07:29 AM

ผมใช้อยู่จำไม่ได้ว่ายี่ห้อเดียวกันมั้ย แต่หน้าตาเหมือนกันเลย ส่วนตัวว่าดีใช้ได้นะ ดูผ่านมือถือหรือไอแพดคุยผ่านมือถือหรือไอแพดได้
พอกดดูทีมันจะโหลดให้เป็นตอนปัจจุบันแป๊บนึง แล้วมีบันทึกเป็นคลิปๆไว้ในแอพ อันนี้ไม่ทราบมันต้องบันทึกผ่านเม็มไมโครบนกล้อง หรือบันทึกลงคลาวด์บนแอพนะครับ ไม่เคยลองถอดเม็มออกจากกล้อง แต่คิดว่าในกล้องน่าจะบันทึกได้นานกว่า บนแอพคงเป็นแค่ช่วงเวลา อาจจะวันต่อวันที่ดูได้

#3 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 22 April 2021 - 10:51 PM

เท่าที่ผมใช้มา แต่ไม่เทพนะครับ เคยใช้ 2-3 ยี่ห้อ

อยากแนะนำยี่ห้อ Vstarcam ครับ เพรา่ะติดตั้งไม่ยาก App ใช้ง่ายครับ

ตอนกล้องทำงาน เราดูผ่าน app สามารถได้ยินทั้งภาพและเสียง

สามารถสั่งให้เราพูดผ่าน app แล้วไปดังที่ลำโพงกล้องได้ครับ

#4 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 24 April 2021 - 12:05 PM

ผมใช้ xiaomi โคตรรำคาญแอพชอบ log in หลุดตลอดเวลาที่อัพเดทแอพ ทำให้เครื่องพ่อแม่ เค้าจะดูได้แป๊บๆ ก็ต้องมาให้เราล็อคอินให้ใหม่
มาเสี่ยงที่ vstarcam สรุปตอนนี้ vstarcam เต็มบ้าน เพราะแอพมันเปิดก็ติดเลย ล็อคอินไม่หลุดพร่ำเพรื่อ
แต่กล้องใหม่รุ่นหลังๆ แชร์กล้องไปมือถือเครื่องอื่นแล้ว คนอื่นเซ็ทติ้งกล้องไม่ได้เหมือนรุ่นเก่าๆ

แต่มันก็ไม่ได้ดีเวอร์ขนาดเชียร์ คือถ้าจะเริ่มใช้ยี่ห้อไหนก็ควานหาดีๆ เพราะต้องไปทางนั้นหมด เพื่อใช้แอพตัวเดียวดูได้หมดทั้งบ้าน ไม่ต้องหลายยี่ห้อหลายแอพ

#5 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 24 April 2021 - 07:04 PM

ผมใช้ของ Vstarcam แบบหมุนมา 4 ปีแล้วเสีย เลยซื้อแบบตัวเล็กมา 3 ตัวตอนแรกว่าจะเอาแบบอัดเสียงด้วยแต่งบเกินเลยเอาตัวเล็กมา
แรกๆก็ใช้ดีหลังมันขึ้นไม่เชื่อมต่ออยู่บ่อยๆ ดูผ่านแอป eye 4