`

Jump to content

เฟสเกมถูกบอกด้วยV2 ทำไมช่วงนี้ดังมากๆแซงหน้าชาวบ้านไปไกลมาก

10 replies to this topic

#1 kfkfkkfkfkfkffkfkk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 April 2021 - 01:08 PM

เกิดหลังหลายๆบอร์ดแท้ๆ คนเล่นเยอะมากเลย คนตอบแต่ละข่าวก็หลักร้อย ถือว่าเรตติ้งดีมากๆ เล่นเอาบอร์ดเกมอื่นๆดูเงียบเหงาไปเลย

ว่าแต่ช่วงนี้หาข่าวเกมอ่านจากที่ไหนเป็นหลักกันบ้างครับ

#2 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 11 April 2021 - 08:15 PM

คงเพราะน้องวาริรินด้วย

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 11 April 2021 - 11:43 PM

เห็นเฟชเด้งมาบ่อยมาก ผมดูคร่าวๆไม่เห็นมีไรพิเศษ แต่ก็ยังโผล่มาไม่หยุด ก็เลยบล๊อก

#4 kfkfkkfkfkfkffkfkk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 April 2021 - 01:02 PM

View Postumbababa, on 11 April 2021 - 11:43 PM, said:

เห็นเฟชเด้งมาบ่อยมาก ผมดูคร่าวๆไม่เห็นมีไรพิเศษ แต่ก็ยังโผล่มาไม่หยุด ก็เลยบล๊อก

ข่าวเค้าไวดีนะครับ แต่ข่าวเกมมือถือ เกมลดราคา นิดๆหน่อยๆก็โพส อาจน่ารำคาญบ้าง จะหาข่าวค่อยเข้าไปอ่านวันละครั้ง ไรงี้

รวมก็ถือว่าข่าวน่าสนใจดี เสียตรงไม่มีกระทู้พูดคุยได้

#5 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 12 April 2021 - 02:09 PM

ปกติ ผมดูจากยูทูปช่องนอกครับ มีทั้งชาแนลที่เป็นข่าวเกม ชาแนลเกมถูกเกมฟรี
พวกนี้ไว้มาก ข่าวออกปุ๊บมาปั๊บ เลยไม่ได้อ่านอะไรมาหลายปี

เฟสเกมถูกบอกด้วย ส่วนตัวไม่ได้เล่นเฟสเลยไม่ได้ตามอะนะ
แต่ตอนผมทำชาแนลเกม 5ปีก่อน เค้าเอาคลิปผมไปโปรโมททีไร คนตูมตามทุกที
ผมว่าเค้าสม่ำเสมอ ข่าวไว สำนวนสนุกนะ

อย่าลืมครับว่าคนสมัยนี้เค้าไม่ต้องการบอร์ด เหมือนรุ่นเรากันแล้วล่ะ

#6 Showbiz

แมวน้ำงื้ดๆ Muse - Love is our resistant

Posted 12 April 2021 - 03:02 PM

#7 Mableash

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 12 April 2021 - 05:15 PM

ข่าวปั่นเยอะครับ ยิ่งตอนช่วง CP2077 พัง เอาข่าวมาลงอย่างถี่ปั่นโพสปั่นไลค์ คือผมว่าเค้าลงข่าวฉลาดหาเรื่องปั่นยอดได้ตลอด

#8 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 12 April 2021 - 09:35 PM

เป็นคนที่รู้จักคำว่าการตลาดดีมากคนนึงครับ และข่าวก็โอเค แปลมาโอเคเหมือนกัน

ที่เสพๆอยู่ตอนนี้มีติดตามบ่อยก็คือ GamingDose , เกมถูกบอกด้วย และกลุ่ม PS4 ที่ชาวบ้านเราเอามาโพส

#9 Mr.J

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 13 April 2021 - 12:30 PM

ผมก็ได้ประโยชน์เยอะจากเพจนี้ครับ 555
กดเกมถูก เกมฟรี เกมลดราคา มาดองไว้เพียบ
ข่าวเกม ก็เร็วดี .. บางเกมมี mod หรือมีอะไรฮาๆ ก็เอามาลง ผมว่ามันไม่จำเจดี

ชอบ Gaming dose เหมือนกัน ชอบเสียงพากษ์ของ x-ter vandetta

#10 poad

เซียนเกม

Posted 16 April 2021 - 08:23 AM

ข่าวแต่ละอย่างที่เค้าเอามาลง มันน่าสนใจนะครับ ผมไม่ค่อยปล่อยผ่าน จะอ่านตลอด เกมถูก เกมฟรี หรืออุปกรณ์คอม/เกมหลายๆอย่างถ้ามีลดราคาก็เอามาบอกกัน มันย่อยง่าย สำนวนการเขียนก็ดีเลย อ่านแล้วไม่สะดุด

#11 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 11 June 2021 - 04:27 PM

ผมว่าข่าวไวดี แถมข่าวลดราคาเกมก็มาประจำ เสียตังดองเกมเพราะเพจนี้เยอะ