`

Jump to content

*** เคยบ้าเกมหนักสุดแค่ไหนครับ

47 replies to this topic

#41 Dragonfly

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 March 2021 - 05:28 PM

เล่น FF9 จากประมาณช่วงบ่ายๆ ยาวไปถึงก่อนเที่ยงของอีกวัน

#42 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 23 March 2021 - 08:32 PM

นึกว่าผมเป็นคนเดียว 555

ตั้งแต่เลย 30มานี่ไม่รู้เป็นไง อาย..
เดี๋ยวนี้ขนาดเพื่อนสนิทยังไม่รู้ว่า ผมยังเล่นอยู่แทบทุกวัน
เพราะ เวลาไปกินเหล้ากับเพื่อนๆน้องๆ หลายคนควักมือถือออกมาเล่นเกมกันประจำ
(กล้าพูดเลยว่าแต่ละคน ไม่บ้าเกมเท่าผมแน่ๆ)

ด้วยความที่ผมไม่เล่นเกมมือถือทุกประเภท ไม่เคยโหลดแม้แต่เกมเดียวในรอบ 7-8ปีมานี้
ผมเลยดูเป็นผู้ใหญ่ขึ้นมาทันที แต่ไปดู Youtube history สิ 555

#43 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 23 March 2021 - 09:02 PM

อ่านกระทู้นี้ถึงจะรู้ว่าสังคมเรา
ยังมองเกมเปลี่ยนไปได้ไม่กี่เท่าไหร่เลย

#44 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 24 March 2021 - 01:17 PM

มีอีกเรื่อง.. เก็บกด

หลายคนคงทราบว่าแต่ก่อนผมเคยเขียนให้นิตสาร EGM กับ PLAY อยู่หลายปี
ซึ่งงานหลักก็คืออสังหา ก็ทำคู่กันอยู่ 6-7ปีได้

ตอนงานศพอาม่า ก็รวมญาติที่ไม่ค่อยได้เจอ มีหลานผมขณะนั้นอยู่ ม.1และเล่นเกมด้วย
สายตาของมันเลยมองผมแบบ.. เทพมาก มีน้าเขียนหนังสือเกมอะไรประมาณนั้น เด็กอะนะ

ดันทะลึ่งโพล่งออกมาต่อหน้าญาติตูมๆอย่างภาคภูมิใจว่า ผมเล่นเกม เขียนหนังสือเกม
สีหน้าแต่ละคนนี่แบบ เหยียดมาก ยังไม่เลิกเล่นเกมอีกเหรอ..

นี่ถ้าสิ่งที่ผมเขียนไม่ใช่เกม แต่เป็นหนังสือหุ้น
โอ้โหนี่ ทั้งอสังหา ทั้งหุ้น.. คงจะออกมาประมาณนี้

#45 nortonpanda

แพนด้าซึนเดเระ

• Royal Executive Members

Posted 25 March 2021 - 11:11 AM

View Post9th TEARDROP, on 19 March 2021 - 08:55 PM, said:

ถามทุกท่านที่โพสๆหน่อยครับว่า..

"ปัจจุบัน.. คุณกล้าบอกสิ่งที่ที่คุณโพสลงในนี้ ให้คนนอกวงการที่ไม่ได้เล่นเกมฟังมั้ยครับ?"

คือผมไม่กล้าอะ เลยอยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมมั้ย
เหมือนเป็นปมด้อยผมมาตลอดเลยนะ ไม่อยากให้พี่ๆน้องๆที่บ.รู้ ไม่อยากให้ลูกค้ารู้
มีแต่ในนี้แหละที่ พูดได้หมด

ของผมนี่ลูกค้า บอส เพื่อนร่วมงานนี่น่าจะรู้กันหมดโดยไม่ต้องบอกเลยครับ แต่ก็ไม่ได้มีฟีดแบคแย่อะไรนะ เพราะที่ทำงานคนญี่ปุ่นเยอะมั้ง ถึงจะไม่เล่นเกมก็น่าจะคุ้นชินกับคนที่เล่นเกม ถ้าเป็นคนไทยก็มีลูกแล้วก็พอเข้าใจกันได้บ้าง

ถ้าพูดถึงดีกรีความบ้านี่เล่นเกมยาว ๆ 4-5 ชั่วโมง กับเล่นเกมดึก ๆ นี่เรียกว่าบ้ารึเกมเมอร์ระดับปกติดีกันนะ

#46 ผมเอง

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 March 2021 - 01:12 PM

ไอ้เรื่องมองคนเล่นเกมเหยียดๆนี่ผมว่าไม่ควรเอามาใส่ใจด้วยซ้ำ
กลับกัน ผมว่าคนที่ดูรายการทีวี หรือ influencer แย่ๆในเน็ตบางคนได้หน้าตาเฉยนี่ผมว่าน่าเหยียดกว่าอีก

#47 Witna

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 27 April 2021 - 08:07 PM

ยุคตอน RO รุ่งเรืองนี่ วันๆ นี่ ไม่ได้ขยับไปไหนเลยระหว่าง เตียง กับโต๊ะคอม

#48 Pervert

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 19 July 2021 - 09:27 PM

View PostPongZung, on 17 March 2021 - 04:43 PM, said:

เล่นจนไม่อยากไปเข้าห้องนํ้า เพราะห้องนํ้าอยู่ไกล ไม่อยากเดินไปกลับขึ้นลงบ้านให้เสียเวลา

ผมเลยฉี่ใส่ที่เช็ดเท้าเลย และที่บ้านเป็นพื้นไม้ มันจะมีรูระหว่างไม้ มันก็ไหลหยดลงไปชั้นล่างซึ่งกำลังกินข้าวกันอยู่

โดนตียับวันนั้น โดนงดเล่นเกม 1 อาทิตย์

ผมโหวตให้ท่านนี้อีกเสียงครับ