`

Jump to content

Diablo 2 Resurrected Gameplay

8 replies to this topic

#1 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 20 February 2021 - 03:12 PM

แบบนี้สิที่อยากเล่น
ส่วนภาค3เลิกเล่นไปนานแล้ว

#2 Mr_yakult

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 20 February 2021 - 03:17 PM

นึกถึง ฉาก วัวบ้า มากันแบบ โอ๊ยย

ต้องเล่นร้านนะ เพราะ ดรอปของ ทอง

เอาเซฟ ไปจากบ้าน

#3 vernea

...............

Posted 20 February 2021 - 10:10 PM

ภาค3 ไม่ดียังไงเหรอครับ

ผมไม่เคยเล่นภาคอื่นมาก่อนเลย แต่3เล่นในสวิทไป/ชม.ละก็ดองไว้

#4 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 21 February 2021 - 12:35 PM

ถ้า hardcore fan ของ Diablo ส่วนใหญ่จะบอกว่าภาค 3 ห่วยกับตัวผมที่ PC ที่บ้านยุคนั้นไม่สามารถเล่น Diablo 2 ได้โคตรเส้าครับ ได้แค่หาอ่าน Lore จากเวปฝรั่งเอาสมัยเด็กติดตามเนื้อเรื่องแบบนั้นเอา และไปเล่นร้านเกมบ้างไรงี้

พอมาได้สัมผัสจริงๆก็ภาค 3 อ่ะครับสำหรับผมสนุกนะ แต่เนื้อเรื่องสั้นเกินไปหน่อยเน้นริฟอยากได้ยาวๆเพราะชอบเสพ Lore ตอนนี้ก็เลยไม่สนใจล่ะหวาว่าอันไหนห่วยกว่าอันไหน รอภาค 2 ที่เค้าว่าดีสุดๆมาทำใหม่ดูซิ ค่อยเปรียบเทียบอีกที หุหุ

#5 umbababa

เซียนเกม

Posted 22 February 2021 - 12:01 AM

นึกถึงจริงๆ อินเตอร์เฟคใหแดงใหน้ำเงินนี่

#6 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 22 February 2021 - 12:48 AM

เกมส์ดีๆชอบมาตอนการ์ดจอขาดแคลน มันจะปั่นราคา + ขาดตลาดไปอีกนานไหม ถ้าเหมืองถล่มชรอยจะเอามาเทเขายทิ้งแบบคราวก่อนอีก

#7 โจ้

เซียนเกม

Posted 22 February 2021 - 03:12 PM

หวังว่าการ์ดจอเก่ายังเอาอยู่ เกมค่ายนี้ไม่กินสเปคเท่าไหร่

#8 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 23 February 2021 - 10:55 PM

เกมนี้การ์ดจอรุ่นเก่าๆ ก็น่าจะไหวอยู่แหละครับ คือมันไม่น่าจะมีอะไรมาก เอาจริงๆ ผมก็อยากจะเล่นเหมือนกันนะครับภาค 2 เนี่ย เคยเล่นแค่ภาคแรก

#9 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 18 March 2021 - 09:54 AM

View Postvernea, on 20 February 2021 - 10:10 PM, said:

ภาค3 ไม่ดียังไงเหรอครับ

ผมไม่เคยเล่นภาคอื่นมาก่อนเลย แต่3เล่นในสวิทไป/ชม.ละก็ดองไว้
ถ้าเป็นแฟนพันธุ์แท้ของ D2 มักจะไม่ชอบ D3 ก็ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน อาจจะเป็นเพราะปรับ status อะไรได้น้อย ท่าก็สามารถเปลี่ยนไปมาได้ตลอด ต่างจาก D2 ที่ปั้นมาสายไหนก็ต้องไปสายนั้น

แต่โดยส่วนตัวผมก็ชอบ D3 นะ เพราะรู้สึกยืดหยุ่นดี อาจจะเป็นเพราะผมเล่นแบบเรื่อย ๆ ไม่จริงจัง ชอบเสพการเล่นของตัวละครหลาย ๆ ตัวมากกว่าที่จะบ้าเล่นตัวเดียวไปจนสุด