`

Jump to content

ขอกราบขอบคุณพี่Jookkookครับ

5 replies to this topic

#1 KotDS

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 10 April 2021 - 10:17 AM

มีเรื่องประทับใจมาเล่าให้ฟังครับ เนื่องด้วยเมื่อตอนเดือนมกรา ผมได้ซื้อที่ให้อาหารแมวอัตโนมัติมา(ราคาถูกมาก) พี่เค้าแถมถ่านก้อนใหญ่สีดำมาให้เรียบร้อย ก็ใช้งานมาจนต้นเดือนมีนาเครื่องดับเข้าใจว่าถ่านหมด เลยไปซื้อถ่านก้อนใหญ่สีเขียวมาใส่ ได้2-3วันดับอีกเลยเข้าใจว่าคงต้องใช้สีดำเพราะสีเขียวคงจุน้อย ก็ทิ้งเครื่องไว้จนอาทิตย์ก่อนได้ซื้อถ่านสีดำมาใส่ ครั้งนี้ได้4-5วัน ดับอีกเลยคิดว่าน่าจะไม่ใช่ถ่านหมด คงเพราะผมใช้ไม่เป็นมีอะไรผิดพลาดรึป่าว ลองกุเกิ้ลดูก็ไม่พบข้อมูลเรื่องนี้ เลยทักไลน์ไปขอคำแนะนำจากพี่เค้าเพราะไม่ทราบจะถามใคร(ไม่มีเจตนาเรียกร้องให้พี่เค้ารับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น) แต่พอพี่เค้าทราบเรื่องเค้าพูดอยู่อย่างเดียวเลยว่า “เดี๋ยวผมส่งเครื่องใหม่ไปให้” เดี๋ยวนะไม่ใช่ความผิดพี่เค้าเลยเค้าไม่จำเป็นต้องรับผิดชอบอะไรเลย ยังไม่พอยังจะส่งเครื่องให้ผมใหม่อีก ผมแค่จะปรึกษาขอคำแนะนำ พี่เค้าบอกว่าเครื่องคงเสียยืนยันแต่จะส่งเครื่องใหม่มาให้ ผมนี่โคตรเกรงใจเลยแต่ก็ยอมรับนะว่าอยากได้เพราะให้ซื้อใหม่เมียคงไม่ยอม ตอนผมซื้อขอเมีย เมียบอกไม่จำเป็นไม่ให้ซื้อ(เงินในบช.ผมโดนริบหมดเงินเข้าทุกวันที่5 ผมตื่นมาเงินก็ย้ายไปบช.เมียหมดล่ะ)จนน้องผมทราบเค้าเลยเป็นคนโอนเงินซื้อให้ผม ใจผมก็อยากโอนเงินไปให้เค้านะแค่ค่าส่งก็ยังดี เค้าบอกแต่ไม่เป็นไรๆ แถมบอกเหมือนเกรงใจผมอีกว่าต้องหลังสงกรานต์นะเค้าถึงจะสะดวกส่งให้(คือผมสิต้องเกรงใจพี่)ผมขอบคุณมากๆนะครับซึ้งนำ้ใจมากๆ มิตรภาพการซื้อขายแบบนี้สมัยนี้คงมีน้อย คงจะหาได้ในdgoเท่านั้น ในเฟสมีแต่ข่าวโกงกัน ในนี้ไม่โกงกันไม่พอยังรับผิดชอบกันเกินควรอีก
สุดท้ายนี้ผมขอขอบคุณพี่Jookookอีกครั้งนะครับ ตอนนี้ผมทำได้แค่นี้แค่ประกาศให้คนอื่นได้ชื่นชมน้ำใจพี่ ต่อไปถ้ามีอะไรที่ผมสามารถช่วยเหลือได้บอกนะครับ ผมจะยินดีมากๆถ้าได้ทำอะไรตอบแทน
ขอบคุณพื้นที่dgoที่ให้พื้นที่แจ้งสิ่งดีๆเสมอมาครับ

#2 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 10 April 2021 - 08:25 PM

เรื่องดีๆ น่าชื่นชมครับ

#3 KotDS

Posted 11 April 2021 - 05:55 AM

View Postgvirus, on 10 April 2021 - 08:25 PM, said:

เรื่องดีๆ น่าชื่นชมครับ
ขอบคุณครับ

#4 atta29

Posted 11 April 2021 - 08:06 AM

ขอให้ร่ำรวยๆ

#5 jookkook

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:PS5, Football, Cartoon, Girls ^^

Posted 12 April 2021 - 10:16 AM

ยินดีครับ :)

#6 KotDS

Posted 12 April 2021 - 10:42 AM

View Postjookkook, on 12 April 2021 - 10:16 AM, said:

ยินดีครับ :)
ขอบพระคุณมากๆจริงๆครับ