`

Jump to content

สอบถามเรื่องลงเกมส์ Wii U หน่อยครับ

7 replies to this topic

#1 lush

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 10 February 2021 - 01:00 PM

ไฟล์เกมส์ Wii U ที่ผมโหลดมา มันมี 3โฟลเดอร์
code
content
meta
ใครพอรู้บางไหมครับ ต้องลงเกมส์ยังไงครับ

ที่เครื่องWiiU ผมเข้าโปรแกรม WUP GX Installer แล้ว
มันไม่เห็นไฟล์เกมส์ที่มี3โฟลเดอร์ ที่ผมลงไว้ใน SdCard ครับ
แต่ถ้าเป็นเกมส์ที่มีไฟล์.appอยู่ในโฟลเดอร์นั้นด้วย มันจะลงเกมส์ได้ครับ

#2 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games

Posted 10 February 2021 - 04:30 PM

มันมีการเล่นแฮ็ก2แบบ
แบบของคุณต้องเล่นผ่านโปรแกรมloadlineครับ
อีกแบบก็ต้องinstallก่อนให้มันอยู่ในเครื่อง

#3 lush

Posted 11 February 2021 - 07:15 PM

View Posto++o, on 10 February 2021 - 04:30 PM, said:

มันมีการเล่นแฮ็ก2แบบ
แบบของคุณต้องเล่นผ่านโปรแกรมloadlineครับ
อีกแบบก็ต้องinstallก่อนให้มันอยู่ในเครื่อง
อ่านแล้วไม่เข้าใจเลยครับ

ตัวอย่างนะครับ
ผมมีไฟล์เกมส์ Super Mario 3D World.RAR แตกไฟล์ออกมาจะได้ 3โฟลเดอร์
มีโฟลเดอร์ชื่อ code
และโฟลเดอร์ชื่อ content
และโฟลเดอร์ชื่อ meta
ผมจะลงเกมส์ใส่ USB ยังไงครับ
ที่เครื่องWii U ผมเข้าโปรแกรม WUP GX Installer แล้ว มันไม่มีชื่อเกมส์ให้กดเลือก install ครับ

#4 o++o

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2021 - 10:36 PM

ลองดูคลิปนี้ให้ละเอียดนะครับ

#5 lush

Posted 17 February 2021 - 09:32 AM

View Posto++o, on 12 February 2021 - 10:36 PM, said:

ลองดูคลิปนี้ให้ละเอียดนะครับ
ผมลองทำตามคลิปแล้ว แต่เครื่องผมเข้าโปรแกรม loadiine_gx2 และมืดไปเลยครับ
มีวิธีแปลงไฟล์เกมส์แบบในคลิปให้ไปใช้แบบติดตั้งเกมส์ลงเครื่องด้วยโปรแกรม wup_installer_gx2 ไหมครับ

#6 o++o

Posted 17 February 2021 - 09:59 AM

ไฟล์เกมแบบอินสตอลต้องหาโหลดเอาครับ
ตามคลิปนี้

#7 lush

Posted 17 February 2021 - 05:54 PM

View Posto++o, on 17 February 2021 - 09:59 AM, said:

ไฟล์เกมแบบอินสตอลต้องหาโหลดเอาครับ
ตามคลิปนี้
แบบคลิปผมโหลดอยู่ครับ

เนื่องจากผมมีไฟล์เกมส์ที่โหลดเก็บไว้นานแล้ว
ก็เลยกะว่าจะเอามาลงเล่น จะได้ไม่ต้องเสียเวลาโหลดใหม่
แต่ไฟล์ที่ผมมีดันใช้กับโปรแกรม wup_installer_gx2 ในเครื่องWiiUไม่ได้
ลองค้นหาวิธีเพื่อแปลงไฟล์เกมส์ ให้เอามาใช้กับโปรแกรม wup_installer_gx2 ในเครื่องWiiUไม่ได้สักที

ถ้าไง ผมขอขอบคุณท่านมากครับ

#8 lush

Posted 22 February 2021 - 08:08 AM

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ
เกมส์บางเกมส์กดเข้าเล่นแล้ว จอมืด ไปเลย
พอรู้บ้างไหมครับ ปัญหาเกิดจากอะไรครับ