`

Jump to content

สอบถามเกี่ยวกับการใช้โค้ดส่งฟรีของshopeeหน่อยครับ

9 replies to this topic

#1 KotDS

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 13 January 2021 - 04:00 PM

หลายๆสินค้าในshopee ตรงหน้าที่เลือกบอกส่งฟรีขั้นต่ำ0บาท(อาจมีขั้นต่ำแตกต่างกันไป)แต่มาพูดถึงค่าส่ง0บาท ไม่มีขั้นต่ำ พบว่าสินค้าหลายๆตัวส่งฟรีจริง แต่อีกหลายตัวมันดันมีค่าส่งขึ้นมาโดยมาก35-+ เราจะต้องทำไงครับ
สมัยก่อนเก็บโค้ดส่งฟรีก็ได้ฟรีจริงๆหรือที่มีจำกัดส่วนลด40ก็ยังกีบางเจ้ค่าส่ง75ส่วนลดค่าส่งก็จะเหลือ35 แต่มาสมัยนี้โค้ดส่งฟรีใช้ยากมากเลยเหมือนโดนหลอกหน้าร้านบอกส่งฟรีขั้นต่ำ0บาท แต่พอกดเข้าต้องมีค่าส่งต่างหากเท่าที่เห๋นอย่างน้อยๆก็30บาทแหล่ะ
บางทีอยากสั่งเจ้าเดียว้พื่อประหยัดค่าส้ง แต่ของที่ต้องการยกตัวอบ่างขอราคาถูกๆหลัก10บาทไรงี้ก็พยายรวมจากร้านเดียวกันให้เยอะๆ(ของค่างชนิดหันนะ) แต่ดันไม่มีของนู่นที่ต้องการไปอยู่อีกเจ้านุ่นราคาก็20-30บาท บางครั้งหาซื้อขอ5อย่างแต่มันกระจายไปตั้ง4-5ร้านจากของถูกๆ
ของถูกๆสั่งจากคนละร้านโดนค่าส่งไปกลายเป็นแพงไปเลย

เพื่อนๆมีเทคนิคใช้คูปองส่งฟรีของshopeeกันยังไงบ้างครับ
น่าจะเหมือนแต่ก่อนฟรีคือฟรี
ส่วนlazadaที่ผมไม่พูดถึงเพราะคูปองส่งฟรีหายากมากบางทีต้องทำอีเว้นท์ทำเสร็จก็ไม่ได้โค้ดส่งฟรี บ่นจนเหนื่อย อาจเป็นเพราะผมใช้ไม่เป็นเองก็ได้ ใครก็ได้รบกวนสอนวิธิใช้ให้ผมทีครับ

#2 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 13 January 2021 - 05:14 PM

ถ้าส่วนใหญ่ผมจะเก็บโค้ดตอนเที่ยงคืน ถ้าเก็บทันก็รีบใช้ทันทีไม่งั้นหมด มันจะลดให้ 40 บาท ถ้าเกินนั้นออกเพิ่มเอง ผมสั่งของจากจีนบ่อยๆก็เลยไม่เสียค่าส่งใดๆ

#3 KotDS

Posted 14 January 2021 - 05:22 AM

Julong, on 13 January 2021 - 05:14 PM, said:

ถ้าส่วนใหญ่ผมจะเก็บโค้ดตอนเที่ยงคืน ถ้าเก็บทันก็รีบใช้ทันทีไม่งั้นหมด มันจะลดให้ 40 บาท ถ้าเกินนั้นออกเพิ่มเอง ผมสั่งของจากจีนบ่อยๆก็เลยไม่เสียค่าส่งใดๆ
ตอนเที่ยงคืนนี่เป็นแบบไหนครับ ผมเก็บได้แต่โค้ดส่งฟรีเดือนละครับ อ่อ ส่วนลดจากบตรเครดิตที่ร่วมรายการทำไมผมใช้ไม่เคยได้เลยอ่ะครับ แล้วไอพวกซื้อขั้นต่ำลดค่าส่ง40บาทผมกดไม่เคยใช้ได้เลยเหมือนกันตอนนี้เลยซื้อแค่เือนลเครั้งเพื่อเอาโค้ดส่งฟรี เมื่อก่อนโค้ดส่งฟรีใช้ง่ายมากเลยแค่กดใช้ก็ฟรีแล้วแต่เดี๋ยวนี้ไม่ทราบทำไมบางอย่างถึงไม่ฟรีหรือไม่ได้ส่วนลด40บาท อย่างเช่นผมสั่ง4-5อย่างจาก4-5ร้านบางร้านส่งฟรี โดยหน้ารายการระบุไว้ว่าส่งฟรี(อันนี้ก็ต้องใช้โค้ดเหรอทำไมไม่ระบุล่ะว่าต้องใช้โค้ดแถมกดใช้โค้ดแล้วยังมีค่าส่งอีกบางร้านยังมีค่าส่งทั้งที่ผมซื้อเกินขั้นต่ำที่ร้านระบุไว้แล้ว หรือมันหมกเม็ดมีเงื่อนไขสลับซับซ้อนกว่าที่มันแจ้งไว้

#4 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 14 January 2021 - 09:43 AM

โค้ดส่งฟรีให้เดือนละครั้งใช้ได้ครั้งเดียวแต่ก็ใช้ได้บางสินค้าที่เข้าร่วมอันไหนไม่เข้าก็ใช้ไม่ได้ครับ ส่วนโค้ดส่งฟรีมันจะมีอีกอันที่ให้เก็บตอนเที่ยงคืนกับเที่ยงวัน แต่มันให้ทุกเดือนนะแต่ต้องเก็บให้ทันใช้ให้เร็ว ตอนต้นเดือนผมยังใช้ได้อยู่สองครั้ง ตอนนี้ไม่ได้สั่งละเก็บตังก่อน

#5 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 14 January 2021 - 10:33 AM

คุณคือเหยื่อการตลาด e-commerce เต็มขั้น 100% เลยนะครับ55
ถ้าผมทำงาน Shopee Lazada เจอลูกค้าอย่างคุณนี่ยิ้มกว้างเลยครับ

#6 SlaMz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 January 2021 - 12:22 PM

code ส่งฟรีใน shopee เหมือนจะใช้ได้เฉพาะจ่ายด้วย airpay รึเปล่า

#7 gamer

きもちい

Posted 14 January 2021 - 01:10 PM

แบบแรก ยอดซื้อขั้นต่ำ 99 บาท ลดค่าส่ง 40 บาท เฉพาะร้านที่ร่วมรายการ

แบบที่สอง ขั้นต่ำ 0 บาท ลดค่าส่ง 40 บาท แต่ต้องจ่ายด้วย airpay wallet เฉพาะร้านที่ร่วมรายการ

แบบที่สาม ขั้นต่ำ 0 บาท ลดค่าส่ง 40 บาท เฉพาะร้านที่ร่วมรายการ

โค้ดทั้งหมดมีจำนวนจำกัด สงวนสิทธิ์เฉพาะผู้ที่เก็บโค้ดได้และใช้โค้ดก่อนเท่านั้น (เก็บแล้วไม่รีบใช้่อาจไม่ทันได้ใช้)

Edited by gamer, 15 January 2021 - 12:19 PM.

#8 JoeTh

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 14 January 2021 - 01:38 PM

เดี๋ยวนี้กดเที่ยงคืนก็ไม่เคยทันครับ ผมเลยไม่สนโค้ดส่งฟรีแล้ว เอาโค้ดคืน coin 20-30% ดีกว่า ได้เยอะกว่าค่าส่ง

#9 ผมเอง

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 January 2021 - 04:21 PM

หลังๆผมช่างหัวทั้งโค้ดส่งฟรี โค้ดเก็บเหรียญแล้ว
รอดูโค้ดลดราคาอย่างเดียว
ราคารวมค่าส่งรับได้ก็ค่อยซื้อ

#10 KotDS

Posted 15 January 2021 - 10:58 AM

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ
คือถ้าต้องซื้อแบบมีขั้นต่ำถึงจะส่งฟรีถ้าเป็นของที่ไม่ต้องการใช้เยอะ ผมจะยอมเสียค่าส่งตามปกติครับยกเว้นแต่ของมันต้องใช้ถึงจะซื้อเพิ่มเพื่อเอาขั้นต่ำ