`

Jump to content

มีใครในบอร์ดที่ยังอยู่ กล้าแชร์เฟสตัวเองไหมครับ

19 replies to this topic

#1 naknaknak

since 2005

• High Royal Executive Members

Posted 11 March 2021 - 09:21 AM

มีใครในบอร์ดที่ยังอยู่ กล้าแชร์เฟสตัวเองไหมครับ

ถ้ามีใครกล้าเปิดก่อนเลย เด่วผมตาม :ohnut10:

#2 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 11 March 2021 - 11:10 AM

ไม่กล้าครับ เดี๋ยวงานเข้าตูดครับ 55

#3 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 11 March 2021 - 02:27 PM

View Postnaknaknak, on 11 March 2021 - 09:21 AM, said:

ถ้ามีใครกล้าเปิดก่อนเลย เด่วผมตาม :ohnut10:

เดียวเอาของท่านมา cap ลงให้นะครับ

#4 Showbiz

แมวน้ำงื้ดๆ Muse - Love is our resistant

Posted 11 March 2021 - 02:55 PM

#5 naknaknak

since 2005

Posted 11 March 2021 - 03:12 PM

View PostMio and Mayu, on 11 March 2021 - 02:27 PM, said:

เดียวเอาของท่านมา cap ลงให้นะครับ

พี่แสงอะไรนะครับสบายดีนะครับ ไม่ได้ติดตามเลย

Edited by naknaknak, 11 March 2021 - 03:14 PM.

#6 banzai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 11 March 2021 - 03:44 PM

มีความระแวง ^^

#7 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 11 March 2021 - 05:04 PM

อยู่กันแบบลึกลับแบบนี้ดีแล้วครับมีเสน่ห์ดี

#8 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 11 March 2021 - 05:22 PM

กำ จขกท. แชร์ก่อนดิครับงั้น

ปกติคนเปิด challenge ต้องทำ challenge น้ันก่อนไม่ใช่เหรอ5555

#9 umbababa

เซียนเกม

Posted 11 March 2021 - 06:32 PM

ผมFBชื่อจริงสกุลจริง สมัครไว้คุยกับญาติๆด้วยความใช้ไม่ค่อยเป็น เห็นโพสเกมส์ การ์ตูน อนิเม ก็เข้าไปพร่ามแจมกับเขา
มารู้ที่หลังว่าไอ้ที่เราโพส มันจะถูกประจานไปทั่วให้ คนที่เรา+ เป็นเพื่อนทั้งหมด...
ก็ว่า ทำไมหลังๆ ญาติชอบถามว่าเลิกดูการ์ตูยัง หลานชายไม่ค่อยนับถือ หลานสาวทิ้งระยะห่าง หมดกัน

Edited by umbababa, 11 March 2021 - 06:33 PM.

#10 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 11 March 2021 - 08:06 PM

ผมมีไว้ขายของเล่นกับไว้คอมเม้นตามเพจต่างๆสนุกดี

#11 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 11 March 2021 - 09:32 PM

เฟสจริงผมเกรียนไปทั่ว 5555

#12 naknaknak

since 2005

Posted 11 March 2021 - 09:38 PM

View PostSnakeSolov, on 11 March 2021 - 05:22 PM, said:

กำ จขกท. แชร์ก่อนดิครับงั้น

ปกติคนเปิด challenge ต้องทำ challenge น้ันก่อนไม่ใช่เหรอ5555

5555+ ปอดครับ

แต่มีเพื่อนๆพี่ๆในบอร์ดหลายคนที่อยากติดตามอยุ่ครับเลยโยนหินถามทาง

แต่อยุ่กันแอบๆดีละเนาะ 555

#13 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 12 March 2021 - 02:42 PM

พวกเรามันคนรุ่นเก่า เดี๋ยวนี้ผมเห็นเด็กๆสตรีมเมอร์ผมก็ยังงง มันอยู่กันยังไงหว่า

ไปไหนใครก็รู้หน้า รู้ชื่อแซ่ รู้ว่าชอบเล่นเกม(ทั้งที่อายุก็40แล้ว)
เคยไปทำอะไรมาบ้าง ทะลึ่งตึงตังอะไรไว้ตอนไหน แฟนเก่าคือใคร เลิกกันเพราะอะไร

แล้วตอนไปสมัครงาน ไปทำธุรกิจ ไปคบกับใคร มันไม่กระทบเหรอ
คือข้อมูลที่ออกไปมันเยอะยิ่งกว่าคนเป็นดาราอีกนะ

ได้ยินหลายเคสละ ที่ลูกไปทำกิริยาไม่เหมาะสมบนเน็ท
อย่างเหยียดผิว แล้วคนในครอบครัวโดนเล่นไปด้วย

ล่าสุดสตรีมเมอร์สาว ล้อเลียนคนเป็นมะเร็งตอนสตรีม พ่อมันโดนไล่ออกเฉย

Edited by 9th TEARDROP, 12 March 2021 - 02:48 PM.

#14 Orpheus

• Executive Members

Posted 12 March 2021 - 04:34 PM

ขอตอบกระทู้ก่อน ผมไม่กล้าแชร์นะครับ ถึงแชร์ก็ไม่ได้เปิด public เพราะโพสไปล่าสุดน่าจะเกือบปีมาแล้ว แต่เป็นแค่โพสรูปที่ลิงค์กับ Instagram ซึ่งก็ไม่ได้โพสมาเกือบปีเหมือนกัน

หลักๆผมเอาไว้ดูเพจเกม เพจกีฬา แล้วก็เรื่องพวกประวัติศาสตร์กลุ่ม wild chronicles เรื่องฆาตกรรมสืบสวนเพจ investigation room

แต่ผมสงสัยอยู่เรื่องนึง เป็นเรื่องการตั้งชื่อของพวกกลุ่ม จะเรียกว่ากลุ่มไหนดี น่าจะพวกตั้งแต่วัยรุ่นจนถึงอายุระดับนึง

ต้องบอกก่อนว่า ตัวผมก็คงเป็นคนยุคที่ใช้ชื่อ-นามสกุลจริงเป็นภาษาอังกฤษ เพราะผมมีเพื่อนต่างชาติบางส่วน และตอนที่เริ่มสร้างบัญชี facebook ก็ตั้งแต่ปี 2007 เพราะเพื่อนต่างชาติแนะนำมา

ที่นี้การตั้งชื่อของกลุ่มดังกล่าวในบ้านเราเนี่ย เวลาเห็นไอ่พวกใช้ชื่อแบบว่า "ขมงขมุยตรุงตวย วันนี้ซื้อเหล้ากินกินสุดซอย" หรืออะไรที่เป็นประโยคคำพูด คิดว่าชื่อแบบนี้น่าจะเคยผ่านตากัน

เลยไม่แน่ใจว่ามันใช้งานฟังชั่นการตั้งชื่อใน facebook กันแบบนี้หรือเราใช้ผิดที่ใช่ชื่อเต็ม ถ้าเป็น twitter หรืออะไรนี่ยังพอเข้าใจ

ซึ่งเมื่อผมเอามาเปรียบเทียบกับพวกเพื่อนๆจากหลายๆประเทศ ผมก็ไม่เคยเห็นมันจะใช้ชื่อแบบไอ่ที่บอกด้านบนของบ้านเรา หรือมันเป็นเทรนด์ที่ผมเข้าไม่ถึง?

ถ้าใครพอมีคำตอยตรงนี้ช่วยบอกผมที

Edited by Orpheus, 12 March 2021 - 04:35 PM.

#15 naknaknak

since 2005

Posted 12 March 2021 - 06:08 PM

https://www.facebook.../dearr.prakorn/

ผมเปิดละไหนๆ ใครตามก็มา อยากได้เฟสคุณหยาดงะ 555+

พอดีพี่แกมาแล้ว ไม่กล้า โค้ตข้อความกลัวพีร่แกไม่เล่นด้วย 55555

Edited by naknaknak, 12 March 2021 - 06:12 PM.

#16 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 12 March 2021 - 09:12 PM

View PostOrpheus, on 12 March 2021 - 04:34 PM, said:

ขอตอบกระทู้ก่อน ผมไม่กล้าแชร์นะครับ ถึงแชร์ก็ไม่ได้เปิด public เพราะโพสไปล่าสุดน่าจะเกือบปีมาแล้ว แต่เป็นแค่โพสรูปที่ลิงค์กับ Instagram ซึ่งก็ไม่ได้โพสมาเกือบปีเหมือนกัน

หลักๆผมเอาไว้ดูเพจเกม เพจกีฬา แล้วก็เรื่องพวกประวัติศาสตร์กลุ่ม wild chronicles เรื่องฆาตกรรมสืบสวนเพจ investigation room

แต่ผมสงสัยอยู่เรื่องนึง เป็นเรื่องการตั้งชื่อของพวกกลุ่ม จะเรียกว่ากลุ่มไหนดี น่าจะพวกตั้งแต่วัยรุ่นจนถึงอายุระดับนึง

ต้องบอกก่อนว่า ตัวผมก็คงเป็นคนยุคที่ใช้ชื่อ-นามสกุลจริงเป็นภาษาอังกฤษ เพราะผมมีเพื่อนต่างชาติบางส่วน และตอนที่เริ่มสร้างบัญชี facebook ก็ตั้งแต่ปี 2007 เพราะเพื่อนต่างชาติแนะนำมา

ที่นี้การตั้งชื่อของกลุ่มดังกล่าวในบ้านเราเนี่ย เวลาเห็นไอ่พวกใช้ชื่อแบบว่า "ขมงขมุยตรุงตวย วันนี้ซื้อเหล้ากินกินสุดซอย" หรืออะไรที่เป็นประโยคคำพูด คิดว่าชื่อแบบนี้น่าจะเคยผ่านตากัน

เลยไม่แน่ใจว่ามันใช้งานฟังชั่นการตั้งชื่อใน facebook กันแบบนี้หรือเราใช้ผิดที่ใช่ชื่อเต็ม ถ้าเป็น twitter หรืออะไรนี่ยังพอเข้าใจ

ซึ่งเมื่อผมเอามาเปรียบเทียบกับพวกเพื่อนๆจากหลายๆประเทศ ผมก็ไม่เคยเห็นมันจะใช้ชื่อแบบไอ่ที่บอกด้านบนของบ้านเรา หรือมันเป็นเทรนด์ที่ผมเข้าไม่ถึง?

ถ้าใครพอมีคำตอยตรงนี้ช่วยบอกผมที
เอ้า.. ตาบอดมาช่วยกันคลำช้าง 555
ผมเข้าใจว่า ชื่อแบบนั้นมันน่าจะเป็นการสร้างเพจ จากแอคเคาท์หลักอีกทีปะครับ??
ผมก็เหมือนคุณ สมัครช่วงยังไม่เข้าไทย 2007 มั้ง
มั่นใจว่าตอนนั้นมันบังคับให้ผมใช้ชื่อจริง นามสกุลจริง ไม่งั้นผมคงไม่ใช้แน่ๆ

ตอนทำชาแนลเกม ผมก็สร้างแฟนเพจชื่อ 9th Teardrop เวลาโพสที่ไหนก็ใช้ชื่อนี้
ไม่ได้อยากเล่นเลยจริงๆ แต่สถานการณ์บังคับ
ส่วนตัวที่เป็นชื่อจริงไม่เคยแตะ ไม่เคยโพส แม้แต่โพสเดียวในชีวิต

View Postnaknaknak, on 12 March 2021 - 06:08 PM, said:

https://www.facebook.../dearr.prakorn/

ผมเปิดละไหนๆ ใครตามก็มา อยากได้เฟสคุณหยาดงะ 555+

พอดีพี่แกมาแล้ว ไม่กล้า โค้ตข้อความกลัวพีร่แกไม่เล่นด้วย 55555
เอาไปทำไม ว่างเปล่า ไม่มีแม้แต่โพสเดียวมา 12ปี 555

#17 naknaknak

since 2005

Posted 13 March 2021 - 10:44 AM

View Post9th TEARDROP, on 12 March 2021 - 09:12 PM, said:

เอ้า.. ตาบอดมาช่วยกันคลำช้าง 555
ผมเข้าใจว่า ชื่อแบบนั้นมันน่าจะเป็นการสร้างเพจ จากแอคเคาท์หลักอีกทีปะครับ??
ผมก็เหมือนคุณ สมัครช่วงยังไม่เข้าไทย 2007 มั้ง
มั่นใจว่าตอนนั้นมันบังคับให้ผมใช้ชื่อจริง นามสกุลจริง ไม่งั้นผมคงไม่ใช้แน่ๆ

ตอนทำชาแนลเกม ผมก็สร้างแฟนเพจชื่อ 9th Teardrop เวลาโพสที่ไหนก็ใช้ชื่อนี้
ไม่ได้อยากเล่นเลยจริงๆ แต่สถานการณ์บังคับ
ส่วนตัวที่เป็นชื่อจริงไม่เคยแตะ ไม่เคยโพส แม้แต่โพสเดียวในชีวิต

เอาไปทำไม ว่างเปล่า ไม่มีแม้แต่โพสเดียวมา 12ปี 555

ผมทำช่องคุณหยาดใน YT หาย

#18 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 13 March 2021 - 01:26 PM

View Postnaknaknak, on 13 March 2021 - 10:44 AM, said:

ผมทำช่องคุณหยาดใน YT หาย
ช่องไหนครับ

ช่องเกม: 9thTearDrop Gameteller (ไม่ได้ทำมา 5ปีแล้วนะ)
https://www.youtube....jmRVLIDocm-JzlA

ช่องสยองขวัญ: สยองนานาชาติ (เพิ่งทำกะหลานได้ เดือนครึ่ง)
https://www.youtube....ZMntXwNf64Vy1LQ

#19 naknaknak

since 2005

Posted 13 March 2021 - 05:11 PM

View Post9th TEARDROP, on 13 March 2021 - 01:26 PM, said:

ช่องไหนครับ

ช่องเกม: 9thTearDrop Gameteller (ไม่ได้ทำมา 5ปีแล้วนะ)
https://www.youtube....jmRVLIDocm-JzlA

ช่องสยองขวัญ: สยองนานาชาติ (เพิ่งทำกะหลานได้ เดือนครึ่ง)
https://www.youtube....ZMntXwNf64Vy1LQ

ขอบคุนค้าบบฟอลครบละคับ

#20 Orpheus

• Executive Members

Posted 15 March 2021 - 04:01 PM

View Post9th TEARDROP, on 12 March 2021 - 09:12 PM, said:

เอ่อจริงด้วย

ผมลืมคิดไปว่าตอนช่วงสิบกว่าปีก่อนมันน่าจะบังคับให้ใช้ชื่อ-นามสกุล ตัวผมเลยต้องตั้งชื่อแบบปกติไป

ตอนนี้เหมือนกับว่า ชื่อทางการชื่อนึง แล้วสามารถกำหนดชื่อแบบเป็นชื่ออวตารมาได้อีกชื่อนึง